Cần giúp: Có Mẹ Nào Biết Thầy Bấm Huyệt Giỏi Không?

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi Huyen Lake, 7/1/2016.

1. Huyen Lake

Huyen Lake Thành viên tập sự

Chào các mẹ

Em gặp phải vấn đề này đã 1 năm nay. Dù bây giờ đang rất đau lòng nhưng em vẫn cố ngồi đây hỏi ý kiến các mẹ.

Em ở chung cư. Cách đây 2 năm em bị nhà bên trên hành hạ, đêm nào nhà nó cũng dọn dẹp đến 3 giờ sáng. Em thì nhát, lên nói nó 1 lần cả nhà nó xồ ra, thế là ko dám lên nữa. Cứ ban ngày đi làm, tối về lại bị tra tấn giấc ngủ. Em như phát điên lên vì thần kinh căng thằng. Thỉnh thoảng em phải đến nhà người quen ngủ vài ngày mới sống được đến giờ này. Nhưng hậu quả của việc nhịn của em suốt cả năm trời làm thần kinh em yếu đi quá nhiều.

Và đến 1 ngày giới hạn vào mùa đông năm ngoái, khi em nghe tiếng cót két từ cái xe tập đi của con nó thì tiếng động ghê tai ấy làm cho em đau tai, sau đó đau hết xương mặt. Lúc đó em ko biết là mình bị đau dây thần kinh, cứ tưởng là đau xương nên lò dò đi sang Hưng Yên bấm huyệt. Ông thầy ấy bấm cho em 2 ngày rồi em nghỉ vì ông ý hay bấm huyệt gì ở góc xương hàm của em, mỗi lần như vậy người em cứ ghê ghê kiểu gì không chịu nổi. (Phải bổ sung thêm chi tiết là ngày trước ông ý cũng từng bấm mất ngủ cho em, em thấy ghê ko cho bấm huyệt ý nhưng sau đó về cũng bị tụt răng (răng dài ra như thỏ), đầu răng ê buốt cả tuần liền. Vậy mà lần này chẳng hiểu sao em lại dẫn xác quay lại ). Và tai họa bắt đầu sau đó. Sau mấy hôm về em phát hiện ra mặt em đã biến dạng dần.

Hai cơ ở hai bên má của em bị rút hết, trông như 1 bà già vậy. Hàm trên bị nhô ra đè xuống hàm dưới làm em lúc nào cũng đau đớn và mồm bị vổ trông thấy. Môi trên thì hớt lên, môi dưới trễ xuống, ngửa ra không ôm vào răng nữa. Cổ họng thì khó nuốt. Ngày xưa em hát hay bao nhiêu thì giờ không hát nổi 1 câu. Nói vài câu thì 2 bên má mỏi nhừ như vừa nhai vài cân bỏng ngô vậy....Khuôn mặt em đã biến dạng toàn bộ đến mức về mẹ em còn không nhận ra.

Sau đó mẹ em dẫn em đi chữa ở 1 thầy chuyên đốt ngải. Không phải bùa ngải đâu nhé mà đây là loại ngải đốt vào huyệt giống như bấm huyệt vậy. Khuôn mặt em được kéo lại từ từ nhưng sau đó quá tay thế nào mọi thứ lại trở về lúc đầu. Em chán nản không thiết gì nữa.

Giờ đây sức khỏe em vô cùng kém vì ban đêm mệt mà không thể ngủ được. Thần kinh lúc nào cũng căng ra và bị ám ảnh bởi tiếng động. Khuôn mặt em đau nhức suốt ngày. Em muốn đi tìm thầy bấm huyệt để có thể trở về như lúc đầu. Mẹ em đã hỏi thử mấy người chuyên xoa bóp bấm huyệt thì các bác nói rằng có thể ông thầy Hưng Yên đó đã bấm nhầm huyệt mở hàm của em. Tức là khi bấm vào huyệt đó thì hàm trên hàm dưới giống như bị mở ốc vít lập tức bị dời ra.

Các mẹ ơi, các mẹ có biết thầy nào bấm huyệt thì giới thiệu giúp em với ạ. Em suy sụp lắm rồi và không còn khả năng đi làm nữa. Nhưng em vẫn tin có người phá được thì có người chữa được. Các mẹ cứu em với!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Huyen Lake
    Đang tải...

2. stara

stara Cung cấp viên tẩy bồn cầu Hàn Quốc

Phải đi thầy học bạn ạ, không thì lên youtube mở ""bấm huyệt Trần Dũng Thắng"" là ra đó

3. Huyen Lake

Cảm ơn bạn đã cho mình trang web rất hay nhưng thầy ở Sài Gòn bạn ạ. Bạn có biết ai ở miền Bắc bấm huyệt được không>?

4. stara

Ở miền Bắc thì mình không biết, nhưng nếu bạn chịu khó học tho trên video đó thì cũng tự làm được đó bạn, ông nói là bấm đúng thì nhanh lành mà bấm sai chỗ cũng không chết, nghĩa là không nguy hiểm j đâu. Người nhà m cũng phải lặn lội từ quê vào SG để chữa đó, và mất 10 ngày thì vừa học vừa chữa dc bệnh. Nếu xa xôi quá thì phải tự học trên đó, vì ông ấy 95 tuổi rồi và rất giỏi trong châm cứu bấm huyệt

5. Huyen Lake

Trời. xem trên Video cụ còn khỏe vậy mà đã 95 tuổi rồi à? Người nhà bạn vào đấy chữa lâu chưa?

6. stara

Cách đây 1 tháng, người nhà m thì 1 người chữa 1 người học, học thì hết 1 triệu 1 khóa, chữa thì nghe nói tùy tâm thích bỏ bao nhiêu thì bỏ, người già thường bỏ 20k, thanh niên thì 50k/1 lần. Phải đi sớm lắm, sáng sớm 5h sáng bắt xe đến chỗ ông ấy, rồi chữa và học cả ngày, thuê nhà nghỉ gần đó, ăn cơm quán, một ngày bấm huyệt 4 lần nên đến sớm để ông bấm đủ, vì mỗi lần bấm phải cách nhau 1 tiếng

7. stara

À, mà bạn muốn học thì phải gọi điện hỏi khi nào có lớp, 2 tuần mở 1 lần, nói chung là đi học mới thấy nhiều người vất vả lắm, từ ngoài Bắc, miền Trung vào đây học, có người thì học để về chữa, về làm lang y, người chữa bênh ung thư, bệnh hiểm nghèo....từ già tới trẻ và cả con nít 3 tuổi, nói chung, m nghe kể thấy thương lắm

8. huyenhnit

huyenhnit Vé máy bay nội địa và quốc tế

Hjc, khổ thân mn, mn thử đến mấy phòng y học cổ truyền xem

9. stara

Thì chỗ nào có thầy giỏi thì phải thế đó bạn, có bệnh thì vái tứ phương, nơi nào nghe nói chữa giỏi thì cố gắng đi, đi mới biết nhiều người khổ vì bệnh. Bởi vậy, ông ấy bảo là nên tự đi học về mà chữa cho gđ, mỗi người là 1 thầy thuốc. Khổ nhất là con nít bị bệnh hiểm nghèo....nói chung là thương

10. Huyen Lake

Mình đã vào Sài Gòn chỗ thầy Trần Dũng Thắng rồi, cả học nữa, đi lại vất vả và tốn kém lắm nhưng không ăn thua. Mình đang tình đi đến chỗ thầy Dư Quang Châu không biết có được không? Thật ra mình nghĩ có nhiều người giỏi lắm, chỉ có điều không được giới truyền thông biết đến. Chỉ mong có ai đi qua top mách hộ mình với.

11. stara

Ông Quang Châu thì m ko biết, vì người nhà m học ở ông DT thấy khen thôi

12. thanhthanh2015

thanhthanh2015

mình cũng biết một anh ở khu thanh xuân

13. phunguyen1011

phunguyen1011 http://veminhthanh.vn/

Mình có biết thầy bấm huyệt giỏi cơ mà để hỏi xem ông ấy có muốn tiếp bệnh nhân không đã, thầy này tính cách quái dị lắm, hôm nào ko thích thì có cho tiền cũng không buồn chữa.