Cần giúp: Con Bị Tiêu Chảy, Uống Thuốc Nhưng Chưa Đỡ. Phải Làm Sao?

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi melinhna, 5/8/2010.

1. melinhna

melinhna Thành viên tập sự

Mọi người ơi giúp mình với, Bé Na nhà mình 2 hôm nay không hiểu ví sao lại đi ngoài rất nhiều kèm theo nôn mửa và sốt nhẹ. Mình đưa bé đi khám bác sỹ chẩn đoán Bé bị tiêu chảy virut và cho thuốc về uống nhưng thấy tình hình không máy tiến triển. Ai có kinh nghiệm về vấn đề này thì giúp mình với. Mình lo quá hai đêm nay cả 2 mẹ con chẳng ngủ được tí nào cảo . Huhuhu, đang rất gấp nên monh được chia sẻ sớm. thanks:?:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi melinhna
    Đang tải...

2. Me Ngoc Nghe

Me Ngoc Nghe Thành viên tập sự

Ðề: trẻ bị tiêu chạy

Mẹ nó đem phân con đi xét nghiệm chưa?Chẩn đoán thì may đúng thôi.Bé đi ngoài nhiều lần kèm sốt và nôn có thể bé bị cảm tả ,cũng có thể bé bị lị.Uống men Lactomin Plus + nước lá ổi sao vàng sắc đặc đi.Nếu 1 ngày không đỡ thông tin mình chỉ chỗ mua thuốc đông y cho.

3. me_yeu_tina

me_yeu_tina Thành viên rất tích cực

Mẹ nó đừng quá lo lắng, cứ dùng theo chỉ định của bác sĩ đi đã, theo như bác sĩ nếu 5 ngày k đỡ mới phải đáng ngại,
    Mẹ nó nên lấy phân đi xét nghiệm và tốt nhất là ở VIện dinh dưỡng, Cho bé uống nhiều nước, nước cam pha đường và vài hạt muối chống mất nước, Hoặc có thể uống nước dừa 1 quả/1 ngày cũng chống mất nước. Con nhà tớ đợt vừa rùi bị sốt vi rút cũng có triệu trứng đi ngoài mất mấy ngày..Nhưg mẹ nó đừng quá lo lắng nhé. Chúc 2 mẹ con mau khoẻ

4. phuongedu

phuongedu

BÉ đã đỡ chưa bạn, hic, bạn vào toipc bé bị tiêu chảy do rota virut thì sẽ có ngay câu trả lời, vì sốt và đi ngoài do virut này thì phải từ 5 đến 7 ngày mới tạm ngưng, còn miệng nôn trôn tháo nữa.

5. smile

smile Thành viên rất tích cực

Bé nhà bạn đã đỡ chưa, con đi khám và uống thuốc được bao lâu rồi, sốt có cao ko?. Con bị như thế thì cách đầu tiên là cầm cho bé khỏi đi ngoài nhiều lần, cùng với thuốc của bác sĩ thì bạn ninh cháo carot cho con ăn nhiều chút vì carot để bé cầm đi ngoài rất tốt. Bên cạnh đó thì bù nước với Olezon - pha đúng tỉ lệ cho con uống từng ngụm nhỏ 1 nhiều lần trong ngày. Cho bé ăn uống bình thường, chỉ phải giảm lượng đường và mỡ 1/2. Không cho ăn đậu xanh, uống nước có ga.
    Trước con miệng nôn chôn tháo tớ còn đánh gió = đồng bạc với lòng đỏ trứng gà luộc với chút muối nữa. Bạn thử xem, chúc con mau khỏe!

6. lvdhyd

lvdhyd Banned

7. Cunkun

Cunkun Thành viên rất tích cực

Bé nhà mình cũng đang bị ỉa chảy cấp. Đã nằm viện 1 tuần thấy đỡ cho về nhà vẫn uống men tiêu hóa theo đơn của bác sỹ, được 1 hôm đi ngoài bình thường, hôm sau lại thấy bị tiêu chảy trở lại, đến hôm nay vẫn chưa khỏi. Đã cho uống thuốc đông y nhưng vẫn không khỏi. Nghe nói uống nhiều men tiêu hóa cũng sẽ bị loan khuẩn, không tốt cho đường ruột của bé phải không các mẹ. Bé nhà mình cũng đang mọc răng nữa, nhìn con đi ngoài nhiều, mệt lả.. mẹ thương quá mà chẳng biết làm gì cho mau khỏi cả. Hôm nay đã dặn bà sao búp ổi cho bé uống xem có đỡ không nữa. Thương con quá...

8. phuongedu

phuongedu

Bé nào bị đi ngoài phân lỏng, mua thử men tiêu hóa Lacterfol của Pháp cho con uống thứ nhé, tốt lắm đấy.

Cunkun thích bài này.
  9. melinhna

:???::???:Cảm ơn các mẹ đã giúp nhé, Bé mình đi ngoài nhìu quá dẫn đến cơ thể bé bị luỗi đi. Mình nóng ruột phải ẵm bé vào bệnh viện nhi,nằm gần một tuần, được sự tư vấn của các mẹ mình đã làm theo, Đến giờ bé cũng đã đỡ rùi. Chỉ khổ mình thui,huhusụtsùi. Bé đi ngoài thế là các bà của bé cấm không cho mình được ăn gì lạ bụng, kiêng chất tanh, chất chua.......Không biết làm thế có đúng không? Mình cũng lo cho bé nên phải làm theo lời các bà của bé, đến giờ bé cũng đã tạm ổn mà mình vẫn chưa giám ăn những thứ mình thích. Các mẹ thấy mình có khổ không?

10. Enfa

Enfa Thành viên rất tích cực

bạn vẫn nên ăn uống đủ chất để lấy sữa cho bé bú không nên kiêng khem nhiều.

11. Birua

Birua Thành viên tích cực

Bé bị đi ngoài nhiều dễ bị mất nước. Bạn bù nước cho bé bằng cách cho uống Osezol (nhớ pha đúng tỷ lệ hướng dẫn). Ngoài uống thuốc theo đơn của bác sỹ, bạn nên giữ gìn việc ăn uống cho bé, chỉ nên ăn thịt nạc thôi, ko uống nước cam trong thời gian này. Nhiều khi phải cho bé uống sữa Enfalac (sữa đậu nành cho bé) 1 thời gian đến khi bé khỏi hẳn thì mới cho uống lại sữa bò cũ.
    Mong bé nhà bạn sớm khỏi bệnh

12. Birua

Bé đi ngoài nhiều dễ bị mất nước. Bạn nên cho bé uống Osezol để bù nước. Trong thời gian này chỉ cho bé ăn cháo hoặc bột nấu thịt nạc, cà rốt, nên ngừng uống nước cam tạm thời đến khi khỏi. Ngoài uống thuốc theo đơn bác sỹ, một số bé phải uống sữa Lactose free (sữa đậu nành cho bé) 1 thời gian, đến khi bé khỏi mới chuyển uống sữa cũ của bé.
    Mong bé nhà bạn nhanh khỏi bệnh

13. melinhna

Mình cũng nghĩ như thế. Nếu mình phải kiêng khem nhìu thế thì lấy chất gì cho con bú.

14. phuongedu

phuongedu

Hiện giờ bé đang được bác sĩ kê cho men tiêu hóa gì để cải thiện đường ruột trở lại?

15. nhuy

nhuy Banned

cho uống thuốc thôi mẹ nó :):)

16. melinhna

Bác sỹ cứ bảo bé đã khỏi bệnh và cho ra viện thui mẹ nó ah, chẳng cho đơn thuốc gì đâu. Với lại đợt ốm này xong thấy bé sút cân và gầy beo đi mình đang lo quá, không biết có cách gì để lấy lại phong độ cho Bé không mẹ nó nhỉ? giúp minhhf nhé !

17. Mẹ Họa Mi

Mẹ Họa Mi Thành viên mới

Mẹ bé Na ơi, bé đã đỡ tiêu chảy nhiều chưa, bệnh tiêu chảy này nguy hiểm lắm đó, nhớ giữ gìn cẩn thận cả bé bị nhiễm khuẩn nhé...^^

18. livetomyself

livetomyself Thành viên tập sự

Mấy hôm này bé Gấu nhà mình bị đi nhiều quá mấy hôm rồi, mình lo quá ngoài uốn Osezol còn cần gì nữa không các mẹ ah ?

19. Birua

Mẹ này nói đúng đấy. Bé bị tiêu chảy do rota virut thường có biểu hiện như vậy. Bé dễ bị mất nước, các mẹ phải cẩn thận đấy

20. Cunkun

Cunkun Thành viên rất tích cực

Bạn có thể cho bé uống Antibio ngày 2 gói + enterogemina của Pháp ngày 2 ống để cầm tiêu chảy. Bé nhà mình thuộc loại cực khó uống thuốc nên mình đã mua 2 loại này theo đơn bác sỹ kê, pha lẫn với nhau rất dễ uống bạn ạ. Vì nó không mùi, vị nhạt nhạt chứ không như mấy loại men tiêu hóa có vị ngọt khác. Ngoài ra bạn có thể cho bé uống thêm nước gạo rang sắc, hoặc nước cà rốt sắc nữa bạn nhé. Cũng rất có tác dụng đấy bạn ạ. Bé nhà mình mấy tháng trước cũng bị, mình dùng cách này rất hiệu quả, mẹ nó thử áp dụng xem sao. Chúc bé ngoan, chóng khỏi bệnh nhé!