3 tháng cuối: Có mẹ nào mang thai 28 tuần mà bị ợ nóng, mất ngủ và ăn không tiêu không?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi tomato1810, 29/5/2011.

1. tomato1810

tomato1810 tomato1810

Mình mang thai được 28 tuần. 1 tháng gần đây liên tục bị ợ nóng sau khi ăn, dịch vị axit ở dạ dày trào ngược lên cổ họng làm rát hết cổ và bụng thì lúc nào cũng đầy không thể tiêu được. Mình lên được 8kg từ khi có bầu đến giờ, mỗi ngày chỉ có ăn 2 bát cơm vơi với ít thức ăn, ngoài ra không ăn vặt được gì cả vì không thấy đói, sữa bầu không uống được chỉ có uống sữa tươi không đường hoặc uống sữa bột wakodo của em bé và ăn nhiều hoa quả khi bụng không đầy.
    Trộm vía bé nhà mình được 1335gr tròn 28 tuần và bác sĩ nói cân nặng của bé bt. Mình được bác sĩ kê cho thêm thuốc Magnsi B6 uống kèm theo sắt và canxi. Mình không hiểu thuốc này có tác dụng gì và có mẹ nào bị tình trạng như mình không để giúp mình cải thiện tình trạng trên không mình thấy khổ quá. Thèm ăn mà không ăn được, thèm ngủ cũng không ngủ được.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tomato1810
    Đang tải...

2. susubum

susubum Gấu mẹ vĩ đại

Ðề: Có mẹ nào mang thai 28 tuần mà bị ợ nóng, mất ngủ và ăn không tiêu không?

Chị mua thuốc theo bác sĩ kê tì nhớ xem trong thành phần thuốc có thêm B12 không. Đây là loại thành phần mà thuốc của VN ko có nhưng nước ngoài thì có nên rất tốt.
    Còn về vụ ăn uống thì Su thấy là chị nên ăn thêm nhiều hoa quả có tính mát, ăn thêm được các loại rau mát như rau ngót, mướp đắng hoặc quả bầu và uống nước dừa, rau má để giảm nóng trong người đi. Tránh ăn của nếp và dầu mỡ chị nhé

bitee65 thích bài này.
  3. bitee65

bitee65 Thành viên sắp chính thức

May quá, bạn cũng bị y như mình, mình mang thai tuần 24, 2 hôm nay cũng bị hiện tượng y như vậy, càng cố gắng chịu thì càng khó chịu. Gặp được người cùng giống mình mừng quá. Cám ơn mẹ susubum nhé, đúng đấy không nên ăn đồ nếp và uống nước cam (chanh) vì 2 hôm nay mình đều ăn xôi xong uống nước chanh cho tiêu kết quả là nôn bằng sạch, sợ lắm. Mình vừa đọc trên mạng thấy uống nước lọc nhiều hoặc là uống nước ấm pha với 1 thìa mật ong. Tối về phải thử xem sao

4. heosua2010

heosua2010 Như - 0907.449.669

Nếu thường gặp trường hợp này các bạn có thể mua gừng tươi hoặc loại mứt gừng miếng về đun sôi lấy nước cốt uốn nóng sau mỗi cử ăn rất tốt và sẽ không còn bị ợ nóng và đày hơi nữa.Chúc các bạn mau khỏe.

5. Mẹ Nhâm Thìn

Mẹ Nhâm Thìn Mẹ mũm mĩm, Bố hom hem

Mình đang bầu 23w, cũng bị như mẹ này nhưng chỉ bị ợ nóng thôi, ăn vẫn tiêu và vẫn thèm ăn kinh khủng. Nhưng đặc biệt là khi mình ăn cam và chuối liên tục mấy ngày thì cảm giác ợ nóng mất ngay:rolleyes:

6. Mẹ Kiều Phong

Mẹ Kiều Phong

Em cũng bị ợ đây, đúng là từ 28 tuần thật, 31 tuần em đỡ ợ hơn
    Hôm 27w thì bé được 1121gr

7. lethuy7414

lethuy7414 Thành viên chính thức

ợ nóng, khó tiêu là biểu hiện trào ngược dạ dày trong giai đoạn mang thai. Các mẹ có thể dùng giấm táo, ăn thêm đu đủ để bớt đi các triệu chứng này

8. me_kem_xink_xink

me_kem_xink_xink Thành viên tích cực

Mn ơi? rau ngót , mướp đắng , dừa mà nhiều là ko tốt đâu . Vì co bóp tử cung lắm

9. lemanhha

lemanhha HOA HỒNG TÂM DUYÊN

truowcs mình mang thai thì ăn ngủ cũng ko đều lắm, đi vệ sinh vặt nhiều hơn có lẽ do thay đổi thai kỳ nên thế

10. mecutom1712

mecutom1712 Bắt đầu nổi tiếng

Ôi m cũng bị, khó chịu lắm, nhất là hôm nào ăn xôi hoặc ăn cháo thì ợ nóng với khó tiêu cả buổi sáng, làm bữa trưa ăn ko ngon miệng, đã vậy buổi tối lại còn mất ngủ nữa chứ.

11. ngophuongan

ngophuongan ĐỒ SƠ SINH CHỈ TỪ 3K

me no ăn khoai lang cho nhuận tràng