Cần giúp: Con bị nôn trớ cả ngày

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Daoduclinh2012, 8/1/2014.

Tags:
  1. Daoduclinh2012

Daoduclinh2012 Thành viên tập sự

Hôm thứ 7 vừa r con em bị sốt đêm cao, em có đặt thuốc cho con thì sáng dậy con hết sốt và từ hôm đấy đến nay con ko sốt nữa. Nhưng lại có chuyện xảy ra cm ak, con bị nôn trớ suốt, ăn cháo hay sữa cũng đều trong tình trạng tương tự,và em cảm thấy là con ko thik ăn, ăn ko ngon miệng như bt. Bt 1 bữa cháo con ăn 2 lưng bát con, sữa uống 200ml mà ko phải hò hét rì cả. Mấy hnay thì chỉ đc lưng bát cháo, 100ml sữa đã nôn ra hết. Output của con vẫn ổn, ko đi ngoài, con vẫn chơi ngoan, chỉ mỗi tội ăn là bị thế. Trc đó con có bị sổ mũi,ko ho nhưng hnay e thấy con ho, nôn trớ nhiều và có đờm, cm tư vấn giúp em với.
    Thêm nữa là em muốn cho con đến khám tại nhà riêng của bsi viện nhi, có mn biết chỗ tốt và chuyên về kiểu này ko ạ , thanks cm đã đọc :(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Daoduclinh2012
    Đang tải...

2. Minh Liberi

Minh Liberi

Ðề: Con bị nôn trớ cả ngày

Bạn cho con đi khám tự nguyện ở viện Nhi cũng được, địa chỉ bác sĩ viện Nhi thì trên mạng có nhiều nhưng mà mình chưa trực tiếp khám ai nên cũng ko biết khuyên bạn như thế nào. Có điều dựa theo triệu chứng thì khả năng cao là bé bị viêm A do đờm mũi lâu ngày rồi, bé nhà mình từng bị, sốt cao sau đó hạ sốt thì họng vấn đau, cháu ăn không ngon và nôn trớ liên tục là dễ hiểu, bạn nên đưa cháu đi khám để bác sĩ cho uống thuốc, tránh để viêm A mà dạng mủ là mồm hôi còn khó ăn nữa :) thêm nữa là sau mỗi lần cháu nôn bố mẹ nên rửa mũi cho cháu tránh thức ăn trào lên ở khe mũi và đọng lại ở đó.

3. Daoduclinh2012

Thanks mn nhiều nha, mai mình cho con đi khám luôn :(

4. anquyen368

anquyen368 Thành viên tích cực

mn mua domperidom nước cho bé uống xem sao

5. chich 1b

chich 1b Bắt đầu nổi tiếng

m cũng đang muốn tìm hiểu vụ này vì con m gần 3t rồi mà gần như ngày nào cũng nôn. chỉ ho 1 vài tiếng là đã nôn hết cả. tình trạng kéo dài khiễn con m gầy hẳn đi.
    M thì cứ nghĩ do bị ho nên dễ bị nôn nên ko cho đi khám. Liệu có phải là bệnh lí hay ko????

6. bopyeu_90

bopyeu_90 Thành viên kỳ cựu

thằng cháu nhà em cũng hay nôn trớ, hay ngậm 1 mồm cháo, nhưng trộm vía từ hồi cho uống siro Hoa thiên đến giờ ít nôn trớ hẳn, trc chỉ hơi ho tí là cho ra hết, giờ nhiều hôm e thấy nó ho đờm kinh lên đc mà ko nôn tí nào, tăng cân thì chưa thấy tăng nhưng con ít trớ cũng đỡ sốt ruột, em ko qcao đâu các mẹ đừng hiểu nhầm e nhé.

7. PhamMinhTuan

PhamMinhTuan Thành viên nổi tiếng

ui, tốt vậy hả em??????????ko trớ thì đỡ xot ruột rồi em ạ!!!!còn ăn được thi se tăng kg thôi

8. tunglam0983

tunglam0983 a

cứ cho bé đi khám xem có bị viêm A không nhé, vì thường bị vậy mới hay nôn trớ và kèm ho mãi không khỏi. :)

9. Daoduclinh2012

Hôm qua mình có cho con uống r nhưng ko có kết quả, con vẫn nôn ra hết. Trv hnay con chưa trớ ra lần nào, mừng quá, đang định cho con đi khám chiều nay thì sáng rờ con ăn 2 bữa r mà ko thấy nôn nữa. Thanks cm đã góp ý

10. medodo1

medodo1 Vui vẻ_ chất lượng

Mn cho con theo dõi thêm thấy nôn trớ tiếp là phải đi khám ấy nhé! Trộm vía con khỏi rồi hiiihih

11. xuxu3003

xuxu3003 Mỹ phẩm Handmade

trộm vía con đã khỏi, thời tiết này các mẹ phải cẩn thận

12. buiphuonganh

buiphuonganh Thành viên rất tích cực

bé con nhà em qua nay ko biết tại sao cứ ăn gì vào cũng bị nôn và còn tiêu chảy, bé ị 2 lần ngày nhưng toàn nước thôi, ăn thì chán ăn mà đc tý ji là nôn hết ko biết bé bị sao nữa lo lắng quá

13. Jew Night

Jew Night Banned

Bạn đưa con đi khám ở viện nhi TW hoặc viện Xanh-pon cho chắc ăn nhé

14. Minh Liberi

Minh Liberi

Tên nhà mình cũng vừa bị xong, chắc rối loạn tiêu hóa mẹ nó cho ăn sữa chua probi (hoặc loại nào cũng được miễn là có đề là nhiều lợi khuẩn) sau khi ăn và uống men tiêu hóa trước khi ăn 30' xem sao, nếu mà đi nước thì có thể dùng men tiêu hóa kèm cầm tiêu chảy Smecta ý, uống trước ăn 30' nó tráng một lớp trong dạ dày đỡ bị tiêu chảy, trẻ con uống nửa gói ngày 1 lần thôi :) Nếu uống men và ăn sữa chua 1 ngày mà ko thấy cầm hoặc phân đặc lại, đi nước ngày trên 5 lần thì đưa con đi khám ngay mẹ nó ạ. Tên nhà em ngày đi nước 5 lần em cho ăn sữa chua uống men cầm lại ngay là do rối loạn tiêu hóa thôi, còn nếu tiêu chảy do virus thì phải đi viện

15. cunbabyshop275

cunbabyshop275 Thành viên tích cực

bé nhà em cũng sốt mấy ngày hnay rồi, chẳng ăn uống gì cả, cứ đưa thìa cháo vào mồm là lấy tay bịt miệng luôn, em ko biết làm cách nào để cho bé ăn được nữa, sữa thì vẫn uống bình thường nhưng nhất định ko ăn cháo gì cả, hôm qua mang bé đi bạch mai khám bs bảo bị sốt virut sáng nay thấy khỏe rồi hết sốt nhưng vẫn ko chịu ăn thìa cháo nào cả, có mẹ nào biết thuốc gì và cách nào để bé nhà em chịu ăn không ạ. em cảm ơn các mẹ trước nhé

16. Minh Liberi

Minh Liberi

Con mới ốm dậy ko ép ngay được đâu bạn ơi, cho bé ăn cái gì khác mà bé thích xem, giống như mình hồi bé ốm dậy mồm miệng nhạt có muốn ăn gì đâu, cũng ko thích bị ép :) có thế bé ốm lại kèm thêm cả mọc răng chẳng hạn :) hay cho bé ăn cơm xem :) ngứa răng thì nhai ngay

17. thucphamsach-tb

thucphamsach-tb Bắt đầu nổi tiếng

Con bạn bí sốt, có nghĩa là bị viêm gì đó rồi. Mình nghĩ là liên quan đến họng, phổi, hệ hô hấp nói chung, vì bé có đờm và ho mà. Đờm và mũi nó dính trong họng, làm bé khó chịu, và ho là nôn ra ngay. Chính vì cơ thể bé không khỏe thì sẽ k muốn ăn bạn ạ. 0437225455, đây là sdt phòng khám tư của BS. Tuấn viện Nhi, chuyên về hô hấp. BS kê thuốc ít lạm dụng kháng sinh, và phòng khám BS ây cũng có máy soi, chiếu, thử máu, nếu mẹ nó ngại đến viện thì qua phòng khám này cũng dc. Nhưng cũng đông đấy bạn ạ.

18. Mẹ Tôm style

Mẹ Tôm style mẹ trẻ style :)

Con e trộm vía ucngx đỡ nôn trớ lắm , chỉ mấy lần bị ho là nôn ra thui ạ :(