Tâm sự Có Thai Ngoài Ý Muốn

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi BaoLongggg, 8/2/2017.

1. BaoLongggg

BaoLongggg Thành viên tập sự

- E là nam , chỉ mới 17 tuổi :( , bạn gái e ( cũng 17 tuổi ) đã chót có thai với e , bọn e quen nhau cũng khá lâu rồi , và cũng đang trong thời kì đi học :( , mấy dạo này thấy bụng cô ấy to lên , và đã trễ kinh 3 - 4 tháng nay , theo như thông tin em đọc trên mạng thì e chắc chắn đó là mang thai . Sau đợt tết 2017 vừa qua , e có dẫn cô ấy đi siêu âm , kết quả thai đã 5 tháng và được 500g rồi ạ , cũng tương đương là 2 đứa e sẽ giữ cái thai và cưới sớm , nhưng hiện tại rất sợ đối mặt với gia đình khi có thai ở tuổi nhỏ như thế này :( , ai tư vấn giúp e với , đừng chễ nhạo hay chọc cười em :( , cũng chỉ vì 1 phút nông nỗi :(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi BaoLongggg
    Đang tải...

2. dacsanphanthiet01

dacsanphanthiet01 TRAO GIÁ TRỊ TẶNG NIỀM TIN <3

cưới thôi e rồi lại học tiếp

3. kimnguu135

kimnguu135 Bắt đầu tích cực

5 tháng rồi thì tư vấn gì nữa :)

4. thanhthuyvt46

thanhthuyvt46 Bánh kẹo giá rẻ 0911039596

Cũng chỉ cưới thôi chứ bầu to thế rồi, mà cả 2 còn chưa đủ tuổi cưới nữa, tập xác định là cưới về để bố mẹ 2 bên lo cho thôi, chứ tuổi này thì làm sao có thể lo cho 1 gia đình khi cả 2 cùng đi học được!

5. Bánh Phu Thê

Bánh Phu Thê Sỉ Bánh cốm toàn quốc giá tốt

kết quả của " Rút k kịp " à em :) , Đùa chút thôi nhé, dù là mấy tháng rồi thì cũng để sinh là tốt nhất. Đành rằng 2 em còn nhỏ nhưng nên chịu trách nhiệm với việc mình làm là đúng rồi.

Giờ chỉ có thể nói chuyện thật với bố mẹ 2 bên và làm đám cưới thôi, sau bố mẹ 2 bên hỗ trợ 2 em cách chăm sóc vì chị nghĩ 2 em cái thân có khi còn lo k xong ấy. Giờ thì con dại cái mang thôi chứ sao nữa.

Hy vọng 2 em sống có trách nhiệm với đối phương và cả con nữa, và cũng mong là đứa sau k còn ngoài ý muốn nữa.

Chàng trai thiếu hẳn 3 tuổi và cô gái thiếu 1 tuổi mới đủ tuổi kết hôn, haizz.

6. bachtoe

bachtoe BachBeo

:)
    cưới rồi đẻ đi em ạ
    con cái là của giời cho, 5 tháng thì phá cái gì nữa mà lên đây hỏi :)

7. Xeng88.com

Xeng88.com Thành viên tích cực

mới 17t mà đã quen lâu, quen lâu là bao lâu? bó tay thôi 2 đứa cưới đi, mọi thứ rồi cũng phải đối mặt thôi, đẻ xong gửi bố mẹ nuôi nhé

8. ngatlt

ngatlt Thành viên kỳ cựu

Chị khuyên e ko nên bỏ đi, có bé là có lộc, nên đối mặt với gđ và nhờ gđ hai bên nhé

9. medaudau139

medaudau139 Bắt đầu nổi tiếng

5 tháng còn khuyên j nữa em. về báo cáo với bố mẹ đi, chắc ông bà sock lắm đấy. chỉ mong 2 đứa yêu nhau đc lâu dài thôi. tuổi trẻ nông nổi mà

10. mebetom.vp

mebetom.vp Thành viên nổi tiếng

Chào em. Đầu tiên chị muốn nói với em, hãy bình tĩnh mà giải quyết vấn đề. Chị cũng hơn e 10 tuổi, ít nhất suy nghĩ của chị cũng chín chắn hơn 1 chút.
    - Thứ 1: Em năm nay mới 17 tuổi. Tương lai của cả 2 người còn rất dài, ko biết rồi sẽ đi tới đâu, Nhưng ở lứa tuổi như các e, đáng nhẽ ra là phải học, phải là vui chơi, và tình yêu nó cũng sẽ trong sáng như học sinh vậy. Các e yêu nhau, đó ko phải là điều gì sai trái. Nhưng mình phải ý thức được, có biết bao nhiêu người đang kỳ vọng vào mình
    - Thứ 2: Việc có thai ngoài ý muốn là điều ko mong muốn với cả 2. Điều này cũng ko thể đổ lỗi cho bất kỳ ai được. Đứa bé cũng hoàn toàn vô tội
    Vậy liệu sinh đứa bé này ra liệu tương lai của nó sẽ ra sao. Còn nữa tương lai của 2 em sẽ ra sao.

Chị cũng chỉ biết khuyên với các e như thế này: Đây ko phải là vấn đề nhỏ, nếu có vấn đề gì cũng lên nói chuyện với bố mẹ. nếu các em cưới nhau ở độ tuổi này cũng ko phải là giải pháp tốt. Theo chị là các e vẫn sẽ sinh đứa bé ra, để không ảnh hưởng đến sức khỏe của mẹ. Nhưng sau khi sinh ra nên tìm 1 người thật tốt để có thể nuôi được con
    Như vậy sẽ tốt hơn

11. minhks04

minhks04 Bắt đầu tích cực

cưới rùi sinh thôi, may mắn lộc trời, đừng bỏ mà vác tội cả đời ko thoát được .

17 thì đã sao, lên các tỉnh như miền núi, như ngay thành phố tớ này, lớp 9 nhiều đứa bầu xừ nó rùi, cưới luôn, giờ mẹ trẻ măng mà con đã cấp 2 như ai.

trước mình bón cháo cho mẹ nó, giờ bón cháo cho nó. trong khi ta vẫn fa.

đừng quan trọng hóa vấn đề 17t là cưới tốt rồi.

học thì học ko học thì thôi chẳng quan trọng đâu, giám chơi giám chịu, nếu ko giám đối mặt với việc mình làm thì xứng đáng j nữa, nhảy xuống sông tô lịch chết cho xong.

đừng quan tâm ai cười ai khóc, cưới được vk trẻ là ngon rồi, nếu cậu ko cưới hoặc bỏ, tớ đảm bảo, cậu sẽ tự hận mình cả đời, tới lúc chết ko nhắm nổi mắt. chắc luôn.

có vk có con sướng thế còn j, tớ muốn còn chả có, vì duyên không tới phải chịu nè