Có Nên Cho Trẻ Xem Phim Hoạt Hình Tiếng Anh?

Thảo luận trong 'Các vấn đề giáo dục khác' bởi Nhung_Bon, 20/11/2016.

1. Nhung_Bon

Nhung_Bon Thành viên tập sự

Chào các mẹ thông thái

Hôm nay mẹ cháu xin được đăng đàn để xin tư vấn của các mẹ thông thái trên diễn đàn. Cu Bean nhà em được 2 tuổi rồi, nhanh nói và đáng yêu lắm :). Tuy nhiên hiện tại mẹ cháu đang rất băn khoăn về việc có nên cho cháu xem hoạt hình tiếng anh hay không. Ba cháu thì luôn có quan điểm: Cho nó xem để nó tiếp xúc tiếng anh từ nhỏ, sau này nó sẽ dễ dàng tiếp thu ngoại ngữ hơn. Quan điểm của em thì ngược lại, tiếng mẹ đẻ còn chưa sõi, nói gì đến tiếng anh. Bây giờ học tiếng anh cũng không phải quá khó khăn như thời ba mẹ nó. Em tính tầm 6-7 tuổi e mới cho đi học. Tuy nhiên lại cũng có nhiều mẹ lý giải rằng, trẻ con khả năng tiếp thu là vô hạn, hoàn toàn có thể tiếp thu được mọi thứ.
    Ý kiến của các mẹ thế nào?
    Ba cháu hay cho em mấy video kiểu như thế này. Các mẹ thấy có ổn không? Cùng cho ý kiến nhé.

Hóng chia sẻ từ các mẹ thông thái :)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Nhung_Bon
    Đang tải...

2. zasu2016

zasu2016 Thành viên tập sự

Chào bạn, theo mình thì nên cho trẻ tiếp cận Tiếng Anh sớm thì càng tốt, để tạo phản xạ cho bé ngay từ nhỏ thì đến sau này học TA sẽ đơn giản hơn.

3. Dermaster-ddk.vn

Dermaster-ddk.vn Thành viên sắp chính thức

cái gì nhiều quá cũng k tốt nhất là với trẻ nhỏ. Vì vậy, không nên cấm đoán việc con trẻ xem tivi nhưng chỉ nên giới hạn 1-2 tiếng trong ngày mà thôi.