Cần giúp: Có mẹ nào đã nhờ bác sĩ Vinh ở bệnh viện PSHN gúp khi sinh thì cho em xin chút kinh nghiệm

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi buithao, 21/2/2014.

1. buithao

buithao Thành viên chính thức

Em dự định nhờ bác sĩ Vinh ở PSHN là ở khoa A2 giúp lúc sinh vì thấy các mẹ khen bác sĩ nhiệt tình. Nhưng mà em có 1 vài thắc mắc mong mẹ nào đã nhờ bác sĩ Vinh giúp khi sinh rồi tư vấn cho em với ạ.
    1. Khi mình chuyển dạ vào viện sinh mà không phải ca trực của bác sĩ thì có cần đăng ký với bệnh viện là chọn bác sĩ Vinh đỡ không hay chỉ cần gọi điện cho bác sĩ để bác sĩ vào giúp mình thôi
    2. Khi bác sĩ đỡ giúp mình xong rồi thì ngoài tiền mình đưa bồi dưỡng cho cả kíp đỡ ra thì làm phong bì riêng cho bác sĩ là bao nhiêu?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi buithao
    Đang tải...

2. vit_nuong

vit_nuong Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Có mẹ nào đã nhờ bác sĩ Vinh ở bệnh viện PSHN gúp khi sinh thì cho em xin chút kinh ng

em hóng với để thêm thông tin , e cũng sắp sinh rùi ah ....

3. lemanhha

lemanhha HOA HỒNG TÂM DUYÊN

Ðề: Có mẹ nào đã nhờ bác sĩ Vinh ở bệnh viện PSHN gúp khi sinh thì cho em xin chút kinh ng

mình hóng,. mình chuẩn bị sinh, nhưng sinh mổ

4. Lethanh1985

Lethanh1985 Bắt đầu nổi tiếng

Phòng khám của bác sĩ Vinh ở 75, ngõ 281 KHuất Duy tiến. Bs khám t3, t6 từ 5 - 7h đt : 043 5430430. ĐT bác sĩ 091 2072077. Tớ khám hôm t6 rùi, em bé dc 28t2d mà đc 1.1kg có còi ko các mẹ nhỉ? Bs nào e bé bình thường, mọi thứ đều bt, đẻ thường tốt. NÓi chung là càng khám tớ càng quyết theo bs này. Cực nhiệt tình, nhẹ nhàng, khám 2 D thui mà rõ lâu vì cẩn thận. Bs còn tự bảo chụp ảnh mặt con tớ mặc dù tớ sa 2D, nó quay đi mãi ko chụp dc mà bs vẫn kiên trì chụp bằng dc thì thôi. Hỏi cái gì bs cũng tư vấn nhiệt tình lắm. Các mẹ mà xác định khám ở đây, ghi hết câu hỏi ra hỏi cho bõ phí tiền khám. Bs vừa siêu âm, vừa khám, tư vấn, hướng dẫn thủ tục đẻ ở pshn, lúc tớ khám, có mấy chị chữa hiếm muộn, hoặc đi khám vì mới có thai lại sau lần sẩy, toàn ở tỉnh lên với bảo có ng nhà giới thiệu. Lúc tớ khám, bác sĩ có điện thoại vẫn nghe và trả lời rất chu đáo qua điêẹ thoại, có chị gọi bảo e có dấu hiệu có cơn co. Bs hướng dẫn qua điện thoại nhiệt tình lắm. Rồi bảo chị y tá hỏi còn mấy mẹ nữa. Bảo ko nhận nữa nhé, anh có ca đẻ rồi phải vào rồi. Thế là khám xong nốt cho mấy chị còn lại là đi vào viện ( mình yênt âm vì lúc mình đẻ b s bận sẽ vào).

5. nana196

nana196

nhà e thì chị e toàn nhờ bác sĩ Lan thôi, bs từ a-z hết luôn

6. Me_moka

Me_moka

Chào các mẹ, mình vừa đi làm HSS về xong (9/7/2014), cập nhật lên đây cho mẹ nào cần tham khảo ạ. Trước tiên là nhin ăn sáng và lấy sẵn nước tiểu đóng vào chai ở nhà cho tiện. Khi lấy nước tiểu thì lấy đoạn giữa chứ đừng lấy ngay đoạn đầu vừa tè , thấy bác sĩ bảo nên thế. 1. Mẹ nào có bảo hiểm thì làm HSS ở khu B1 7h bắt đầu làm việc, nên có mặt lúc 6h30 là lấy được số thứ tự đầu. Mẹ nào đi sớm thì xếp sổ trước ở quầy tiếp đón, ai chưa có sổ thì để tạm phiếu siêu âm hoặc gì đó tương tự có tên mình đặt vào đó cho đỡ mất thứ tự, khi nào lễ tân bắt đầu làm việc thì mua sổ xong thay vào vị trí của mình. Lấy sổ xong thì lễ tân trả số thứ tự cho mình, cứ thế vào khám theo hướng dẫn thôi. chi phí e k rõ vì e k có bảo hiểm. 2. Mẹ nào không có bảo hiểm thì làm HSS ở khu D1 (khu tự nguyện 1) 7h30 bắt đầu làm việc, có mặt từ 7h10 là đẹp, cũng đặt sổ và lấy số thứ tự xong lễ tân sẽ hướng dẫn đi những phòng nào. Cụ thể, lấy số xong ra P8 nộp tiền, xong ra P11 lấy máu và nước tiểu, cuối cùng ra P2 siêu âm thai rồi ngồi chờ kết quả máu, nước tiểu ở ngoài cửa P2 luôn. có kết quả thì mang vào nhờ bác sĩ đọc, xong ra cửa khai HSS, vậy là xong. Họ sẽ giữ lại kết quả xét nghiệm để kẹp vào HSS nên mẹ nào muốn lưu thì mang đi photo giữ lại 1 bản, họ chỉ trả lại mình quyển sổ khám thôi, sổ thì có ghi số hồ sơ của mình, VD của mình là 159, khi nào có hiện tượng sinh mang sổ tới và bảo hồ sơ 159 là được. Mình k quen biết ai cả, k bảo hiểm, tự túc từ A-Z, tổng chi phí là 963K + 5K mua sổ. Bên này không đông lắm nên độ 1 tiếng rưỡi là xong thôi. Tuy nhiên mẹ nào bị viêm gan B lưu ý, biết mình bị rồi thì lúc lấy sổ lễ tân hỏi đến làm gì thì mình bảo làm HSS và nói luôn e bị viêm gan B, cho xét nghiệm cả HBeAg (cái này thêm 110K nữa, nên của mình mất tổng 1.078K) thì lấy máu 1 thể, đợi kết quả luôn. Tránh trường hợp như mình, lấy xong kêt quả, vào nhờ bác sĩ đọc thì bảo dbị viêm gan B, cần làm thêm xét nghiêm HBeAg, hình như là để xem mức độ hoạt động của virut thì phải, nếu âm tính thì thôi, dương tính thì sẽ phải tiêm huyết thanh (700K) cho con sau sinh. Mình lại phải lấy máu lần nữa và chờ thêm 1 tiếng nữa để lấy kết quả. Mình cũng hỏi thăm y tá thêm được thông tin là hiện tại mình k có thẻ BH nên phải sang D1 làm HSS, tuy nhiên khi đẻ nếu mình có bảo hiểm thì vẫn được chập nhận như bình thường, lúc đó mới chọn sinh thường hay dịch vụ, chứ k phải là làm HSS ở khu dịch vụ thì phải sinh ở đó. Y tá bảo khi nào chuyển dạ thì mang HSS đến, cầm theo thẻ bảo hiểm, vào phòng cấp cứu khu B1 mà đăng ký, sinh thường đặt cọc 3tr, sinh dịch vụ đặt cọc 13tr, thừa thiếu tính sau. Đây là toàn bộ thông tin mình có hôm nay, đi làm HSS xong cũng đỡ hoang mang hơn ở nhà tưởng tượng nhiều. Hi vọng giúp ích cho các mẹ.

Đây là số đt của bs Vinh :0904130113

thuykitty2005MiiTuu thích.
  7. mekydieu

mekydieu Thành viên tích cực

M có đứa em nhờ Bs Mỹ Dung khoa Hỗ trợ sinh sản, bs nhẹ nhàng tốt bụng rất là tuyệt vời. Tùy vào mn mổ hay đẻ thường thì có mức bồi dưỡng khác nhau mn ạ

8. hangtan

hangtan Thành viên chính thức

Mẹ nó ơi, mh cũng bị VGB như bạn, tiêm huyết thanh cho con thì lúc làm HSS thế có cần phải đóng luôn tiền thuốc cho con k? vì mh chưa chắc đã sinh ở PSHN mà vềBV Thụy Điển dưới Quảng Ninh sinh cơ vì gần nhà, nhưng mà hiệnt ại còn k biết là dưới đó có huyết thành cho mẹ bị VGB k? tính tuần sau khám 36 tuần xem rồi về đấy hỏi xem có huyết thanh k mới quyết định được phương án.

9. An Nhien 812

An Nhien 812 Thành viên kỳ cựu

tớ cũng vào đây hóng .

10. xika

xika Thành viên mới

Các mẹ ơi, mổ đẻ, mổ thường bồi dưỡng bác sỹ cụ thể thế nào ạ? các mẹ cho xin kinh nghiệm với ạ

11. trang157

trang157 Thành viên sắp chính thức

có mẹ nào nhờ BS Vinh chưa, share kinh nghiệm với chị em với. Em cũng dự sinh 25/11, đang định nhờ Bsy Vinh mà chưa bít thế nào cả. Lo quá các mẹ ạ

12. candy220385

candy220385 Thành viên chính thức

bác sỹ Vinh còn công tác tại khoa A2 nữa không hả các mẹ ơi

13. MiiTuu

MiiTuu Thành viên sắp chính thức

Cảm ơn mn, thông tin rất hữu ích ạ, e đầu tháng 9 sinh, hum nọ đi làm hss mà mới 34w nên họ chưa cho làm

14. virus_la05

virus_la05 Bắt đầu nổi tiếng

Oánh dấu bs Vinh

15. mect2012

mect2012 Thành viên tích cực

Bác sỹ vinh khoa dv bạn nhé

16. virus_la05

PSHN có mấy bs Vinh lận mn ạ. BS Vũ Văn Vinh 091 2072077. Và bs Đỗ Xuân Vinh 0904130113. Mn đang nói về bs nào thế

17. mect2012

mect2012 Thành viên tích cực

Bs vũ văn vinh b nhé

18. virus_la05

tốt quá m cũng định 37w theo khám bs này rồi nhờ giúp lúc sinh luôn. m dự định đẻ dịch vụ nên bs làm ở khoa dvu thì tiện quá. Có fai phòng khám ở Khuất Duy Tiến fai ko các mẹ. Anh này nghe nói nhiệt tình, nhg mổ khâu có đẹp ko ạ

19. candy220385

candy220385 Thành viên chính thức

mn ơi, cụ thể là khoa D nào hả b? bsy có đỡ thường được ko hay chỉ mổ ạ, bsy có tâm ko mn

20. ruagia

ruagia Bắt đầu nổi tiếng

Mình sinh thường có nhờ được BS Vinh ko nhỉ

lemanhha thích bài này.