Có mẹ nào biết cách giúp các bé giảm kg không ạ?

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi 2bautroixanh, 26/2/2014.

1. 2bautroixanh

2bautroixanh Thành viên tập sự

Bé nhà mình được 13th cao có 75cm mà nặng 13kg, mình chưa cho con đi khám bsi nhưng theo như tiêu chuẩn thì bé cao 76cm chỉ nặng có 9,5kg thui. Mình đã cắt bớt bữa ăn váng sữa và hạn chế cho bé uống sữa mà vẫn không ổn. Nhìn con thấy ai ăn gì cũng đòi, mình thương quá mà cũng chẳng biết nên làm thế nào...

Xem thêm các chủ đề tạo bởi 2bautroixanh
    Đang tải...

2. nhantranda196

nhantranda196

Ðề: Có mẹ nào biết cách giúp các bé giảm kg không ạ?

Trời ơi mn ơi 13 tháng mà 13kg thì k phải là quá to, sao mn cắt bớt dinh dưỡng của con cho khổ. Dưới 2 tuổi con cần nhiều dinh dưỡng để thông minh, mạnh khỏe. Mn muốn giảm cân cho con thì đợi con lớn hơn chút đã nhé.

3. thuykitty2005

thuykitty2005 Thành viên nổi tiếng

Con mn cũng đâu quá to để phải giảm. Mn đùng quá lo, càng lớn các bé vận động nhiều tốt độ tăng cân sẽ giảm thôi.

4. thuyhdong

thuyhdong Bắt đầu nổi tiếng

như thế làm ji mà to lắm. nếu theo đà này thì cũng nên lưu ý. theo m bạn nên giảm từ từ cho bé thôi, có bảng lượng cháo cho bé đấy. thằng ku cháu m nó trôm vía to lắm, ai cũng gọi chư bát giới nhưng càng lớn, bé càng cần nhiều năng lương để hoạt động và học hỏi. mà còn mọc răng cơ mà, bé lại chán ăn ngay. hạn chế đồ ngọt, tinh bột chú trọng canxi, protein nhé. đến tầm 1t rưỡi hầu như các bé đều biết đi nên hay chạy nhảy lúc ý chỉ thấy cao len thôi.

5. tombo0811

tombo0811 GIA ĐÌNH LÀ SỐ 1

Đừng cắt bớt khẩu phần dinh dưỡng của bé, giờ bé mới 13 tháng nên chưa thể nói được là béo hay không. Trộm vía bé tự giác ăn là niềm mong ước của bao bà mẹ trong đó có mình nè.

6. mecubi14

mecubi14 v**r,zalo 0903290063

con vậy là vừa rồi e có thấy to đâu sao mẹ cháu lại cắt khẩu phần ăn con đang tuổi lớn mà ăn được gì me cháu cứ cho cháu ăn chứ chả bù bé nhà e chả chịu ăn lười ăn kinh

7. nglinh2326

nglinh2326 Vui lòng đừng spam !

Mình sợ nhất là con bị béo phì rồi phải đau đầu nghĩ cách giảm cân cho con .
    Như người lớn chúng ta , thấy béo muốn giảm 2-3kg cũng gian nan lắm . Nói gì đến trẻ con .
    Chỉ khi nào chúng ý thức đc việc mình béo , mình bị các bạn cười chê , mình muốn giảm cân thì may ra còn được .
    Mình có đứa cháu năm nay học lớp 4 . Cách đây 1 năm nó đã gần 40kg . Lại bị cận . Nên nhìn mặt nó lúc nào cũng thấy húp híp , sợ lắm .
    Mẹ nó bắt giảm ăn giảm uống , tập thể dục mấy mà vẫn ko giảm đc .
    Bởi mẹ nó thì hay đi vắng nên những lúc ko có mẹ ở nhà, nó thường trốn lấy đồ ăn nhiều khi là cơm nguội , mì tôm ...Mà lại toàn ăn đêm .
    Rồi 1 hôm nó nói với mẹ nó là " con thấy con béo quá mẹ ơi , giống thằng ngốc quá "
    Chắc bị bạn nào ở lớp trêu . Thế là từ đó 1 bữa chỉ ăn 1 chén rưỡi cơm . Và chỉ ăn thêm sữa chua .
    Chứ trước 1 bữa 3,4 chén rồi còn bánh kẹo , ăn đêm nữa .
    Giờ thì nhìn nó gọn gàng đi nhiều hơn .

8. zkhoaitayz

zkhoaitayz Thành viên nổi tiếng

con đang tuổi ăn tuổi lớn mà mn.e mong con e đc như bé nhà còn k đc đây, bé nhà e 15 tháng đc có 12kg kìa.đừng cắt khẩu phần ăn tội nghiệp con