Có nên nuôi con riêng của "bố chồng"?

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Vịt Mẹ, 27/3/2014.

1. Phonghuyen2010

Phonghuyen2010

Ðề: Có nên nuôi con riêng của "bố chồng"?

nuôi 1 đứa trẻ không dễ lại còn cho ăn cho học trên hà nội nữa 2đ đã chết thêm đứa nữa thì sao được bố chồng bạn làm sai bh lại còn đùn đẩy trách nhiệm lên con cái

Đang tải...

2. Nhoccuty

Nhoccuty Thành viên kỳ cựu

mình nghĩ thế này. BC bạn làm, ông ấy chịu, OK. MC bạn ko thể chấp nhận cô bé ấy, vì " mấy đời bánh đúc có xương", hơn nữa đây giống như bằng chứng ngoại tình, ko thể nuôi, OK. Ck bạn đòi nuôi cô bé ấy, vì thế là chia sẻ với bố mẹ anh ta, OK. Bạn ko đồng ý, bị kết án ko có tình thương, OK nổi không?

Ck bạn nói vc vô tâm mà nghe được sao. nhà ck bạn thương cô bé ấy, ai thương mẹ con bạn? mình ủng hộ ý kiến ko đồng ý nuôi, chứ đừng nói mình nuôi, bmc chu cấp. Ông bà sống cả đời lo cho cô bé này ko? hay dăm năm nữa vc bạn cũng gánh. vc bạn ko khá giả, bạn chỉ định sinh một bé, hay rồi cũng sinh thêm. ba đứa trẻ, chăm thế nào? chưa kể, cứ cho bmc chu cấp tiền, thế có chắc cô bé này lớn lên thành tài, hay nhỡ xảy ra chuyện, họ mang bạn ra chì chiết, có mỗi chuyện chăm giùm, làm ko xong?

Bạn cần kiên quyết với ck, bạn lấy ck, để xây dựng cuộc sống riêng, ko phải để nhất nhất nghe ý ck, càng ko phải người đi lo những chuyện mà, xin lỗi bạn, do người khác làm ra rồi quăng hậu quả đấy. Nói ko có lòng thương, là mẹ ruột cô bé, là ba ck bạn, là gia đình ck ko nghĩ đến dâu, đến cháu, chứ ko phải người phụ nữ như bạn, người mong muốn cuộc sống hạnh phúc vc chính đáng.

Mình mong bạn suy nghĩ kỹ, những chuyện rắc rối sau này, có thể ảnh hưởng đến thiên thần nhỏ của bạn. mạnh mẽ bây giờ, chứ đừng để khóc hận sau này :cool:

223B thích bài này.
  3. nusigiangho87

nusigiangho87 Thành viên nổi tiếng

Mình nghĩ đây ko phải là 1 chuyện đơn giản đâu.Nếu vc bạn nuôi ngày 1,ngày 2 còn được.Chứ làm sao nuôi được cả đời.nuôi 1 đứa trẻ đâu phải là chuyện đơn giản.Nếu là mình mình cũng ko đồng ý nuôi đâu.Bạn nên bảo chồng bạn bàn kỹ với bmc đi.

4. Greenfood.hanoi

Greenfood.hanoi Thành viên tích cực

Mình nghĩ mn về họp gia đình rồi nói rõ quan điểm của mình. Nuôi cũng được nhưng ông nội chu cấp hay như nào thì phải nói rõ. Mà nhà mn còn có 2 nhỏ cơ mà @@ cuộc sống cũng vất vả lắm chứ

5. ken2013

ken2013 Bắt đầu nổi tiếng

Nếu con còn nhỏ thì nuôi cũng đc mẹ nó ah, khổ thân quá.

6. hoacmay

hoacmay Bắt đầu tích cực

nếu bố chồng chu cấp thì ok,nếu chồng đồng ý mình cũng ok,nếu kt mình gắng đc thì cũng ok.....tất cả cũng chỉ là đứa trẻ nó ko có tội tình gì cả....mà các cụ thường nói thêm người thêm của,con cái là lộc trời cho,biết đâu ông trời xe duyên cho gia đình bạn bé gái ấy thì sao.
    như mình quen 1 chị bạn nhé,nhà khó khăn lắm,lấy chồng mãi mới có con,lại sinh đôi,đẻ non phải nằm viện,hết vài trặm tr ấy,nhưng đổi ngược lại từ ngày 2 bé sinh ra lại làm ăn đc,cũng may cho chị ấy chứ ko thì...giờ tháng nào cũng đắp vào 2 bé ấy vài chục tr tiền học,tiền viện tiền sữa,bỉm.nhiều lắm ý.thế mà 2 vc đc lộc làm ăn vẫn phất lắm.

7. nana196

nana196

nuôi hộ thì nuôi nhưng chu cấp phải để bme chồng chị chịu nữa chứ, vì thực ra đó là con của bố mẹ ck mà, mình chỉ là phận làm dâu thôi, nên hãy thẳng thắn với ck và bme ck

8. bumbum1612

bumbum1612 Bắt đầu nổi tiếng

e cũng nghĩ thế, khó lắm .............