Cần giúp: Cô dâu- chú rể cần chuẩn bị những gì cho lễ cưới hả các mẹ

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi huyendudu, 20/6/2014.

1. huyendudu

huyendudu Thành viên tích cực

Dear các mẹ
    Mùa cưới sắp tới, chắc sẽ có nhiều chị em sắp có 1 gia đình, em cũng dự tính cuối năm khoảng tháng 10 âm sẽ chống lầy. Mở topic này nhờ các mẹ tư vấn xem nên chuẩn bị những gì cho lễ cưới sắp tới. Vì điều kiện kinh tế cũng không có nên em muốn chuẩn bị theo tiêu chí ngon bổ rẻ ạ, các mẹ có kinh nghiệm vào chia sẻ giúp e nhé
    chẳng hạn như:
    - chụp ảnh cưới ở đâu đẹp mà rẻ, nên chụp vào tháng mấy ạ
    - mua chăn ga gối loại gì dùng tốt mà giá hợp lý, tiện đây các mẹ cho e hỏi ai đã dùng sản phẩm chăn ga gối Konova chưa ạ, cho e xin ít nhận xét

Xem thêm các chủ đề tạo bởi huyendudu
    Đang tải...

2. hoathai

hoathai Thành viên rất tích cực

Ðề: Cô dâu- chú rể cần chuẩn bị những gì cho lễ cưới hả các mẹ

mình cũng chuẩn bị cưới, đã đi đặt nhẫn hết 5tr, ảnh cưới 6tr mới vậy thôi ( gồm cả phí đi lại + phí vào phim trường + phí trang điểm)
    nhẫn mua ở số 8 nhà chung, ở đó 2 em bh nhiệt tình ( nhưng sao vang tây ở đó đắt hơn ở quê nhiều qua 2,4tr / 1c, mà quê mình có 1,7tr thôi, công làm 1 nhẫn là 600k nữa đấy) nhưng đc bảo hàng chọn đời ( khi nào nhẫn k vừa mang ra sửa k mất tiền...)
    ảnh cưới mình chụp ở chery thụy khuê, anh chủ nhiệt tình, thấy ảnh nhà anh này cũng có hồn nữa hii

3. ishop Germany

ishop Germany

e phải lên dự toán sẵn coi có bao xèng các mẹ mới tư vấn cụ thể đc chứ.

4. huyendudu

cảm ơn mn, ảnh cưới mn chụp ở phim trường nào đấy, mn có dự định đi du lịch đâu không, khoản này cũng tốn kém nữa

5. huyendudu

2 chúng em cũng tích được 20tr để chi các khoản cơ bản thôi, nhẫn cưới, ảnh cưới, đi đâu đó trăng mật không biết có đủ không, tham vọng thêm cả chăn ga cưới nữa hi

6. Mặc Đẹp Cho Con

Mặc Đẹp Cho Con Thành viên chính thức

Đúng là cả cái đám cưới thì thời gian chuẩn bị là hạnh phúc nhất, ngọt ngào và thỏa chí shopping nhất.
    Ôi đúng là nhiều thứ để sắm, sức tới đâu sắm tới đó. Cưới thì từ cái nhỏ đến cái to đều cần, tốt nhất tận dụng cái gì còn dùng được cho đỡ tốn xiền.
    Bạn cứ lên một list cần mua sắm cho cá nhân, cho chồng, cho 2 vợ chồng dùng dung, cho đám cưới.... Rồi mỗi ngày sắm dần dần cho đỡ dồn lại nhiều việc và nhiều tiền cùng lúc.

- Theo mình chăn ga: nếu có điều kiện dùng hàng hãng, không thì dùng hàng bình thường, bởi vì ga gối mình không chỉ mua một bộ đâu bạn ạ, mỗi nhà phải dùng đến vài ba bộ thay đổi, vài năm cũng phải bỏ đi nữa, vì mình nằm suốt ngày đồ xịn cũng phải cũ đi. Nên không nên cố mua 1 bộ thật xịn, 1 tuần sau bạn cần đổi ga gối mới lại phải lóc cóc mua bộ nữa.
    Nếu bạn thích hàng tốt, có thể dùng các hãng của Thái lan hàng thường đẹp, mẫu mã đa dạng, giá vừa phải. Ngoài ra, Có một cửa hàng tên là bụp bông hay búp bông bạn search thử xem, mẫu mã đẹp, lạ lạ và trang nhã, có cả các chất lụa, gấm,... giá thì không đắt lắm, cũng chẳng rẻ. có 1 địa chỉ ở Phương Mai. trước mình hay mua ở đó.

- Chụp ảnh thì bạn nên chụp vào tháng 8-9 đẹp, nhưng theo mình hè mới là thời gian chụp đẹp vì nắng đẹp, ánh sáng tốt (cái này tùy vào ý tưởng chụp kiểu nào). Nếu bạn cưới tháng 10 thì nên chụp trước khoảng 3 tháng, còn 2 tháng sau mình dành thời gian và công sức chuẩn bị đám cưới.

7. Nga Bùi

Nga Bùi Guest

Em thấy ở trên lamchame có chăn ga gối đệm nhà Chiến Minh cũng đc đó. Nhà em hay mua ở đó. em cũng vào hóng kinh nghiệm các mẹ xem chuẩn bị gì trước khi cưới.
    Đợt trước em đi cùng bà chị em thuê Hà Nội Cưới mà chán lắm cm ạ. Thái độ nhân viên nói chung không vừa lòng. Thế mà nhiều đôi chụp ở đó. Ảnh cưới thì em nghĩ cũng không cần chụp gói đắt tiền quá được thời gian đầu thôi sau thấy phí đi.

8. Tam.050581

Tam.050581 Thành viên tập sự

Cô dâu, chú rể nào chưa làm Thiếp cưới không, mình Share cho địa chỉ bạn bè mình đã làm rồi, giá rất rẻ mà cực chất luôn, vì địa chỉ này làm tại nhà, không mất chi phí thuê cửa hàng Thiepcuoichuyennghiep 0982 160 928

9. ntchi

ntchi HỘP CƠM ĐIỆN LÕI INOX CAO CẤP 0984649160

sắp chống lấy cảm giác hạnh phúc quá, cũng sắp đến rồi , mình thì cưới đơn giản lắm lên vẫn đề chuẩn bị mình lại ko có kn hi

10. trangsucthietke

trangsucthietke Thành viên chính thức

Ui, chị có cô em họ, chưa có nhà ở Hn nên chuẩn bị tốn kém lắm. Cả 2 nơi, phòng cưới ở quê, rồi xoong niêu chậu chảo, tất tần tật đồ dùng trên này, cũng phải hết 50-60tr đấy. Mà cũng chưa đầy đủ lắm đâu.
    Mà nó chụp ảnh cưới 6 triệu, nhẫn 7 triệu, chăn ga gối mua ở Minh Minh trên này cũng ọk lắm em ạ. Chúc 2 em hạnh phúc

11. nhantranda196

nhantranda196

Đúng là tốn kém ạ, e thích tiêu chí đơn giản tiết kiệm mà hạnh phúc trọn đời.

12. honhungoc

honhungoc Thành viên tích cực

mua chăn ga gối k cần đắt quá
    đặt may cũng ok đó em, chỉ vài trăm ngàn đến 1tr là có bộ ưng ý rồi
    các mặt hàng như Everon...giá thành quá cao thì thật ra chiết khấu lớn
    Em thích thì chị có nguồn hàng ga gối TOTO Thái Lan.
    Hàng cực đẹp mà giá mềm, chị cho em giá tham khảo nhé
    - 1 bộ gồm ga bọc, 2 gối nằm, 2 gối ôm và 1 chăn bông nằm đông 1350k
    - mua lẻ thì bộ ga (1 ga bọc, 2 vỏ nằm, 2 vỏ ôm) 480k
    - Chăn đông 870k
    - Chăn hè 680k
    Chị dùng sp này rồi, thích nhất là chăn ấm, nhẹ mà rộng 2m3x2m5
    Em cứ vào FB của chị mà xem ảnh trong catalog nhé
    https://www.facebook.com/ho.n.ngoc.58/photos_albums

13. intanhung

intanhung Thành viên sắp chính thức

Bạn mua được nhẫn cưới chưa? Mình đang tìm địa chỉ mua nhẫn cưới.hic.

14. bantriki

bantriki Xe đạp điện

cái này mình nghĩ tốt nhất cứ để vợ chọn, mai sau xấu đẹp cũng không bị chê :D

15. phuong0109

phuong0109 Bắt đầu tích cực

mình mới cưới nè, mình mua nhẫn ở Huy Thanh ấy, giá phải chăng mà mẫu cũng đc. Mình mua ở đc trên hàng Bạc, có cô bé nhân viên tư vấn nhiệt tình lắm. Không bạn ra Trần Nhân Tông ấy, ở đấy có vài c.h bán đấy. Chúc bạn tìm đc đôi nhẫn ưng ý

16. dautay11

dautay11 Thành viên tập sự

nàng nào cũng thích ngon, bổ, rẻ. Cơ mà bây giờ chỉ có ngon, bổ và k rẻ hoặc rẻ, ngon mà k bổ thôi :D. nàng cứ lên sẵn dự là dùng bao nhiêu xiền cho các khoản đi rùi mọi người tư vấn cho. Mình cũng mới cưới. cưới ở quê nên đỡ khoản nhà hàng, chụp ảnh cưới ở eva, mua nhẫn ở Thành Duyên, mua hoa cưới ở Hoa cưới Trâm Lê. Chăn ga gối thì mẹ chồng mình sắm cho 2 vc nên mình cũng k để ý. Nói chung đời cưới có lần nên cũng phải kĩ lưỡng tí cho đỡ tiếc các nàng ạ ;)

17. thanhthuyvt46

thanhthuyvt46 Bánh kẹo giá rẻ 0911039596

chăn ga gối cưới mua mùa này đang được giảm giá nhiều nè mn, cố gắng tìm kiếm cũng khá đa dạng mẫu mã, giá thành cũng hợp lý đấy, vì mình mua trái mùa mà, tớ thấy everon đang giảm giá nhiều.
    Còn như nhà t ngày xưa cưới thì cũng đơn giản lắm, cưới ở quê vì 2 đứa ở nhà gần, nên đồ phòng cưới ở quê thì sắm rất đơn giản, vì mình ko ở nhiều, chủ yếu đồ trên này thôi. giường tủ cưới thì ck với bố ck đi mua, còn chăn ga gối đệm mình sử dụng trực tiếp thì 2 vc chọn, nhẫn thì mua trên hà nội, còn ảnh cưới thì chụp ở quê, như quê t chụp ảnh cũng đẹp lắm rồi, lại tiện cho việc trang điểm trong ngày cưới với ăn hỏi nữa. Nhưng cũng còn tùy tình hình tài chính và các bạn định tổ chức ở đâu nữa thì mới biết để chuẩn bị như thế nào đc mn ạ!