Cần giúp: Có mẹ nào nhổ răng khôn rồi cho mình hỏi với, gấp ạ

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi ruagia, 21/2/2014.

1. ruagia

ruagia Bắt đầu nổi tiếng

Tớ vừa đi nhổ 2 răng số 28 và 38 lúc trưa nay, giờ hết thuốc tê rồi đau cả họng nữa, sao vậy nhỉ, mình tưởng chỉ đau răng thôi chứ nhỉ? Mẹ nào biết trả lời hộ tớ với, với cả vệ sinh bọn này thế nào nhỉ? Bsi chỉ dặn tớ tháo bông ra thôi, giờ tháo rồi có phải lau chùi gì ko nhỉ? Với cả dặn chườm đá nữa, chườm luôn bây giờ hay bao giờ các mẹ nhỉ? Chườm bên ngoài thôi nhỉ? Xin lỗi vì hỏi hơi ngu ngu tí nhưng tớ quên k hỏi lúc trước, xong nhổ xong rồi tê mồm chẳng hỏi được, cảm ơn các mẹ ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ruagia
    Đang tải...

2. ruagia

ruagia Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Có mẹ nào nhổ răng khôn rồi cho mình hỏi với, gấp ạ

uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp

3. ruagia

ruagia Bắt đầu nổi tiếng

ko có mẹ nào tư vấn giúp em à??????????????????????

4. bon-bon

bon-bon Thành viên tích cực

Tớ đã từng nhổ 2 chiếc răng khôn, 1 chiếc trên 1 chiếc dưới rồi, nhổ bên phải, còn 2 chiếc bên trái, bác sĩ bảo nhổ luôn 4 cái luôn, nhưng tớ sợ chỉ nhổ 2 chiếc bên phải thôi. Nhưng có lẽ tương lai lại phải nhổ tiếp nữa rồi, dù k ai muốn nhưng để nó k tốt, vả lại càng để lại càng bị viêm, bạn lấy viên efferalgan cho vào chai nước lavie, khi đau bạn uống là đỡ, cứ đau là uống, còn về vệ sinh thì mình k dám sờ, thậm chí k dám nhìn vào trong đó luôn, cái bông bên trong răng cứ để đó vì bạn bỏ ra đau và chảy máu, tầm 1 tuần vết thương lành đỡ thì tự miếng gạc đó bong ra thôi, k biết bạn thế nào , chứ tớ nhổ răng về nhà đc 2 tiếng hết thuốc tê xong đau chết người luôn, cứ nằm khóc 1 mình thôi. Hàng ngày uống nước cháo loãng, và món thì nước để dùng ống hút hạn chế thức ăn vào kẽ răng gây mất vệ sinh thôi, và răng đau chỉ có uống chứ k nhai được, sáng nay bạn nhổ thì chi phí bao tiền? đợt mình nhổ ở tràng thi 1,6trieu 2 răng đó.

ruagia thích bài này.
  5. huent123

huent123 cho đi để nhận lại nhiều hơn

Bạn chườm đá bằng cách cho vào cái khăn ướt chườn ở chỗ má đó. Cách này sẽ giúp giảm đau. Bạn không nên xúc miệng, đánh răng khoảng 1 ngày. Nếu đau có thể uống thuốc giảm đau và uống cả kháng sinh ( cái này thường bác sĩ họ kê ). Ăn những thức ăn mềm và tránh nói chuyện nhiều là sẽ khỏi ngay. Chúc bạn sớm lành bệnh

6. nguyenthu78

nguyenthu78 Banned

răng khôn của e k có nhổ nên e k pik :)