Cần giúp: Có Mẹ Nào Giống Em, Trào Ngược Dạ Dày Tái Đi Tái Lại Nhiều Lần Không Ạ?

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi thanhtam1, 31/7/2017.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. tinhyeunho

tinhyeunho Thành viên tích cực

2. mechubecon3112

mechubecon3112 Thành viên tích cực

Em thấy nhiều người nói là trào ngược dạ dày thực quản mà để lâu ngày dễ làm cho niêm mạc thực quản biến đổi tựa như niêm mạc ruột, gọi là Barrett thực quản. Barrett thực quản là tổn thương tiền ung thư, có thể chuyển thành ung thư thực quản. Khi đã chuyển thành barrett thực quản thì không thể điều trị hết bằng thuốc, mà cần theo dõi kỹ bằng nội soi, nếu có dấu hiệu nguy cơ cao chuyển sang ung thư thì can thiệp bằng thủ thuật hoặc là phẫu thuật. Nghĩ mà sợ quá :(

3. thanhtam1

thanhtam1 Thành viên tích cực

Mình đi khám ở BV Đại học Y đó, BS chỉ định gì mình làm đó chứ không phải mình xin đi siêu âm tim đâu. Mình chỉ nói triệu chứng và các BS dẫn đi làm mấy xét nghiệm... hic, bạn nói mà làm mình cũng lo thêm

Hồng TRần.1012 thích bài này.
  4. Hồng TRần.1012

Hồng TRần.1012 Bắt đầu tích cực

Em cũng chủ quan cũng uống dc ít thuốc đến lúc đỡ lại nghỉ , nặng lại uống , cho đến khi em được một anh bị loét dạ dày 7 năm anh ý chia sẻ cho mọi thứ anh ý đã trải qua và cơ chế bệnh như nào, em sợ qua mới phải điều chỉnh lại đấy chị à , để loét lâu nó sẽ thủng gây nhiễm trùng , mà trào ngược lâu axit dâng lên gây viêm loét những cơ quan khác đặc biệt là loét đúng chỗ mạch máu gây chảy máu trong ý thì khổ lắm chị . Bh ung thư dạ dày ở những ng trẻ nhiều mà .
    Nên đi khám cho cẩn thận tuân thủ nghiêm ngặt chị à sau mỗi đợt thuốc thì đi khám lại xong xin bác sĩ cho theo thuốc đông y cho mát mẻ dễ uống còn tốt cả những bộ phận khác nữa ạ !

5. thuynaha

thuynaha Thành viên chính thức

Cứ ợ chua, ợ hơi là có thể nghĩ tới bệnh trào ngược dạ dày thực quản chưa hả các mẹ ơi? Em mới có 2 biểu hiện này thôi

anhtom1912 thích bài này.
  6. mebebinbi

mebebinbi Thành viên chính thức

7. huynhbang

huynhbang Bắt đầu tích cực

Nếu được phát hiện và điều trị ngay từ giai đoạn đầu của bệnh trào ngược dạ dày thực quản, khả năng phục hồi của niêm mạc thực quản lớn, người bệnh chỉ cần điều trị ngắn ngày và khả năng tái phát cũng thấp nhưng mà hầu như chẳng ai phát hiện ra bệnh, thường bị coi nhẹ và bỏ qua các mẹ ạ

8. anhtom1912

anhtom1912 Thành viên tích cực

Những triệu chứng ở giai đoạn đầu của trào ngược dạ dày là ợ hơi, ợ chua cũng gặp cả ở người bình thường, đặc biệt sau khi ăn no hay khi nằm. Chồng em xuất phát ở những biểu hiện này nhưng cứ nghĩ đơn giản, chỉ là khó tiêu thành ra tới khi bệnh nặng hơn mới phát hiện ra nè

9. thuan2013

thuan2013 Thành viên tích cực

Mẹ nó ơi, thành phần của Hoàn nguyên vị nè, nhìn hình ảnh cho dễ hình dung nha Capture.PNG

tinhyeunho thích bài này.
  10. thanhtam1

thanhtam1 Thành viên tích cực

Thấy nhiều mẹ khuyên dùng thuốc nam, thuốc bắc, nhưng mình thì không bao giờ tin kiểu lang băm ở quê. Mình xin lỗi nhưng mà thật, hồi ông ngoại mình bị đau xương khớp xong thấy đồn có bà trên Hòa bình cắt thuốc giỏi lắm. Ông mình uống 1. 2 liều đỡ ngay nhưng mà sau đó sưng phù hết chân tay. Đi BV còn bị kết luận ngộ độc gan. Nên từ đó nhà mình không bao giờ đi cắt thuốc. Nhiều mẹ còn muốn đi cắt an thai, mình sợ luôn. Nếu dùng thì phải chọn thuốc được Bộ y tế cấp phép, ít nhất là họ cũng đi kiểm nghiệm và không có độc tố rồi

stevenduon thích bài này.
  11. ngatlt

ngatlt Thành viên kỳ cựu

Mn uống nghệ mật ong là chuẩn ah, e bị dạ dày nặng mà uống đỡ nhiều lắm ah

12. giadinh3con

giadinh3con Thành viên chính thức

Mẹ chồng em cũng khó chịu với ợ chua lắm, không biết Hoàn nguyên vị này có giới hạn đối tượng sử dụng không các mẹ

thuan2013 thích bài này.
  13. tinhyeunho

Vào đây mới biết hóa ra quá lắm người bị đau dạ dày :(((

hangtaphoa thích bài này.
  14. stevenduon

stevenduon Thành viên chính thức

Mn có vẻ bức xúc :)) nhưng mà dạo vừa rồi đọc báo thấy mấy người bốc thuốc còn tẩm lưu huynh để sấy thuốc rồi trộn thêm corticoid, quá dã man

15. hangtaphoa

hangtaphoa Thành viên chính thức

hi, mẹ nó không biết sâu răng, dạ dày là 2 căn bệnh mà tới hơn 90% người Việt đều mắc à. Mình nghĩ là do thói quen sinh hoạt của ng Việt chưa điều độ và chế độ ăn không thích hợp. Bên Tây toàn thấy bọn trẻ con ăn súp chứ có như bên mình 2 tuổi đã ăn cơm đâu

mechubecon3112 thích bài này.
  16. thuan2013

Yên tâm đi mẹ nó, Hoàn nguyên vị còn dùng được cho trẻ từ 2 tuổi trở lên nên rất an toàn nhé, mẹ chồng bạn dùng tốt nè

17. tinhyeunho

Ơ, thế trong Hoàn vị nguyên có thành phần là cây khôi tía rồi nè, mẹ nào không tìm được thì dùng Hoàn vị nguyên luôn cho khỏi vất vả tìm về lại còn phải chế biến mới dùng đc ý chớ

18. mechubecon3112

mechubecon3112 Thành viên tích cực

Thế hóa ra là các mẹ Việt nuôi con không khoa học, sai cách hả nàng? Như con nhà mình tới 1 tuổi đã chán cháo, đòi ăn cơm rồi ý, không cho con thì lại thấy thương, đành cho con ăn :(

19. thuan2013

Sự thiếu kiến thức cũng như thông tin của các mẹ có thể dẫn tới những hậu quả khó lường, nhất là khi chế độ ăn của người Việt mình hết sức thiếu khoa học

20. chimsedibo

chimsedibo Thành viên tích cực

Mình mới vào website của Hoàn vi nguyên thấy có chương trình tặng ebook "Hướng dẫn ăn uống cho bệnh dạ dày" nè, các mẹ có nhu cầu đăng ký đi nhé

anhtom1912 thích bài này.
Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.