Có mẹ nào đã từng đi Nha Trang rồi thì cho mình hỏi chút xíu!!!!!!!!!!!

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi chuotnha, 11/7/2012.

1. chuotnha

chuotnha Thành viên tích cực

Tình hình là nhà mình có kế hoạch đi Nha Trang tầm 5 -6 ngày, dưng mà chưa đi bao giờ nên ko biết ngoài tiền vé và tiền phòng ra thì phải mang ví nặng chừng nào thì đủ???? Mẹ nào đã đi rồi thì cho mình xin ít ý kiến với. Thanks nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi chuotnha
    Đang tải...

2. mebeholo

mebeholo Happy together

Ðề: Nhờ Mod tý ty. Có mẹ nào đã từng đi Nha Trang rồi thì cho mình hỏi chút xíu!!!!!!!!!!!

Hì tùy vào khả năng tài chính của mẹ nó thôi, e cũng mới đi hồi tháng 6, e thấy giá cả ở NT cũng không đắt đỏ đâu, ăn uống cũng rẻ, nhưng đi 5-6 ngày chỉ ở NT thì hơi nhiều. E đi theo tour nên cũng chỉ ở NT 2 ngày, 1 ngày chơi ở Vinpear rồi, chơi ở Tp đi mấy đảo có 1 ngày thui. Mẹ nó nên tham khảo trước đảo nào đẹp hãy đi chứ như e đi 2 đảo của tour thấy cũng bth hơi chán nữa.

chuotnha thích bài này.
  3. Trangpooh121187

Trangpooh121187 Thành viên tích cực

Ðề: Nhờ Mod tý ty. Có mẹ nào đã từng đi Nha Trang rồi thì cho mình hỏi chút xíu!!!!!!!!!!!

Hí hí mag nặng ví đi bác, vào đó ăn chơi nhảy múa k muốn về luôn. Rẻ rẻ và rẻ. Ăn uống thì bác ăn ngay ở nhà hag chéo chéo quán Lousiane cũng đc. Gọi là nhà hag nhưg k đắt mấy, nha trang seafood thì phải, k thì chịu khó bắt taxi đi qua cầu sag khu Trần phú B gì gì đó, ăn quán vỉa hè ngon + rẻ, chỉ đắt hơn Nha trang seafood tí thôi. Bọn e đi 8ng lớn, 1 trẻ con mà tính ra tiền ăn mỗi ng hết k 2tr cho 5 ngày 4 đêm mà toàn ăn hải sản thôi nhé. Ngày 3 bữa hải sản luôn. Đi nha trang bác nhớ thuê xe ra Dốc Lết, đẹp lắm

chuotnha thích bài này.
  4. linhlimo

linhlimo Thành viên nổi tiếng

Đi Nha Trang thích lắm và cũng chẳng hết nhiều xiền đâu bạn ạ. Cũng chỉ đi sang vinpearland chơi, đi tháp bà, rồi đi tắm bùn, đi quanh mấy đảo. Ăn uống thì phải nói là rẻ, rẻ và rẻ. Con người thân thiện mến khách. Không khí thì thanh bình, lãng mạn. Bờ biển thì sạch sẽ, thơ mộng. Mỗi tội là không tắm biển được mấy vì sâu quá. Cứ đi thêm 1 bước đã thấy sâu thêm bao nhiêu rồi.
    Nói chung, ngoài tiền phòng cũng không hết nhiều, cụ thể thì còn phải phụ thuộc vào nhà bạn đi bao người, đi tự túc hay đi tour, rồi ăn uống sang trọng hay bình dân, nhưng nếu có trẻ con, bạn nên mang dư dư 1 chút nhé, vì nhỡ có vấn đề gì phát sinh thì có giải quyết được nhanh hơn!

chuotnha thích bài này.
  5. megaconxinh

megaconxinh Thành viên đạt chuẩn

Ðề: Có mẹ nào đã từng đi Nha Trang rồi thì cho mình hỏi chút xíu!!!!!!!!!!!

Lộ trình của mẹ nó là đi từ đâu, bằng phương tiện gì, đi mấy người có trẻ nhở người già hay không, đi NT mùa này đẹp, giá cả ở đó cũng tương đối ko bị chặt chém như ngoài bắc, nếu có nhiều time như vậy mẹ nó nên có thêm 1 kế hoạch dự phòng như đi mũi né, or đà lạt chẳng hạn, cũng gần đó thui, chứ NT đi chơi tầm 4 ngày là hết chỗ chơi rồi, tour đi mấy đảo, nếu chưa đi thfi đi cho biết, chứ ko có gì cả mà mất 1 ngày lênh đênh mệt lắm, kinh phí dự trù thêm khoản quà cáp, vì khoản này khá tốn xiền :D

chuotnha thích bài này.
  6. hoapham.dfse

hoapham.dfse Bắt đầu nổi tiếng

Mình đi Nha Trang công tác 1 tuần. Cty cho là 200K/ người/ ngày thì thấy tiêu vừa đủ cũng đi vinpear và tắm bùn.
    Đợt đấy có quen bác lái taxi Mai Linh nhiệt tình tốt bụng lắm. Bác ấy giới thiệu cho nhiều chỗ ăn với mua đồ rẻ.
    Bạn cần thì pm mình cho số bác ấy.

chuotnha thích bài này.
  7. baolinh2012

baolinh2012 Bắt đầu nổi tiếng

5-6 ngày ở nha trang hơi nhiều, b tranh thủ vào ĐÀ Lạt chơi luôn vì gần mà. mình 2 năm trc đi nha trang nhưng tranh thủ vào ĐL luôn, vào ĐL mình cảm thấy còn thích hơn ở Nha Trang, hihi, chủ yếu đắt tiền vé máy bay thôi chứ tiền khách sạn và ăn uống thì cũng ko nhìu đâu b ah.

chuotnha thích bài này.
  8. binhminhtrang

binhminhtrang Thành viên rất tích cực

Ui, mình đi Nha Trang cách đây 5 năm rùi từ năm 2007 cơ, bây giờ muốn được đi lại nhưng con nhỏ chưa đi được. Hy vọng sẽ có lần nữa đến Nha Trang. Mình còn mấy ảnh ở Nha Trang đây.

chuotnha thích bài này.
  9. bag121984

bag121984 Valy keo,tui xach gia re.

Mình cũng đi cách đây 4 năm roài hic

chuotnha thích bài này.
  10. Dodo_xuxu

Dodo_xuxu Thành viên chính thức

nhà mẹ này giống nhà mềnh, cũng chuẩn bị đi NT chơi. Nhà tớ đi 4 ngày 3 đêm, ngoài 2 vc có cả 1 đồng chí em bé 10 tháng nữa. Nhưng nghe nói ở NT mọi thứ rẻ và con người đàng hoàng thân thiện, nên chẳng lo lắm. Tớ chỉ mỗi tìm vé rẻ nhất book, rồi kiếm khách sạn để book phòng ==> xong. Nhà tớ có em bé nên chắc ko la cà được nhiều, chỉ đi nghỉ dưỡng thôi nên chắc ko thành vấn đề lắm.

chuotnha thích bài này.
  11. Me_Dieu Ngan

Me_Dieu Ngan Đủ quyền lập Họ

Nhà mình cũng đi Nha Trang 2 lần rùi. Nói chung trong các bãi biển, đi Nha Trang là thích nhất. Ăn uống rẻ, phục vụ lịch sự tận tình. Mẹ nó tranh thủ lên được Đà Lạt là chuẩn nhất. Cách đây 2 năm, ngoài tiền phòng và tiền vé máy bay rùi thì vợ chồng mình cầm theo 10 triệu nữa, nói chung là đủ chi tiêu thoải mái và mua quà. Mẹ nó tham khảo nhé

chuotnha thích bài này.
  12. chuotnha

ôi, cảm ơn các mẹ nhiều lắm. Hóng các mẹ thì thấy nói chung chỉ tốn kém khoản vé là chủ yếu thôi, còn ăn uống thì khá OK, con người ở đó lại thân thiện, dễ mến nữa. Vậy là mình yên tâm rồi. Kỳ này phải quyết tâm đi thôi :-\":-\":-\"

Ah, tiện thể xin ý kiến của các mẹ về KS luôn nhé! Các mẹ biết ở KS nào tiện nhất mà giá cả cũng hợp lý nữa thì cho mình biết nhé! Thanks các mẹ nhiều! Tặng các mẹ nè (u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)(u)

13. Me_Dieu Ngan

Me_Dieu Ngan Đủ quyền lập Họ

Mình đi 2 lần đều ở khách sạn Hải Yến, khách sạn này tuy không đẹp hoành tráng nhưng được cái giá cả hợp lý, phục vụ tận tình, lai ngay sát bãi biển chính (nằm trên đường Trần Phú), có buffee sáng nữa. Nếu đi không phải mùa nghỉ mát, các cô lễ tân còn cho ở phòng xịn với giá rẻ cơ. Thích lắm.

chuotnha thích bài này.
  14. Me_titto

Me_titto Chẳng việc gì phải cai..

Mình thì đi cách đây hơn 1 năm rùi..hồi đó mình ở KS Sunny..3 sao thui nhưng khá ổn, phục vụ nhiệt tình chu đáo, buff ăn sáng cũng được, giá thì hợp lý hồi đó là khoảng 600k thì phải mình k nhớ chính xác lắm...nó nằm ở đường Trần Phú ngay biển thui

chuotnha thích bài này.
  15. phuong22285

phuong22285 Rèm Phượng Mỹ 09759.22285

em cũng đi Nha Trang cách đây hơn 2 năm,ở My Hotel trên đường Trần Phú,đi bộ sang đường là biển rùi,phòng rộng rãi,sạch sẽ.vc em thuê xe máy đi lượn khắp ngõ ngách,chịu khó ra nhà hàng hải sản cầu mới ở đường ra sân bay,vừa rẻ,tươi ngon,ngồi mát không cần quạt,điều hòa.em thấy các mẹ nói đúng lắm ạ,em chỉ ở NT 3 ngày,rùi em đi Đà Lạt 2 ngày.như thế là tuyệt nhất.tất tật vc em hết gần 20tr

chuotnha thích bài này.
  16. chuotnha

Từ NT đến Đà Lạt thì xa bn km vậy, đi bằng phương tiện gì thì thích hợp vậy mẹ nó?

17. phuong22285

từ nha trang mẹ nó đi xe khách phương trang lên đà lạt,mất mấy tiếng thôi.lên đà lạt không khí dễ chịu,khỏe ngay

chuotnha thích bài này.
  18. chuotnha

Thanks mẹ nó nhiều nhưng mẹ nó có thể cho mình biết rõ hơn được ko? Ví dụ như thuê xe như thế nào, đi mất bao lâu, giữa chặng có nghỉ ngơi gì ko (vì nhà mình có cháu nhỏ), ở Đà Lạt thì nên ở KS nào. Sorry nếu mình hỏi hơi nhìu làm fiền mẹ nó nhé :lol:

19. phuong22285

hihi,tìm hiểu kĩ trước khi đi là điều rất tốt mà,chia sẻ được với mẹ nó em vui lắm,ko phiền gì đâu.
    đây là thông tin về xe phương trang mẹ nó nhé,có nghỉ 1 chặng.
    - Cự ly: 220 Km, thời gian chạy từ 4h30.
    - Trạm dừng chân:.
    - Giờ khởi hành: 08:00, 09:00, 10:00, 13:00, 15:00.
    - Xuất bến:
    * TP. Nha Trang: 07 Hoàng Hoa Thám, TP Nha Trang, BX Phía Nam Nha Trang.
    * TP. Đà Lạt: Bến xe Liên Tỉnh Đà Lạt.
    - Đưa đón: Tại TP. Đà Lạt, TP. Nha Trang có xe trung chuyển đưa đón miễn phí trong phạm vi 10km.
    - Loại xe: Xe ghế ngồi đời mới Universe Luxury 45 chỗ.
    đợt em đi,em ở ks đường sắt.khuôn viên rất rộng,xây theo kiểu từng khu nhà riêng,nhìn rất đẹp,mỗi tội phòng không được đẹp.nên mẹ nó thử tham khảo thêm xem sao,ở ks nào gần chợ trung tâm cho tiện.
    em vào đấy thuê xe máy vi vu khắp nơi.

chuotnha thích bài này.
  20. chuotnha

Úi chà, mẹ nó rành quá ha:) Thanks mẹ nó nhìu nhé. Chắc ở Đà Lạt chỉ 2 ngày là ok thôi mẹ nó nhỉ :D