có mẹ nào biết chữa hăm cho trẻ ở đâu tốt không ạ

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi S.snow, 12/9/2015.

1. S.snow

S.snow Thành viên mới

Em có đứa cháu năm nay lên 4 tuổi, lúc bé mặc bỉm nhiều nên bị hăm hai bên bẹn, nhà em mới đưa bé khám ở quê, không biết có mẹ nào biết chữa hăm ở bệnh viện nào tốt không ạ, để nhà em đưa cháu đi khám, không sau nó nặng hơn, khổ thân cháu

Xem thêm các chủ đề tạo bởi S.snow
    Đang tải...

2. tham.hp

tham.hp Thành viên tích cực

Theo em, chị có thể dùng thuốc dạng mỡ chống hăm tã, đồng thời nhớ vệ sinh cho bé thường xuyên sau khi thay tã nhé chị, ngoài ra, các mẹ trên diễn đàn cũng có rất nhiều topic về cách tự chữa hăm tã nhé chị

3. susu_2011

susu_2011 Bắt đầu nổi tiếng

chị cứ đun nước lá trà xanh rửa cho cháu em thấy đó là cách an toàn hiệu nghiệm nhất đó, bé nhà em toàn dùng cách đó thôi.

4. duabadiboi123

duabadiboi123 Thành viên mới

cách chữa đơn giản là hạn chế dùng bỉm nhé, đeo bỉm gây mất sự thoải mái của bé

5. susu_2011

susu_2011 Bắt đầu nổi tiếng

chắc là do bạn ấy bị từ ngày bé chứ giờ 4 tuổi ai còn dùng bỉm nữa nhỉ.

6. mẹ Bống-Top

mẹ Bống-Top Thành viên sắp chính thức

1 kinh nghiệm của m: khi bé bị hăm, rửa bằng nước lá chè xanh, thấm khô. Khi có nắng sớm hoặc muộn chút, nghĩa là khi nắng yếu, mn cho con tắm nắng, đồng thời phơi chỗ hăm ra ánh nắng nhé! Ánh nắng có tác dụng diệt vi khuẩn rất tốt. Bé lớn nhà m ngày trc trộm vía, cổ nhiều ngấn, bị hăm đến chảy cả máu í. M chỉ dùng cách đó thôi mà con khỏi đấy! Giờ bé thứ 2 cũng vậy, bị hăm là m cho phơi chỗ bị hăm ra nắng ấy, mỗi ngày khoảng 15-20p, như thời gian tắm nắng thôi, chỉ 2-3 ngày là con khỏi luôn í! Cũng giống như việc cần phải phơi khăn rửa mặt ra chỗ có nắng í, hoặc phơi quần lót ra nắng đấy b! Chúc con mau khỏi nhé!

7. S.snow

S.snow Thành viên mới

Dạ vâng, em cám ơn các mẹ, cháu em nó bị từ bé ý ạ, hôm qua em cho cháu ra bệnh viện da liễu khám bị viêm kẽ ạ, do lúc bé mẹ cháu không để ý chữa nên giờ cháu nó lớn, nó bị thế ạ,một lần nữa em cám ơn các mẹ nhé