Cần giúp: Có Mẹ Nào Dùng Siro Baby Plex Trị Biếng Ăn, Chậm Lên Cân... Cho Con Chưa Ạ? Bé Nhà E Lười Ăn Quá :((

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi duongvv08, 19/4/2016.

1. duongvv08

duongvv08 Thành viên chính thức

Tình hình là bé nhà e dạo này lười ăn quá các mẹ ạ, mỗi lần cho con ăn như đấu vật :mad:, làm đủ trò, rong khắp ngõ mà chả ăn thua, hôm nào cho con ăn e cũng xì trét kinh khủng ấy ạ, mẹ nào có con lười ăn chắc hiểu ạ. Mà bé nhà e còn bị còi xương, nóng trong nên hấp thu kém nữa. Hơn 1 tuổi mà còi dí dị các mẹ ạ, lúc nào cũng chấp chới mức suy dinh dưỡng e nẫu hết cả ruột. Đi đâu cũng bị chê còi lọ còi chai chứ :(. Trong hội m có mẹ nào dùng siro Baby Plex cho con không ạ? E thấy sp này trên facebook nhiều mẹ bán, thấy qcao trị biếng ăn, kém hấp thụ, còi xương, chậm lên cân các kiểu con đà điểu....có vẻ hợp với bé nhà e nên định mua cho con dùng thử xem có xi nhê gì không???? Mẹ nào cho con dùng rồi cho e hỏi có thực sự hiệu quả k ạ??? E cảm ơn các mẹ nhiều nhiều ạ!!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi duongvv08
    Đang tải...

2. Bảo Huy Shop

Bảo Huy Shop Thành viên sắp chính thức

Bé nhà bạn bao nhiêu tháng rồi ạ? Bé nhà mình cũng thuộc dạng biếng ăn lắm, lúc bé được 10 tháng mình cho bé đi khám dinh dưỡng, được bác sĩ kê Pediakid Ăn ngon uống, thấy bé ăn uống ngon miệng, hấp thu tốt, nhưng mỗi lần uống cũng ko kéo dài quá; còn loại mẹ nó hỏi thì nhà mình chưa cho uống bao giờ. Đến lúc được 16 tháng mình cho bé đi nhà trẻ, trộm vía, bé ăn uống rất tốt.

duongvv08 thích bài này.
  3. duongvv08

bé nhà m hơn 15 tháng mn ạ. Pediakid m cho uống rồi mn ạ, đc mấy ngày đầu xong đâu lại vào đấy, m cũng cố cho uống hết lọ thứ 2 mà vẫn vậy. Bé nhà m mà cho đi nhà trẻ tầm này chắc chẳng ai trông cho ý, vì nàng ý suốt ngày khóc quấy ý, k khéo cô lại đuổi về :(

Bảo Huy Shop thích bài này.
  4. Bảo Huy Shop

Bảo Huy Shop Thành viên sắp chính thức

Mẹ nó ơi, ở nhà trẻ của bé nhà mình có bạn 1 tuổi thôi í. Đi học các bạn có bạn chơi, đồ chơi nên ko quấy đâu. Bé nhà mình ở nhà dính mẹ như cục bột nhão ấy, thế mà đi học ngoan lắm, ở nhà mình chưa rèn đi bô, ấy thế mà đi học có 2 tuần về nhà các bạn ấy biết đòi bô đi vệ sinh, được 2 tuổi thì tự ra bô ngồi vệ sinh đấy.
    Còn cái pediakid í, lúc đầu mình dùng, cho dừng đột ngột, bé cũng bị biếng ăn trở lại. Sau mình hỏi lại bác sĩ, bác sĩ bảo cái đó phải giảm liều từ từ thì hiệu quả mới còn. Mình làm theo hướng dẫn của bác sĩ, thấy ok bạn ạ.

duongvv08 thích bài này.
  5. meCun154

meCun154 Thành viên chính thức

baby plex em cũng thấy có nhiều mẹ dùng nhưng mn định mua hàng xách tay à? hàng xách tay nhiều hàng trôi nổi lắm mn ạ

duongvv08 thích bài này.
  6. duongvv08

thế thì sợ bị lệ thuộc vào thuốc ý mn ạ. m dùng nhiều loại rồi mà chả ăn thua ý, cả centrum, q10, pediakid... :'(

7. duongvv08

thật hả mn? e thấy nhiều người vẫn dùng hàng xách tay mà. hàng chính hãng thì đắt hơn mn ạ :(

meCun154 thích bài này.
  8. Hàng Nhật của mẹ và bé

Hàng Nhật của mẹ và bé Thành viên chính thức

Thế thì mẹ nó nhờ ai ở bạch mai mua cái men tiêu hóa ở đó đi. Bé nhà mình cũng uống nên trộm vía ăn ngoan lắm. Mình nhờ a trai chồng mua hộ trong viện đấy Nhưng bên ngoài cũng thấy bán mà giá lại rất rẻ. Mình không biết chất lượng có như trong viện anh mình mua về không. Nguy hiểm nhất là hàng trôi nổi. Nên bạn ình cũng ko yên tâm, toàn nhờ anh mình mua hộ thôi

duongvv08 thích bài này.
  9. meCun154

meCun154 Thành viên chính thức

đắt nhưng yên tâm hơn mn ạ, vì dù gì cũng qua kiểm định của cơ quan chức năng rồi, chứ hàng xách tay có trà trộn hàng giả hàng nhái m làm sao biết đc. mn đang muốn mua baby plex thì nên đọc bài này nhé, hôm trc e đọc đc, may còn lưu lại link: http://khoe360.tienphong.vn/gia-din...hon-mua-tpcn-hang-xach-tay-cho-tre-989148.tpo

duongvv08 thích bài này.
  10. Hàng Nhật của mẹ và bé

Đúng rồi đó, nên các mẹ nên mua của những người tin tưởng, quen biết, nếu có con nhỏ thì xem họ cho con họ dùng như thế nào. Em cứ mục sở thị các mẹ a. Em lấy hộ men nên giá cao hơn thị trường nhưng chất lượng thì khỏi lo các mẹ ạ

11. 4everlovelovelove

4everlovelovelove Thành viên chính thức

baby plex cũng đc mn ạ, nhưng thấy bảo có nhiều hàng trôi nổi. thì thông thường cứ sp tốt nhiều ng dùng là dễ bị lam giả làm nhái vì lòng tham mà. mua hàng nhập khẩu chính hãng cho yên tâm mn ạ

duongvv08 thích bài này.
  12. duongvv08

men ý tên là gì vậy mn?

13. duongvv08

cảm ơn mn nhé. e lại cứ tưởng baby plex 45ml với 60ml như nhau chỉ khác dung tích chứ, may mà đọc đc bài báo này. Mà e search thấy bên chiaki.vn bán baby plex giá rẻ nhất, e định đặt mua 1 lọ cho con e dùng thử. mn mua hàng trên này bao giờ chưa ạ?

14. duongvv08

e cũng thấy nhiều mẹ cho con dùng baby plex mn ạ nên cũng muốn cho bé nhà e dùng thử. làm thế nào để phân biệt đc baby plex thật và giả vậy mn?

15. Hàng Nhật của mẹ và bé

men này đấy mn ạ. Mình nhờ mua là 130k/ hộp 20 lọ. Mấy chị em mình cứ nhờ mua chung nên chỉ còn 120k/ hộp thôi

Locphat08duongvv08 thích.
  16. Hàng Nhật của mẹ và bé

Cái này mn nên mua cua người quen hay dùng hay thật tin tưởng, hay nhà nào có trẻ nhỏ mà họ cũng cho uống ấy. Chứ ngại nhất là các nàng ko có con mà cư bán, chả biết tác dụng của nó ntn thì mệt lắm

duongvv08 thích bài này.
  17. duongvv08

trc m cũng định cho con dùng men này nhưng đứa em dâu bảo con nhà nó dùng k thấy thay đổi gì nên k mua nữa mn ạ

18. duongvv08

ngặt nỗi e chả quen ai bán chứ. mà giờ ng quen cũng khó tin tưởng đc hoàn toàn lắm mn ạ

19. 4everlovelovelove

4everlovelovelove Thành viên chính thức

thấy nhiều mẹ bảo baby plex thật trên vỏ hộp có tem cào điện tử mn ạ. m chưa mua bao giờ nên cũng k rõ lắm

duongvv08 thích bài này.
  20. Hàng Nhật của mẹ và bé

Thực ra không phải bé nào cũng hợp thuốc này đâu, có bé hợp, bé không. Bé con nhà mình thì lại hợp với men này, nhưng đứa cháu con em chồng thì lại không uống được. Mà có hợp hay không thì cũng phải uống 2 hộp tầm nửa tháng mới có kết quả, chứ uông cái mà có ngay thì chỉ có hàng trung quốc, hàng trôi nổi thôi mn ạ

duongvv08 thích bài này.