Có nên đặt vòng?

Thảo luận trong 'Các vấn đề khác' bởi mebebin13, 17/3/2015.

1. mebebin13

mebebin13 hòm tôn thùng tôn đựng tài liệu giá rẻ

Chẳng là 2 vợ chồng em cưới nhau được 4 năm rồi. cưới nhau về em có bầu luôn, 2 VC tính con được 4,5 tuổi thì đẻ tiếp. Khi cu lớn được 6tháng em định đi đặt vòng, nhưng nghe các chị em nói không nên, dễ viêm nhiễm lắm( em đã bị viêm khi mang bầu):(. Vậy là em chả dám đặt nữa, 2 VC hành sự xong đều cho ra ngooài, vậy mà thế nào khi Bin nhớn được hơn tuổi em lại dính rùi. Giờ kq là 2 thằng cu ạ, cu bé giờ cũng được 3 tháng rùi.
    Các mẹ thông thái chia sẻ kinh nghiệm e với. Có nên đặt vòng không?hay có biện pháp tránh thai nào an toàn và hiệu quả share e với.;)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mebebin13
    Đang tải...

2. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

t cũng y như bạn đấy, giờ đang bầu đứa thứ 2 tính đẻ xong thì đặt vòng luôn, chứ trước toàn cho ra ngoài với đi BCS mà vẫn lo ngay ngáy

3. hương quê tôi

hương quê tôi Thành viên rất tích cực

mình đặt vòng 4 năm rùi ko vấn đề j bạn ạ.quan trọng có người hợp thì ko bị khó chịu, các mẹ ngày xưa cũng chỉ đặt vòng mới yên tâm thôi

4. muamaytinhcuhn

muamaytinhcuhn Thành viên rất tích cực

cái này thì tùy người hợp hay không hợp thì phải, nhà mình mới đc tập 1 nên dùng bcs thôi

5. vipauto.no1

vipauto.no1 Thành viên mới

Mình thấy 2 chị làm cùng mình đặt vòng đều bị tác dụng phụ, có chị rong kinh có chị thì đau lưng. hic. Mà tham khảo thấy bảo tiêm thuốc tránh thai có vẻ đỡ hơn hả các mẹ

6. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

2 cu thì ổn rồi. Đặt vòng ko hợp thì mệt lắm. Bạn uống thuốc tránh thai hàng ngày cũng được. Và biện pháp an toàn nhất bg là đung bcs.

7. Hongtham

Hongtham LÁ NƯƠNG - 0989166965

Tớ đặt vòng 5 năm rồi ko vấn đề gì cả.

8. men.be.phot

men.be.phot 0933851367

hihchich lúc đặt vòng có đau ko các mẹ, em cũng hết nghĩa vụ rùi mà thấy vụ tránh thế này thấy mệt quá

9. dv.phucan

dv.phucan Bắt đầu nổi tiếng

Mình đặt vòng, thấy ko sao hết. Đến ngày đèn đỏ thì hơi bị nhức 1 tý, khoảng 3-4 ngày. đau nhẹ thôi do. bác sỹ bảo ko sao.

10. dv.phucan

dv.phucan Bắt đầu nổi tiếng

nói thật là m ko nhớ có đau hay ko. nhưng đặt vòng xong phải nghỉ ngơi. lúc đặt vòng xong con mình đòi bế. thế là mình đau mất mấy ngày

11. mebebin13

mebebin13 hòm tôn thùng tôn đựng tài liệu giá rẻ

2 vc e bàn nhau rùi cứ đi đặt vòng đã, nếu hợp thù tốt quá r, còn ko hợp thì uống thuốc tránh thai hàng ngày vậy.
    Ps: đầu năm ngoái đi chùa hương có bà xem bói nói nhà e sinh 3 đứa liền . Hic con cái là của trời cho cơ mà 3 nhóc liền thì e cũng hãi lắm.

12. AnhThu.NA

AnhThu.NA Thành viên chính thức

Hiện tại có rất nhiều phương pháp tránh thai như thuốc tránh thai hàng ngày, bao cao su, đặt vòng, tiêm thuốc tránh thai dưới da... bạn có thể lựa chọn mà.
    Còn về đặt vòng bạn có thể lựa chọn, nhưng nên nhớ đến các địa chỉ tin cậy để đặt là được, còn tình trạng bị viêm nhiễm một số người nếu đặt vòng ở các địa điểm không tin cậy,không được vô trùng sạch sẽ, hoặc sau khi đặt vòng về không biết giữ gìn, hoàn toàn có thể gây ra viêm nhiễm thôi.
    CHúc bạn tìm ra một phương pháp phù hợp nhé.

13. nguyễn Tuyết 1102

nguyễn Tuyết 1102 Trà Đào nam Phi

nhà t mới 1 bé ,khi bé được 6 tháng t đi đặt vòng luôn vì 2 vch tính chưa đẻ luôn phải chờ đứa đầu đươc tầm 4-5 tuổi mới đẻ tiếp .Lúc đặt vòng em cũng sợ lắm vì em đẻ thường lại mocxep nữa nên 6 tháng vẫn còn ám ảnh lúc đẻ ,đau dã man luôn ,đặt vòng thì không hẳn đau như đau đẻ đâu ,đau một lát rồi đau râm râm mất 2 ngày sau thì cảm thấy có gì vướng vướng nhưng rồi cũng quen .
    Nói chung đặt vòng thì tùy người hợp hay không như chị gái mình đặt vòng xong bị rong huyết người gầy hộc đi rồi phải đi tháo ,còn mình thì bình thường .
    Nhưng vấn đề mình rất băn khoan là bây giờ nhiều người bảo đặt vòng xong sau tháo rất khó mang bầu lại ,cái này làm em lo lắm ,em cũng thấy mấy trường hợp rồi đang lo ngoay ngoáy không biết thế nào ,bây giờ bé đầu cũng gân 3 tuổi rồi định tháo vòng ra để đẻ tập 2 nhưng chưa đủ can đảm :V .Đứa đầu con gái giờ đứa thứ 2 pahir kiếm thằng đít nhôm cho ông bà mà đi xem bói thì nếu đẻ năm nay sẽ chỉ đẻ con gái :v nên em đành chờ sang năm mới tháo vòng vậy

sau0111235 thích bài này.
  14. tieudautroc

tieudautroc Thành viên rất tích cực

các chị cho em hỏi, em đã xong tập 1 , bé được gần 10 tháng rồi, giờ em muốn đi đặt vòng thì thủ tục như thế nào ah? Em thấy bảo muốn đặt vòng thì phải khám pk trước nếu k viêm nhiễm gì mới được đặt. Vậy có chị nào đi đặt rồi cho em xin ít thông tin với ah : đặt vòng vào thời gian nào, nếu khám pk ok thì có đặt vòng luôn đc k, các chị đặt vòng ở đâu, đặt vòng đau như thế nào ah. Chị nào mô tả chi tiết cho em biết trước đỡ ca mơ run đc k ah :)) Em cảm ơn!

15. Trần Xuân Hoàn

Trần Xuân Hoàn Thành viên tập sự

theo em thì mọi người cấy que đi ạ nhẹ

16. dochipxinh

dochipxinh

Mình cũng đặt vòng sau khi sinh tập 1 được 3 tháng
    Giờ tháo vòng rồi, đang mang thai tập 2
    Sức khỏe thấy bình thường, kinh nguyệt ra nhiều hơn hồi con gái ( có thể do sinh xong nội tiết tố thay đổi chứ cũng ko phải do đặt vòng)
    Muốn đặt vòng điều kiện đầu tiên là ko Viêm Nhiễm, nên mẹ nó bị Viêm thì bs cũng ko cho đặt đâu

17. dochipxinh

dochipxinh

Các cụ bảo đau như đau đẻ, đã trải qua sinh nở rồi thì mọi nỗi đau khác bé như con kiến thôi ạ
    Họ làm 1-2phut là xong mà

18. Destiny

Destiny Thành viên kỳ cựu

Theo mình đã có 2 bé rồi thì bạn đặt vòng đi. Ngoài ra có thêm sự lựa chọn là cấy que tránh thai, có tác dụng 3 năm, cấy 2 que thì tác dụng 5 năm. Nhưng cái này cũng có nhiều tác dụng phụ ngang ngửa uống thuốc đó, bạn mình nhiều người cấy được 6 tháng cố lắm nhưng vẫn phải đi lấy que ra.

Đặt vòng có thể tránh thai từ 5 năm trở lên. Và trước hết đi khám phụ khoa, chữa khỏi các bệnh phụ khoa, viêm nhiễm đã.

19. Lý Mạc Sầu

Lý Mạc Sầu Siêu thị máy lọc nước www.titanic.vn

dùng Bao Cao Su thôi mẹ nó ạ chứ ko dùng dễ bị dính 99% đó là cách cuối cùng chứ mẹ nó đặt cung khó chịu mà viêm nhiễm rất cao ạ

20. ngophuongan

ngophuongan ĐỒ SƠ SINH CHỈ TỪ 3K

đat vogn cho an toàn bạn à, thang thu 4 là nên đi đặt rùi