Tranh luận: Có nên mua bảo hiểm nhân thọ của manulife

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi talaconcua, 27/10/2014.

1. talaconcua

talaconcua Thành viên đạt chuẩn

Các mẹ ơi, chẳng là vc em hôm trc có đến hội thảo của Manulife, thấy họ nói bh nhân thọ cũng rất hay, mà lãi suất còn cao hơn ls ngân hàng, e đang định tham gia 1 gói để tiết kiệm, có mẹ nào biết về sp này kko ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi talaconcua
    Đang tải...

2. saodothanyeu

saodothanyeu Thành viên rất tích cực

Ðề: Có nên mua bảo hiểm nhân thọ của manulife

Chẳng có gì là ko nên cả
    Càng nghèo càng phải mua bạn ạ

tap_kinhdoanhMeyeuteo thích.
  3. daibaoan01

daibaoan01 Bắt đầu nổi tiếng

mình ucngx có nghe về bh này nhưng vẫn đang băn khoăn ko bít tn

4. Meyeuteo

Meyeuteo Thành viên rất tích cực

Mẹ nó còn lăn tăn gì? Chia sẻ xem nào? Mình cũng là tư vấn của Manulife đây.

5. talaconcua

Vì về nc vs bố mẹ thấy ai cũng phản đổi, bảo bh là lừa nên phân vân quá c ạ :(

6. talaconcua

m cũng chưa hiểu j nên cũng ko biết hỏi j, chỉ là về nc vs bm bị phản đổi kịch liệt bảo ko nên mua sợ bị lừa nên phân vân thui mn ạ

jadecloudshop thích bài này.
  7. Quỵnh

Quỵnh Guest

Nếu mua BH để mục đích lấy lãi thì không nên mua, vì lãi suất của BH cả kỳ cộng lại chỉ cao hơn lãi suất ngân hàng loại không kỳ hạn thôi (lãi suất bình quân của BHNT khoảng 2-3%/năm thôi), chứ không thể cao bằng lãi suất tiết kiệm có kỳ hạn được. Nhưng đổi lại thì BHNT là loại tiết kiệm có mục đích nên định sử dụng số tiền này vì mục đích gì thì mua gói sản phẩm đó.
    Nhìn chung nếu muốn mua BHNT thì bạn phải yêu cầu tư vấn viên giải thích rõ tất cả các điều khoản vì nhiều khi TV họ cũng mập mờ lắm, hơn nữa họ muốn bán được sp nên nhiều điều khoản khó thực hiện cho ta họ không nêu ra để mình lường trước do đó nếu sự kiện bảo hiểm sảy ra mà mình không hiểu hết thì lại kiện cáo lôi thôi và áp cho BH một tội là lừa đảo.
    Nếu bạn cần tư vấn về BHNT thì bạn alo cho mình mình sẽ tư vấn giúp bạn theo từng mục tiêu của số tiền bạn định dùng. 0947751533

Last edited by a moderator: 27/10/2014
    giolank1102 thích bài này.
  8. tindung_hn

tindung_hn Thành viên rất tích cực

Đối với bảo hiểm khi mua mình chỉ cần chế độ của bên bảo hiểm với khách hàng thôi, cách xử lý khi khách hàng bệnh, hay tai nạn bên bảo hiểm làm thủ tục chi trả ra sao ? Có hợp lý không ?. Chỉ cần không làm khó đối với khách hàng là được rồi :)

9. chang chip

chang chip

Thực ra bây giờ bảo hiểm không xa lạ với mọi người lắm ạ, mua bảo hiểm cũng là hình thức gửi tiết kiệm,. Các mẹ cần xem công ty uy tín không, gói sản phẩm thế nào, và một số vấn đề như bạn tindung_hn nói ở trên ý ạ.

10. minhphuong_hp

minhphuong_hp Bắt đầu tích cực

Nên mua bạn à, suy cho cùng cũng là cách mình tiết kiệm cho tương lai 1 cách có kỷ luật tránh cám dỗ chi tiêu thôi

11. bảo hiểm cho mẹ và bé nhé

bảo hiểm cho mẹ và bé nhé Thành viên đạt chuẩn

bảo hiểm không phải lừa đảo bạn nhé, ở nước ngoài hầu hết họ đều tham gia các sản phẩm bảo hiểm, vì đóng bảo hiểm mình vùa tạo lập được quỹ đầu tư tài chính và quan trọng nhất là mình còn được bảo vệ nữa điều này thì ngân hàng k có, mà lãi suất của ngân hàng cũng không ổn định, và đang có xu hướng giảm.

12. Linhxinh86

Linhxinh86 Thành viên nổi tiếng

Bố mẹ nói vậy vì các cụ chưa hiểu, bản thân mình từng là khách hàng và giờ là tư vấn viên của Manulife, sản phẩm bên mình chắc bạn cũng đã kịp tìm hiểu vì đã đến dự hội thảo rồi.
    Vậy mình sẽ liên lạc với bạn để tư vấn chi tiết, giải đáp mọi thắc mắc của bạn, hoặc liên lạc mình số : 0905.001.226 nhé !
    Cảm ơn bạn :)

13. jadecloudshop

jadecloudshop

Nếu bạn muốn phân tích sản phẩm mình có thể giúp bạn. Ib sản phẩm bạn muốn tham gia cho mình nhé :)

14. jadecloudshop

jadecloudshop

Bảo hiểm là lừa đảo thì tại sao Chính phủ vẫn cấp phép cho những Công ty BH vào VN phải không bạn?
    Trên thế giới BH đã phát triển gần 300 năm. Nếu BH là lừa đảo liệu nó có thể phát triển lâu như vậy k?
    Vì sao có chuyện nhiều người dân nói BH lừa đảo có nhiều nguyên nhân:
    Hoặc là do đại lý chưa hiểu sp và nghiệp vụ chưa thành thạo đã tư vấn.
    Hoặc do đại lý chưa có lương tâm nghề nghiệp.
    Hoặc do khách hàng khi tham gia sp của tư vấn viên là ng nhà nên qua loa và tin vào ng nhà của mình nên cũng k biết quyền lợi của mình đc những gì cứ nghĩ cứ có vấn đề gì là đòi hỏi được bồi thường, khi những đòi hỏi đó k có trong quyền lợi của gói BH rồi quy kết cho Cty BH là lừa đảo.
    Hoặc khách hàng phá vỡ hợp đồng giữa chừng nhận lại số tiền không như ý muốn. Cty BH cũng là một DN họ kinh doanh, nếu như họ phá vỡ hợp đồng họ cũng sẽ phải bồi thường cho khách hàng. Vậy nếu khách hàng phá vỡ hợp đồng với họ, bạn nghĩ sao? Họ vẫn phải hồi lại cho khách hàng một phần tiền, họ có lừa đảo?
    Không có Cty BH nào lừa bạn hết, bạn nên lựa chọn tư vấn viên có tâm để tham gia sp BH bảo vệ gia đình.
    Chúc bạn may mắn và hạnh phúc.

15. Phương long

Phương long Thành viên đạt chuẩn

Mình thấy bảo hiểm tốt đó. Vì nó có cả các gói hỗ trợ trong gói bảo hiểm như: Khám miễn phí hàng năm, chăm sóc sức khỏe gia đình định kỳ,... Nhưng bạn nên chọn loại bảo hiểm cho hợp lý như: Bảo hiểm cho con cái, bảo hiểm sức khỏe,... Nếu bạn vẫn khỏe, sau thời hạn bảo hiểm bạn vẫn nhận lại số tiền đó và lãi đồng thời hàng năm vẫn được khám tại bệnh viện uy tín mà không mất phí

16. qingxin1802

qingxin1802 Thành viên tích cực

theo mình thấy, nếu bạn có tiền nên mua một gói bạn nhé? vì lợi ích chính bản thân bạn và cũng vì lợi ích kinh tế của người tham gia bảo hiểm nữa,
    nên mua nên mua

17. thungabnbg

thungabnbg

làm ghì có chuyện lãi suất cao hơn ngân hàng bạn ơi

18. An Nhien 812

An Nhien 812 Thành viên kỳ cựu

oài, đọc một vòng từ trên xuống dưới thấy hầu hết các mẹ đều làm tư vấn viên cho bảo hiểm à :D

mini_shopgiolank1102 thích.
  19. hanh_tran

hanh_tran Thành viên tích cực

Minh da lam trong nganh gan chuc nam rui. Me nao quan tam thi pm cho minh nhe.

20. huanglishui89

huanglishui89 Bắt đầu tích cực

Mình đang chơi , chưa thấy lừa. Có ng mới đóng vài tháng, tai nạn chết, bên họ bảo hiểm 300 triệu. Hơn nữa bây giờ bạn đóng tiền có thể lên mạng nội bộ xem đóng chưa. Bên cty bảo hiểm cũng đc bảo vệ như ngân hàng, tức là 1 ngân hàng phá sản thì sẽ đc mua lại, quyền lợic ủa KH đc bảo đảm. Ở đâu mà chẳng có lừa đảo: ngân hàng thì có Huyền Như.

iamkha thích bài này.