Có mẹ nào cho con ăn bột vi chất dinh dưỡng không?

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi ST-Lu!, 22/6/2010.

1. ST-Lu!

ST-Lu! Thành viên chính thức

Hôm vừa rồi em cho cháu đi khám vì 4,5 tháng rồi mà chưa mang được đầu.Bác sỹ bảo cháu thiếu canxi.Ngoài thuốc canxi,D3 bsỹ còn bán cho bột vi chất dinh dưỡng để ăn,vì cháu đang ăn dặm do em thiếu sữa mà cháu lại không chịu ăn sữa ngoài.Nhưng nấu lên em thấy không thơm ngon hấp dẫn như Hip.Có mẹ nào cho con dùng loại bột này không?Bé tăng cân thế nào?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ST-Lu!
    Đang tải...

2. Sâu Sâu' Family

Sâu Sâu' Family Bố Sâu bán hàng

Nói thật với mẹ nó là bé nhà tớ giờ 6,5 tháng mà đầu vẫn cứ lắc lư khi dựng dậy. Nhưng tớ cũng chẳng lo lắng gì. Vì mỗi bé 1 khác mà. Bé nhà tớ trộm vía đã có 2 cái răng. Với cả mọi người bảo đó là con so nên nó thế. Tớ vẫn cho con ăn dặm tôm, cá đầy đủ. Mẹ nó đừng căng thẳng quá nhé! Đừng cố bắt con dựng đầu thẳng dậy nữa. Còn bác sĩ kê đơn cho ăn thì cứ làm theo cũng đc, nhưng nếu bé ăn ngoan thì ko sao, còn nếu bé ko thích ăn thì đừng ép. Tội nghiệp bé!
    Chúc mẹ khỏe con khỏe nha!

ST-Lu! thích bài này.
  3. let it be

let it be Thành viên rất tích cực

em cho con uống vitamin d3 ít thui nhé, cách ngày cho uống nhé, bé nhà chị đtj vừa rồi uống biếng ăn hẳn, chị tra trên mạng thấy các mẹ cũng kêu bảo uống con lười ăn đi, hic, chị dừng lại ko cho uống mấy ngày trộm vía bé ăn lại như ngày xưa rùi, ui, thở phào nhẹ nhõm, vì con ko ăn là mẹ stress lắm

ST-Lu! thích bài này.