Có nên nghỉ việc ở nhà nước không??? Tư vấn giúp mình với

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi linhpham19, 9/2/2015.

1. linhpham19

linhpham19 Thành viên đạt chuẩn

Mình năm nay 24 tuổi, đi làm nhà nước được gần 2 năm rồi và giờ mình đang thấy rất bức bối, khó chịu
    Mình làm ở mảng kế hoạch nên suốt ngày phải viết lách báo cáo báo cầy, phòng mình lại ít người nên chỉ có một mình mình làm báo cáo, nhiều khi phải ở lại đến 7, 8h tối, không thì phải mang việc về làm. Lương công chức thì mọi người biết rồi đấy, ăn còn chẳng đủ, làm thêm thì ko được với khối lượng công việc thế này.

Không khí trong phòng thì khá là vui vì toàn người trẻ nhưng đó là lúc chơi thôi, cv thì toàn đùn đẩy cho nhau. Lương thì cào bằng nên đứa đến sớm về muộn, làm việc trâu bò cũng bằng đứa đi muộn về sớm, làm thì ít, chơi thì nhiều. Có thể vì mình chẳng ô dù gì nên phải làm nhiều, còn lại thì toàn con cháu ông nọ, bà kia nên sếp nể
    Mọi người nói làm báo cáo nhiều dễ thăng quan tiến chức nhưng đợi đến lúc đấy chắc mình rục xương rồi hiện tại thì ốm cũng ko đc nghỉ vì nghỉ thì chẳng ai thay đc

Mình đang rất chán nản và mệt mói. Mọi người thấy mình có nên ra ngoài làm không? Cv nhà nước thì đc cái ổn định nên mình cũng đang phân vân.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi linhpham19
    Đang tải...

2. metom254

metom254 Thành viên tập sự

Ðề: Có nên nghỉ việc ở nhà nước không??? Tư vấn giúp mình với

Nếu mẹ nó năng lực khá, giỏi về chuyên môn thì có thể nộp HS, PV 1 số nơi, thấy môi trường ổn, lương cao hơn có thể học hỏi được thì nên đi mẹ nó ạ. Môi trường thì mình cứ thân thiện thì ai cũng yêu quý mà

3. donggiahan

donggiahan Bắt đầu nổi tiếng

Ngày xưa mình cũng đã từng nghỉ việc nhà nước vì không chịu nổi sự áp bức bóc lột. Và cho đến bây giờ chưa khi nào mình thấy ân hận về quyết định đó cả, nếu được chọn lại thì mình vẫn sẽ ra đi.

4. bocau1208

bocau1208 Thành viên kỳ cựu

mình thấy chỗ nào cũng thế thui, bây giờ có công việc là hạnh phúc rồi.

5. thuytrang87

thuytrang87 0979931087

Mn có kinh nghiệm,năng lực thì ra ngoài làm tư nhân chắc chắn lương lậu sẽ khá hơn giờ đâu cứ phải làm nhà nước mới ổn định đâu

6. batxecaocap

batxecaocap Tìm anh - Anh ở đâu

Nếu có năng lực mình nghĩ bạn nên ra ngoài, nếu là công vc có cơ hội thăng tiến, lương lậu cao còn suy nghĩ chứ ko thì ko cần suy nghĩ bạn ạ