Cần giúp: Con Em 14 Tháng Hay Hét

Thảo luận trong 'Cư xử với con' bởi vinhhoa269, 29/10/2012.

1. vinhhoa269

vinhhoa269 Thành viên chính thức

Bống nàh em bây giờ 14 tháng khi sinh cháu được 2,1kg và sinh lúc 29 tuần 1 ngày.Cháu giờ chưa biết đi và đứng nhưng em không lo bằng việc cháu rất hay la hét và cháu cứ nhắm chặt mắt lại và mặt tái mét rồi cháu hét, em sợ lắm có em bé nào như thế không ạ và có nên di khám không ở hà nội thì khám ở đâu ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi vinhhoa269
    Đang tải...

2. congtymio

congtymio Thành viên đạt chuẩn

Ðề: Con em 14 tháng hay hét

Có phải con bạn luôn la hét vào cùng một thời điểm trong ngày? Có phải khi đó bé đói, buồn, hay mệt mỏi? Phần lớn các bé ở giai đoạn này chọn cách kêu khóc như một cách để biểu hiện sự thất vọng. Bạn có thể giúp bé bằng cách ra cử chỉ cho bé thấy là bạn đang lắng nghe bé. Khi bạn thấy bé ré lên trong khi vặn vẹo người trong xe đẩy, hãy hỏi bé "Hử?!", và thể hiện là bạn đang muốn biết bé cần gì. Bời vì bé sẽ nhận biết được điều đó và sẽ cố gắng giao tiếp lại với bạn nên bé sẽ không còn lí do để mà kêu khóc nữa.

3. ha.vi2011

ha.vi2011 Thành viên kỳ cựu

mình thấy mẹ nó nói có lý còn chính xác thì cho đi khám xem thế nào hay do thể chất của bé có vấn để gì sao

4. bskhoe

bskhoe Thành viên tích cực

Con bạn có thể do sinh thiếu tháng nên sẽ không tránh khỏi được một vài vấn để xẩy ra với trẻ. Việc trẻ hay la hét đúng là do trẻ sợ hãi hay không ưng ý 1 điều gì đó. Bạn hay cố gắng quan tâm đến trẻ nhiều hơn, chuyện trò và vỗ về khi bé tỏ ra không thích điều gì đó. Ngoài ra bạn có thể để 1 con dao ở đầu giường đây là mẹo có lâu rùi.
    Nhưng tôi nghĩ bạn cũng nên cho trẻ đi tham khám. ở Hà Nội bạn nên đến bệnh viên nhi trung ương. Nơi này đông những điều trị chẩn đoán chính xác hơn bạn ah.

5. giadinhcun

giadinhcun Thành viên kỳ cựu

hồi trước mình hay mắng con, đêm con hay hét lắm, khi mình dịu dàng hơn, đưa con đi chơi nhiều hơn là tình hình cải thiện ngay, thương con quá

6. tunglam0983

tunglam0983 a

cháu đang cố gắng vượt qua chính mình, cháu muốn được đi, muốn được mẹ dạy cách đi, cách nói, cách đọc. Bởi đáng ra tuổi cháu bây giờ là được quyền làm những hoạt động đó rồi.
    không có bác sĩ nào có thể thay thế được mẹ cháu, không có người thầy nào có thể làm tốt được bằng mẹ cháu. Vì vậy, mẹ cháu hãy cố gắng giúp con vượt qua giai đoạn này nhé. Mình tin là mẹ sẽ giúp được bé.
    Cho mình hỏi thêm là bé đã biết bò chưa? Đã biết bám đứng chưa?
    Tại sao bạn lại không lo lắng khi con chưa đi được? Hay bạn nghĩ rằng nhiều đứa bé khác bình thường, không sinh thiếu tháng như con mình mà còn chưa đi được, thì con mình chưa đi được là đương nhiên? Bạn có nghĩ rằng con bạn cũng nghĩ vậy không?