Cô dâu khóc sướt mướt khi lên xe hoa

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Shushi_baby, 11/3/2010.

1. hoccungcon

hoccungcon Thành viên đạt chuẩn

Mình cũng khóc nhiều như bạn nhưng hôm sau là thôi ngay, tự dưng lúc đó mình thương mẹ mình vất vả nuôi mình, xin cho đi làm, chưa biếu được tháng lương nào đã bay đi

Đang tải...

2. famtran

famtran XáchtaytừMỹ:01993.29 2.889

sau một thời gian tất tả tự thân vận động cũng đến ngày theo chàng zìa dinh, ko biết zui quá hay sáo á, mình cười toe toét hà đến nỗi mấy chú nhắc "cười chúm chím thôi con ơi...":partyman:

3. Shushi_baby

Shushi_baby Bắt đầu tích cực

Các mẹ ơi, em hỏi chút xíu, hôm nay la 3 ngày lại mặt, ngoài gà gao nếp ra, xã nhà em muốn biéu thêm bố mẹ vợ phong bì, Em thì thấy thế nào ấy. Xã hỏi ý kiến em, em ko ko nên, nhưng xã thì nằng nặc làm. Các mẹ cho em ý kiến với. Không biết biếu bô mẹ vợ tiền vao ngày lại mặt có ai làm chưa

4. famtran

famtran XáchtaytừMỹ:01993.29 2.889

mình không biết gì về việc này, up lên cho các c khác giải đáp nào

5. Tit_kute

Tit_kute Thành viên tích cực

tớ cũng chẳng bít về vụ này.chả thấy xã tớ làm.
    có ai biết k, giúp mẹ nó vớiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

6. Gaimotcon

Gaimotcon Thành viên mới

Các mẹ nhạy cảm ghê, khóc gì mà lắm thế. Tớ thì cười toét cả miệng từ lúc được chồng đón đến tận khi tàn tiệc. Lúc còn lại mẹ và mấy chị em gái, tự nhiên khóc, nhưng mà khóc có tẹo thôi :p

7. mebaotram09

mebaotram09 Bắt đầu tích cực

Bạn này làm cho mình nhớ đến ngày xưa, đúng là lúc đấy buồn và nhớ mẹ thế không biêt.

8. AVON Cosmestics

AVON Cosmestics Yêu cái đẹp-thích làm đẹp

Mình thì từ trước cưới 1 tháng là cả hai tất bật chuẩn bị từ sửa sang trang trí nhà riêng rồi chuẩn bị cho đám cưới (vì cả hai hoàn toàn tự lập mà) đến trước hôm ăn hỏi thì cực thì căng thẳng, mình còn phải làm cả kịch bản ai làm gì, ai nói gì, ai ngồi đâu (những nhân vật chính ấy) để cho khỏi họ hàng 2 bên thoải mãi đỡ khó xử. Rồi đi đưa thiệp của mình và cả của mẹ úi trời mệt phát cảm lạnh lên cơ. Hôm cưới lúc trang điểm nước mũi còn chảy hic hic mà phải hit thuốc liên tục cơ đấy. Thế lên lúc nhà trai đón mình chẳng có tâm trạng nào để khóc cả chỉ rất vui vì mọi việc đúng như dự kiến và sắp xếp thôi. Cô dâu chú rể cười phớ lớ. Cho đến tận ngày hôm sau đi lại mặt về bữa cơm đầu tiên mình nấu cho ax ăn (2 vợ chồng ở riêng luôn mà) tự dưng mình nghĩ mẹ mình ở nhà đang phải ăn cơm một mình thế là cứ khóc luôn thôi.

9. mintun

mintun Thành viên tích cực

Nhà chị này tiền đè chết người à hay sao mà đếm cả đêm thế :D.Em thì cười tươi như hoa đến tối mới nhớ nhà khóc thút thít, chồng ôm ấp nũng nịu tí lại hết :D

10. trangtron

trangtron Thành viên chính thức

Cười như anh khóa hỏng thi ,khóc như cô ả này đi lấy chồng.Có gì mà phải lo .

11. ha hoa

ha hoa Guest

biếu mẹ vợ phong bao thì càng tốt chớ sáo, có điều đưa cửa sau ý

12. Shushi_baby

Em thấy ý kiến mẹ này hợp lý. Chí lý, nhưng em lại mặt xong roài, hôm dó em cũng đi cửa sau cho bố mẹ, cũng là biếu tiền bố mẹ đi du lịch luôn. Một công đôi việc. hihi

13. shinthoi

shinthoi Thành viên nổi tiếng

Hic, lại nói cái vụ này. Gần đến ngày về lại mặt, tự nhiên chồng gọi điện bảo vợ nhờ ai mua rượi với gà trống thiến. Mình gọi điện cho mẹ hỏi, mẹ bảo cho qua chỉ cần hai đứa mày vác cái thân về làm tốt lắm rồi, nếu bận quá không về được để lần sau cũng được:D

14. nguyễn mai liên

nguyễn mai liên Bắt đầu tích cực

mình thì cười rõ tươi. vì nhà chồng và nhà mình cách nhau có vài bước chân hok hà!hị hị

15. Bongcuame

Bongcuame Bắt đầu nổi tiếng

Vội vàng đã về nhà chồng được 8 ngày rồi..........không biết em đã toi chưa :p

16. Bongcuame

Bongcuame Bắt đầu nổi tiếng

Em này mê giai quá nha.....đuợc giai rước mừng quá cười toe toét à :D

17. BMeHocon

BMeHocon Thành viên tích cực

Hôm em cưới, lúc cô ruột em đưa chú rể vào phòng, bảo: Cô giao cháu gái cô cho cháu, hai cháu là VC sướng khổ, no đói.. thì lo cho nhau, tụ dưng thấy sao sao ấy nên nước mắt nước mũi cứ ràn rụa, lúc ra làm lễ gia tiên cứ đứng khóc huhu, nhìn Bà, Mẹ, Em gái và các bá, thím.. khóc nên em càng khóc nhiều hơn. Tại em cãi BMẹ cứ nhất định lấy xã em mà, cả họ vừa thương vừa lo em làm dâu khổ. Cô dâu sướt mướt quá nên cả 2 nhà chú rể đều dắt cô dâu đi chào và rót nước mời hai họ. Lúc xe nhà gái về, chồng một bên và Mẹ chồng một bêb giữ em lại, em đòi về theo nhưng chắc có thả ra cũng..chả dám về, hì, mà em lấy chồng cách nhà có 5km thôi, điệu quá

18. cinbaby

cinbaby Thành viên rất tích cực

Hôm đón dâu, mình cười toe toét, chẳng thấy giọt nước mắt nào mới chết chứ. ^^ hay là mình vô tâm nhỉ???

Mình có cô bạn lúc đón dâu vẫn cười, nhưng sau tiệc cưới mọi người về hết thì cô bạn mình khóc tu tu lên. Thế là bố của nó mới bảo "Thôi con ạ, nếu không muốn về nhà chồng thì về nhà ở với bố mẹ", bố nó bị mẹ nó mắng một trận nên thân. Tối hôm đó ông ấy bỏ đi uống rượu say mèm, về đứng ôm cây trước cửa nhà nó khóc hu hu và gào ầm ỹ là "Con gái tôi đâu rồi, ai lấy mất con gái tôi rồi, trả con gái về cho tôi đi". Mẹ nó phải ra lôi mãi mới chịu vào nhà.

19. Shushi_baby

Mẹ nay sướng thật đó. Không gì sướng bằng ở gần mẹ đẻ

20. nhiennhien

nhiennhien Thành viên chính thức

Chỉ lo khóc mỗi lúc đầu vì nhớ nhà ,nhớ ba mẹ về sau sợ không cả về thăm nữa mới lo.