Tranh luận: Có mẹ nào làm cho oriflame ko?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi quynhanh_24286, 31/3/2013.

1. quynhanh_24286

quynhanh_24286 Thành viên tập sự

2. nickan87

nickan87 Bột sắn dây nguyên chất

Hum vừa rồi cũng có một em sinh viên quảng cáo sản phẩm của hãng này cho mình

3. viet_u7891

viet_u7891 Thành viên rất tích cực

Ðề: Có mẹ nào làm cho oriflame ko?

Theo em biết đây là dạng bán hàng đa cấp, không biết chất lượng sao, nhưng giá cả cực mắc. Bạn em trước có tham gia bán hàng theo hệ thống này. Bán hàng chủ yếu là bán cho người thân.. Được 1 thời gian là bỏ. thấy không thu lợi được bao nhiêu, nhưng mất tiền và công sức. Chị tìm hiểu kỹ rồi hãy vào nha....theo em là không nên ạ.

4. yuumedress

yuumedress

đây là cách làm mà các bạn sinh viên rất hay làm, bạn cứ thử xem sao???

5. NguyenPhungNam

NguyenPhungNam Thành viên chính thức

Chán lắm chị ah, chất lượng sản phẩm của Oriflame rất kém. Em đã từng làm 1 năm nên biết khá rõ!

6. nana196

nana196

ngày trước mình cũng từng là thành viên của oriflame nên mình hiểu rất rõ dòng sản phẩm này, mình khuyên thật lòng là nếu dùng thì dùng mỹ phẩm loại khác vì có thương hiệu và uy tín hơn, đảm bảo cho bạn

7. Ðề: Có mẹ nào làm cho oriflame ko?

oriflame là bán hàng kiểu đa cấp, bạn chỉ bán đc cho ng quen thôi, mà người quen của bạn có khi cũng là ng quen của mình, mình giới thiệu hết thì bạn bán cho ai? Còn những ai mà mình đã bán thì họ cảm nghĩ thế nào khi mua hàng? mua lấy lệ, mua cho vui, mua ủng hộ, ... chỉ 1 -2 lần ko có lần sau đâu. vì sp của Ori chỉ phù hợp với sinh viên, dân vp dùng loại cao cấp hơn rồi,... nói chung là ko ổn đâu. Tớ ko bán hàng cho ori nhưng tớ thấy các em sinh viên đi qua cửa hàng tớ rất nhiều, cứ tự tin vậy thôi nhưng mất công mất sức, bạn để thời gian đó mà đi làm việc khác thu nhập hơn. thân

8. snow_rainbow

snow_rainbow

nếu bạn muốn mua hàng của hãng này với giá rẻ hơn thì qua chữ ký tớ- trong link Gian 12B ấy - tớ mua hộ cho với giá gốc. còn chất lượng thì tớ thấy thế này: son nhiều dưỡng, dùng cũng thích, nhất là người bị khô môi bất kể mùa như tớ. các dòng dưỡng dùng khá đc. dòng trang điểm thì phù hợp trang điểm tự nhiên, còn trang điểm chuyên nghiệp thì phải chọn lọc 1 chút. nói chung tớ thấy dùng nó cũng an toàn cho da hơn là mỹ phẩm tràn lan ở các shop k phải chính hãng & hàng cao cấp hẳn

teppymum thích bài này.