Kinh nghiệm: Cơn ác mộng của một bà mẹ đẻ mổ

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi bs_san_nhi, 10/12/2012.

1. family@

family@ Thành viên kỳ cựu

Ðề: Cơn ác mộng của một bà mẹ đẻ mổ

Mình cũng sinh mổ đây mẹ nó ơi. Đúng là sinh mổ thật nhẹ nhàng va ko thấy đau đớn gì hết, chỉ 15p là xong. Ko biết có phải mình mổ đứa đầu ko ma ko cảm thấy đau như mẹ nó mô tả. Mình sinh tối hôm trước, đến chiều hôm sau truyền dịch xong. Sang hôm sau nữa họ rút túi dẫn nước tiểu (sorry moms) ra là mình đứng lên đi lai đươc chút ít và có thể cho con bú mạc dù sang ngày thứ 3 sữa mới về. Nhưng công bằng mà nói nếu được chọn mình vẫn muốn sinh thường hơn.

Đang tải...

2. rose18908

rose18908 Bắt đầu tích cực

Mình cũng sinh mổ đây nhưng đâu có thấy đau như vậy nhỉ. Lúc sinh thì đương nhiên là nhẹ nhàng rồi, sau đó thì đau vết mổ khi hết thuốc tê nhưng cũng không đến mức quá khinh khủng, sau khi sinh mổ 1 ngày mình cố gắng đi lại được rồi, còn sau 1 tuần thì mình quên luôn mất đau thế nào. Mà đó là không dùng viên giảm đau nào nhé, tóm lại mình thấy nhẹ nhàng hơn sinh thường, nhiều người bảo sinh thường đau tưởng chết chả dám đẻ nữa....

Có lẽ tuỳ cơ địa thôi các mẹ nhỉ?

3. giothu5-hanhphuc

giothu5-hanhphuc Thành viên kỳ cựu

Chị mình 2 lần sinh đều chọn sinh mổ. Thấy nhẹ nhàng lắm nên chị ấy toàn cổ súy mọi người nên sinh mổ thôi.

4. chjcatoj

chjcatoj Thành viên đạt chuẩn

hình như tùy người mà mổ mới khổ như thế.
    :(
    Mẹ tròn con vuông là tốt rồi. Biết đâu bé sau lại khác ^^

5. hpt0712

hpt0712 Thành viên rất tích cực

Em cũng sinh mổ đây mà thấy nhẹ nhàng chứ ko đến nỗi kinh khủng như bài miêu tả, đúng là cũng đau vết mổ nhưng đẻ thường cũng đau lúc rạch v khâu mà, vậy là đẻ kỉu j cũng đau rùi chỉ có đau chỗ nào thui, e thì thà đau bụng còn hơn:D

6. vongdautam

vongdautam Cơ sở sản xuất vòng dâu tằm An huy 0909886836

em thấy sinh thường hay sinh mổ cũng có TH dễ, TH khó, nhưng em vẫn vote cho sinh thường

7. Dayeucafemuoi

Dayeucafemuoi Bắt đầu nổi tiếng

eo nghe mẹ nó kể mà tớ thấy khủng khiếp. Tớ 2 lần đều sinh thường, hôm nay sinh mai về, ngày kia tự đi lên xuống cầu thang

8. NhimvaBoc

NhimvaBoc Thành viên chính thức

TRỜI, mẹ nó nói đúng quá! Em hâm mổ đẻ thường mà tử cung thì chả đẻ thường được. Chán quá!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

9. Quần áo trẻ em giá tốt

Quần áo trẻ em giá tốt Thành viên chính thức

đẻ mổ khổ lắm bạn ạ, chỉ có việc bất đắc dĩ phải để mổ thôi chứ người ta vẫn cứ chọn đẻ thường @@

10. lethianh

lethianh

em cũng sinh mổ nhưng dc bế con ngay, có điều cũng ít sữa và đau lắm

11. Mèo Bông béo

Mèo Bông béo Thành viên rất tích cực

Huhu, kinh khủng thế hả chị ơi??? : (
    Lại có người khuyên em sinh mổ chứ! Nhg mah nghĩ đến cảnh kiêng khem với đi lại khó khăn thế này thì em vái.... :rolleyes:

12. loanvnxk

loanvnxk Thành viên tích cực

Sanh thường tốt cho mẹ và bé nhưng các mẹ sợ cơn đau đẻ nên thường chọn sanh mổ , mà đã mổ lần 1 là phải 1 lần 2 đấy ạ , và chỉ được có con sau 3 năm :(

13. ngho180392

ngho180392 Thành viên tích cực

E nghĩ chắc do cơ địa thôi vì mấy c nhà e đẻ mổ hết,toàn mấy cây gậy cây sào mà cug k đến nỗi đau thế,có ng còn k đau tí nào...e thì đẻ thường bằg pp k đau chứ nếu chỉ đẻ thg thôi thì chắc e cug qd đẻ mổ...vì e fai chờ mở 3p mới đc tiêm thuốc nên trước lúc mở 3p đau kinh khủng,ngồi k đc đứng k xog,nếu k tiêm thuốc cứ fai chờ mở ra nthe thì đến lúc đc đẻ chắc e cug kiệt sức mất chả đẻ đc vì quá đau,đấy là chưa kể khoản khâu lại tầng sinh môn thì thôi rồi,sau đấy hag bnhieu đi vs khó khăn vô cug....theo e thấy thà đau vết mổ còn hơn đau vết khâu ở chỗ ấy c ah

14. yellowsea

yellowsea Bắt đầu nổi tiếng

Tốt nhất là sau 3 năm bạn ah, chứ còn đầy người sau khoảng 2 năm vẫn ok, quan trọng là để dạ con có thời gian nghỉ ngơi sợ bục vết mổ í mà

15. golddragon

golddragon 0975.207.622.

Tớ sinh mổ cách nhau 2 năm đây,đúng là nên để lâu hơn thì càng tốt cho sk của mình bạn nhỉ.

16. Z con

Z con Bắt đầu tích cực

bạn nào mà sinh thường như tớ thì thà sinh mổ còn hơn. 3 tiếng nằm trong phòng đẻ, đau gần chết. Bác sĩ ấn bụng mãi con mới ra cho, mà còn dọa nếu ko ra thì chỉ có móc sép lôi ra thôi. Hãi lắm. Còn vết rạch thì đến tận hậu môn. Đi vệ sinh ko được ngồi mất 2 tuần, còn đau thì cũng tương tự. Nghĩ lại mà tớ vẫn hãi. Lần này tớ lại muốn sinh mổ. hic hic

17. huongduongxanh_30032000

huongduongxanh_30032000 LH: 0974.353.505

vậy là trộm vía chị khỏe rồi, chứ 10 người mổ thì chắc chỉ được 1 người như chị thui đấy ạ, còn đâu như chu top hết, em chồng em mới mổ đẻ xong, lúc đầu lăn tăn sợ đau ko biết sinh thường hay mổ, vì thấy chị dâu đầu sinh mổ xong cũng giống như mẹ nó tả ý, thấy ko vấn đề gì cả. đòi mổ, đúng là ý nguyện đã được toại nguyện, ngày vỡ nước ối mà ko có cơn đau và mở được 1 phân suốt từ sáng đến tối đành để mổ. giờ thì biết rồi,mổ đến nay đã 6 hôm rồi mà vẫn ở viện, 3 ngày đầu nằm bẹp giường ko nhúc nhích ngày thứ 4 dậy đi được vài bước chóng mặt hoa mắt, giờ ngày thứ 6 vẫn ôm bụng chóng mặt hoa mắt. Con zai hơi yếu, mà ko tự chăm sóc được, ko ôm con cho bú được. Đến khi hôm thứ 3 thằng Cu phải chuyển lên phòng sơ sinh chăm sóc vì hay sốt tím tái khó thở, thương con cố ngồi dậy vắt sữa mà đau kinh khủng vắt được tẹo sữa. Hôm thứ 3 phải có người dẫn lên phòng sơ sinh tầng 4 để vắt sữa cho con uống cho có sức đề kháng, lên đến nơi mặt tím tái bác sỹ đuổi về ko đã cấp cứu còn rồi lại phải cấp cứu mẹ. ắc ặc trong khi đó các mẹ đẻ thường lần lượt hôm trước hôm sau về hết rồi.

18. topaz2012

topaz2012 Bắt đầu nổi tiếng

ôi, nghe mà thương quá, mình đẻ thường, con so , trộm vía ngan flaafn 2 mẹ con , hôm trước hôm sau là đc về luôn. về nhà được 10 ngày chưa hết máu, đã phải ngồi xe máy hơn 30 cây số từ quê lên cơ quan để giải quyết việc gấp. hic hic nghĩ lại thấy tài ghê gớm

19. vongdautam

vongdautam Cơ sở sản xuất vòng dâu tằm An huy 0909886836

đẻ mổ hay đẻ thường cũng có người này người nọ, nếu kg có j bất thường thì em thích đẻ thường nhất

20. Mẹ Hiếu

Mẹ Hiếu Bắt đầu tích cực

tớ cũng đẻ mổ đây có vấn đề gì đâu. sáng hơn 8h vào phòng mổ chưa đến 8h30 đã xong ra phòng hậu phẫu nằm nc bình thường. đến chiều thì ngồi dậy được và sáng hôm sau thì đi lại được. đúng là chị đau lúc co dạ con thôi vì vừa đau vết mổ vừa co dạ con nên đau không tả được. mất đúng 1 ngày ko ăn uống được vì đau sữa thì vẫn có nhưng ít không đủ cho con bú. 1 tuần sau về nhà tớ đi lại bình thường rồi chả vấn đề gì. nói chung là do cơ địa mỗi người thôi có người còn ko thấy đau tí nào. nói thế nhưng nếu sinh thường được tốt cho con hơn nên các mẹ cố gắng sinh thường. TH không thể sinh thường thì mới phải mổ thôi