Kinh nghiệm: có mẹ nào sinh ở bệnh viện bưu điện chưa?

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi huongvan, 3/10/2010.

1. huongvan

huongvan mẹ yêu con trai lắm

mới đây mình nghe nhiều người ca ngợi bệnh viện bưu điện nằm ở đường lê trọng tấn thì phải ,có mẹ nào đã sinh ở đây chưa?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi huongvan
    Đang tải...

2. mommy_daddy

mommy_daddy YẾN TRÂM- HÀNG THÙNG XỊN

Ðề: có mẹ nào sinh ở bệnh viện bưu điện chưa?

nhà mình gần bệnh viện bưu điện đây,cách đúng 5' đi xe,2thang rưỡi nữa sẽ " đập hộp " ở đấy,mình chọn bệnh viện này vì thấy mọi người nói sạch sẽ ,vắng nên y tá bác sĩ sẽ nhiệt tình hơn,chứ mình sợ cảnh chen chúc rồi bị chửi đổng như ở các bệnh viện lớn lắm. mẹ huongvan nhà ở đâu thế?

huongvan thích bài này.
  3. huongvan

mình ở hà đông,đi ra bệnh viện bưu điện còn gần hơn ra viện c và viện phụ sản nhiều,mình nghe nói về bệnh viện bưu điện cũng rất thích,nhưng ko biết về trình độ và chuyên môn thì có ổn ko nhỉ?mẹ nó lựa chọn bệnh viện bưu điện rồi thì chắc mẹ nó biết nhiều và nghe nhiều về bệnh viện này,có gì thì chia sẻ nhé

4. orchidhn

orchidhn Bắt đầu nổi tiếng

Mình sinh bé ở đây rồi, sinh mổ. Nếu bạn k có vấn đề gì nghiêm trọng về thai sản thì nên sinh ở đây. Dịch vụ tốt, sạch sẽ ít người, y tá vui vẻ. Ở đây họ cũng cho phép bạn mời bác sỹ ở Viện C sang nếu bạn yêu cầu.

huongvan thích bài này.
  5. Tieuthuthu123

Tieuthuthu123 Bắt đầu tích cực

chi phí thế napf hả mẹ nó????????????????

6. cun_xinh_06

cun_xinh_06 Thành viên sắp chính thức

Em dâu mình tháng trước vừa sinh ở đây, mình vào thăm thấy ổn lắm. Phòng ốc sạch sẽ, nếu bạn sinh mổ thì ở đây người ta cũng nấu cơm cho cả mẹ đấy ko cần phải xách đồ vào đâu. Mình thấy chi phí rẻ hơn các viện C và phụ sản nhất là khoản phong bì cho bác sỹ ( ko có cũng ko sao nhưng thường mọi người vẫn để 1 ít cảm ơn).

huongvan thích bài này.
  7. huongvan

cám ơn các mẹ đã chia sẻ.mình thấy tất cả mọi người đều có thiện cảm với bệnh viện này,hầu như ko thấy ý kiến trái chiều nào

8. mommy_daddy

mommy_daddy YẾN TRÂM- HÀNG THÙNG XỊN

chuyên môn tớ cũng ko biết thế nào.mình ko có vấn đề gì về sức khỏe cả 2 mẹ con ,lại gần nhà nên vote luôn.ngày xưa các cụ toàn đẻ trạm xá,rồi " cây đa nhà bò " vẫn tròn tròn vuông vuông muh,sợ gì. ở đấy cũng có đẻ mổ luôn,thấy bảo bằng 90% các bệnh viện lớn đấy.chi phí mổ khoảng hơn 3tr,đẻ thường chưa rõ

huongvan thích bài này.
  9. tomhumnau

tomhumnau Thành viên tập sự

ồ, em gái tớ đã sinh ở viện này rồi, nói chung là nhanh, gọn và bác sĩ cũng rất nhiệt tình và có trách nhiệm, tớ cũng chỉ nhìn khách quan thôi không có ý quảng cáo cho bệnh viện này đâu nhé, hehe.

huongvan thích bài này.
  10. be_tun_yeu

be_tun_yeu Thành viên chính thức

Mình sinh ở Bưu Điện tập 1 rồi bác sĩ y tá ở đó rất ok.Mẹ nào mà lo tay nghề bác sĩ ở đó thì cứ đặt vấn đề trực tiếp yêu cầu bác sĩ trưởng khoa đỡ .Kinh nghiệm của bác Phú trưởng khoa tương đương với bác sĩ giỏi ở viện c và phụ sản mà bác rất vui tính làm m có cảm giác an tâm khi ko có ng nhà bên cạnh

huongvan thích bài này.
  11. phuonghoa_05

phuonghoa_05 menamkhanh

Nhà em cũng gần viện BD. tháng 1 sang năm sinh em bẽ rồi. chắc cũng chọn viện này thôi. thấy nhiều người khen lắm. mà chi phí cũng ko đắt lắm. có mẹ nào đã sinh ở BD thì cho em biết thông tin với. làm thủ đăng ký sinh thì lúc nào thì đc ạ? nói chung là cho em biết chi tiết với. em cám ơn nhiều ạ!!!!!!

12. quynhquyen35

quynhquyen35 Thành viên mới

Em thấy chị em sinh ở đây tốt lắm. Phòng ốc sạch sẽ, mấy đứa bạn em cũng đẻ trong đợt này sinh ở phụ sản nhưng quả thật là không bằng Bưu điện được. Em thấy thứ nhất Việt Pháp, thứ nhì Bưu Điện.

huongvan thích bài này.
  13. Mẹ Bipbi

Mẹ Bipbi Mẹ Nhóc Ngốc ngố

Lúc đầu mình chọn PSHN vì thấy chị dâu, bạn... sinh ở đấy rất ok, thế nhưng mà dạo gần đây thấy bảo họ ko nhận hồ sơ từ tuần 36 (hay 37?), nếu muốn sinh DV thì lúc nào đau sẽ vào đẻ cấp cứu... trong khi mình chẳng quen bít ai ở đấy nên nản ghê. BV Bưu điện lại xa nhà quá (mình ở LLQuân), nhưng cũng đang trong tầm ngắm, còn vài tuần nữa để quyết định, có kinh nghiệm gì các mẹ cứ chia sẻ nhé!

huongvan thích bài này.
  14. Me_moka

Me_moka

Kinh nghiệm của 1 mẹ đã sinh ở đấy cho mn tham khảo
    1, Mình khá hài lòng với dv Sản của viện Bưu Điện . Ơn Trời mình đã có 1 ca sinh nở mẹ tròn con vuông . Mình đẻ thường , lúc vào đẻ thai vẫn nằm cao vút , em bé lại nằm bên phải tử cung nên bác sĩ cũng nói luôn trường hợp của mình sinh thường sẽ lâu nhưng mình vẫn muốn sinh thường . 4h30 sáng mình bị đau bụng ra máu , 6h gọi taxi vào bệnh viện , bs khám tử cung mở 3 phân nên cho nhập viện luôn , lúc vào phòng đẻ tử cung mở 8 phân nhưng thai vẫn cao .Ơn trời bác sĩ đỡ cho mình rất kiên nhân và chuyên môn tốt nên sau khi bác chọc túi ối thai xuống thấp và 45 phút sau mình đã đẻ được . Đến giờ mình vẫn ơn bác sĩ đó vì thái độ + sự kiên trì , bác nhất định khuyên mình cố đẻ thường để tốt cho con chứ không chuyển mình sang đẻ mổ . 2, Về phòng ở thì hôm mình đẻ đông bệnh nhân quá nên mình chỉ lấy đc phòng 2 giường không đc phòng dịch vụ , phòng sạch sẽ nóng lạnh tốt có điều hòa nhưng cả 2 nhà k bật sợ lạnh con =>nhưng giường nằm đệm nóng lưng + hơi cao , mình bị rạch 1 chút nên đêm đầu đau vết khâu không ngủ được . Mẹ nào định sinh mổ chọn ngày thì đăng ký phòng dịch vụ nằm 1 mình cho sướng , phòng mình 2 giường nên hơi bất tiện khoản vệ sinh rồi thăm nom của 2 nhà .May mình chỉ phải ở viện 1 ngày , 3, Về dịch vụ liên quan : tốt , mọi thứ mua đc đủ ở căng tin + quầy thuốc . 4, Về y bác sĩ : thái độ tốt niềm nở lắm , mỗi bác sĩ 1 nhiệm vụ thăm mẹ thăm con chi tiết đầy đủ . Đi tắm không cần nhét tiền nhé , mình nhét 50kh bị trả lại . 5, Theo mình nếu ai định đẻ ở viện bưu điện không nên khám thai từ đầu , mà khám dịch vụ ngoài rồi vào trong những tháng cuối để có hồ sơ đầy đủ nước tiểu , máu và đăng ký đẻ thôi . Mình không thích siêu âm ở bv Bưu điện , nhất là siêu âm 2D , lần nào mình siêu âm 2D cũng gặp chị bs siêu âm tên Oanh , siêu âm chung chung không chuẩn + lúc siêu âm cho bệnh nhân mà cứ buôn chuyện với bà in phiếu choanh choách ghét lắm . Siêu âm 4D cũng không nét như m đi siêu âm dịch vụ ngoài chỗ bs Vỹ hay 125 Thái Thịnh . Kết luận : mình ưng ý với dịch vụ sản của bv Bưu điện và thái độ nghiệp vụ của bác sĩ , chỉ có siêu âm là mình ghét .Các mẹ nên siêu âm dịch vụ ngoài , con khỏe mạnh mẹ khỏe mạnh thì đăng ký đẻ ở viện bưu điện rất yên tâm . Còn nếu mẹ hay bé có vđề gì đó cần lưu ý thì các mẹ có thể cân nhắc thêm .

87mebin thích bài này.
  15. 87mebin

87mebin Thành viên rất tích cực

Cảm ơn mẹ mo_ka, em cũng đnag phân vân ko biết nên sinh ở bệnh viện Bưu điện hay sinh ở phụ sản hà nội đây ah?và tiện thể cho em hỏi : bé nhà em mới 22 tuần bị nhau quấn cổ thì có nhất thiết đẻ mổ ko ah?

16. xuxu3003

xuxu3003 Mỹ phẩm Handmade

mình cũng sinh bé ở BV này rồi, y tá đỡ đẻ nhé, hii, trộm vía mẹ tròn con vuông, nói chung là thấy ok