Cần giúp: Con 10 Tuổi Nổi Hạch Dưới Cằm Uống Thuốc 3 Tháng Không Đỡ, Nguy Hiểm Quá

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi kiniemmongmanh, 19/5/2016.

1. kiniemmongmanh

kiniemmongmanh Thành viên đạt chuẩn

Em 32 tuổi có một bé trai 10 tuổi, cách đây 3 tháng, em thấy cháu có nổi hạch nhỏ bằng hạt đỗ tương ở dưới cằm. Em sờ vào thì cháu bảo không đau. Em ra hiệu thuốc hỏi thì họ bảo phải đi khám. Đưa cháu đi bệnh viện khám tai mũi họng thì bác sĩ kết luận là viêm hạch dưới cằm với viêm họng amidan. Sau đó về được 1 thời gian có triệu chứng chảy máu cam, cháu bảo khi đi ngủ thì thấy ù ù bên tai. Không biết là bác sĩ có chẩn đoán nhầm bệnh không, em lo quá mọi người ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi kiniemmongmanh
    Đang tải...

2. dolien1111

dolien1111 Thành viên rất tích cực

Mình vừa đọc được nè bạn ơi, nghe lo lắng quá, bạn nên cho bé qua bệnh viện ung bướu Hưng Việt khám coi có dấu hiệu như vậy liệu có phải ung thư vòm họng không nhé
    Ung thư vòm họng là loại ung thư hay gặp nhất trong tất cả các loại ung thư ở vùng đầu và cổ, là một trong những loại ung thu phổ biến nhất tại việt nam. Bệnh này có thể thường gặp ở mọi lứa tuổi nhưng hay gặp ở nam giới, tuổi từ 20 đến 65 tuổi.
    Ở Việt Nam là nước nằm trong vùng có nguy cơ mắc bệnh rất cao, phổ biến thứ 4 trong số các bệnh ung thư ở cả nam giới và cả nữ giới.
    YẾU TỐ NGUY CƠ
    Nguyên nhân gây ung thư vòm họng đến nay chưa được xác định rõ ràng. Có rất nhiều giả thuyết như yếu tố di truyền, môi trường, thức ăn, chế độ dinh dưỡng, cách chế biến,…
    TRIỆU CHỨNG CẢNH BÁO
    Triệu chứng sớm

• Đau đầu: Bệnh nhân đau âm ỉ, không thành cơn
    • Ù tai: Ù tai một bên, ù tai tiếng trầm như tiếng xay thóc hoặc ve kêu.
    • Ngạt mũi: Ngạt mũi một bên, lúc đầu ngạt từng lúc, kèm theo có chảy máu mũi, màu máu như máu cá
    Link tham khảo: https://www.lamchame.com/forum/thre...ng-phuong-phap-chan-doan-som-ung-thu.1933208/

3. lantrinh012

lantrinh012 Thành viên tích cực

Ngày nhỏ em cũng có hạch dưới cằm khoảng 3 cái sờ ko đau. Ngày ấy bm em cũng đưa e đi khám ở K. Bác sỹ trích máu chỗ có hạch đi xét nghiệm thì ko vấn gì, bs nói đó là hiện tượng b.thường ở trẻ mới lớn ko những thế nó còn giúp cơ thể thải độc cơ. Lớn lên thì nó tiêu dần rồi mất lúc nào e cũng ko nhớ nữa. Mn cứ bình tĩnh đưa con đi khám kỹ cho yên tâm mn ah

4. dv.phucan

dv.phucan Bắt đầu nổi tiếng

nổi hạc là hiện tượng bạch cầu đang bảo vệ cơ thể, nhưng nếu kéo dài và đau thì ktra vẫn tốt hơn.

5. ladua

ladua Thành viên sắp chính thức

Có triệu chứng bất thường, nên đi chẩn đoán ít nhất là 2-3 chỗ để biết là kết quả chẩn đoán có chính xác ko bạn nhé, chứ nhiều khi chỗ này nói thế này, chỗ kia nói thế kia nữa thì khổ. Có kết quả đúng để chữa trị cho chính xác, bạn cho con qua Hưng Việt khám thử đi

6. duongyennhi

duongyennhi Thành viên chính thức

Qua tuần cho con đi khám đi mom, hạch dưới cổ mà để ý nếu càng ngày càng to lên thì nguy hiểm lắm. Nói thiệt chớ mấy u với hạch nhắc đến là thấy sợ rồi.

7. sieuthitructuyen24gio

sieuthitructuyen24gio Thành viên rất tích cực

Mẹ nó nên đưa con đi khám lại ngay tại bệnh viện chuyên tuyến trên để có kết luận chính xác, rõ ràng hơn. Hạch nổi chứng tỏ cơ thể con có dấu hiệu bất thường nào đó. Mong con sẽ không sao, nhưng mẹ nó cứ phải đưa con đi nhanh cho chắc chắn ạ.

8. lienbachuh

lienbachuh Thành viên sắp chính thức

Đi khám lại đi mn ạ. Giờ nhiều bs khám tắc trách lắm. toàn chuẩn bệnh qua loa thôi

9. Canary Bạch Yến

Canary Bạch Yến Thành viên tích cực

Chúc bạn mọi điều may mắn