Cần giúp: Có nên nạo VA cho bé? Các mẹ ơi giúp em với!

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Hong Yen Nguyen, 29/1/2013.

1. Hong Yen Nguyen

Hong Yen Nguyen Thành viên tập sự

Bé nhà em gần 3 tuổi rồi, bị VA to và mỗi lần viêm thì thương thương lắm, nghẹt lỗ mũi không thở nên không ngủ được, phải dùng thuốc kháng sinh dài dài vì chỉ chạy chơi ngoài gió bé cũng bị viêm rồi, mà em cố để gần 1 năm nay. Không biết thương hay là hại con nữa vì không nạo thì bé cứ bệnh tái đi tái lại hoài, còn nạo thì sao? em được bác sĩ khác khuyên (không chuyên khoa tai mũi họng) không nên nạo VA cho bé vì sẽ làm mất chức năng bảo vệ của mũi sau này bé sẽ bị viêm xoang, ôi sao bối rối quá các mẹ ơi! Có thuốc gì chữa được bệnh này cho bé không hay nhất định phải nạo? Nhìn con ngủ mỗi đêm mà thương vô cùng! Lúc đó, em chỉ muốn đi nạo phắt đi cho con đỡ khổ thân nhưng em vẫn chưa làm được. Các mẹ có kinh nghiệm nào về vụ này không? Mong các mẹ tư vấn gấp gấp cho em! Cảm ơn các mẹ lắm lắm!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Hong Yen Nguyen
    Đang tải...

2. tunglam0983

tunglam0983 a

Ðề: Có nên nạo VA cho bé? Các mẹ ơi giúp em với!

VA viêm đã tạo hốc mủ chưa mẹ nó, nếu tạo rồi thì nên nạo còn chưa tạo thì vẫn có cơ hội chữa được không phải nạo.

3. Hong Yen Nguyen

Hong Yen Nguyen Thành viên tập sự

Ðề: Có nên nạo VA cho bé? Các mẹ ơi giúp em với!

Cảm ơn Bố Gấu Pooh đã comment, đi nội soi ở Bệnh viện Tai mũi Họng thì bác sĩ nói VA to, viêm VA quá phát, chỉ định nạo VA, em không biết VA có tạo hốc mủ chưa nhưng bé nhà em vì viêm VA nên cảm giác lúc nào cũng như kiểu ngẹt mũi, và sau đó thì sổ mũi xanh cũng thường xuyên lắm! Như vậy thì sao hả Bố Gấu Pooh? Anh nói có cơ hội chữa thì chữa bằng thuốc kháng sinh hay gì? Vì bé cũng uống liên tục, có tháng 2 lần cơ. Giúp em với nhé!