Con Gái 89 Năm Nay Đã Gọi Là Ê Sắc Ế Chưa Các Mẹ

Thảo luận trong 'Chào hỏi - làm quen' bởi susu12345, 21/4/2016.

1. susu12345

susu12345 Thành viên sắp chính thức

Các mẹ ạ, hôm nay trong người cảm thấy mệt mỏi, e lang thang vào đây rồi lại muốn tâm sự một chút với các mẹ.
    Là thế này, e sinh vào giữa mùa thu, năm con Rắn. Cũng trải qua 2 cuộc tình vắt vai rồi. Nhưng người thứ nhất e yêu sâu đậm lắm, yêu từ hồi lớp 10 cơ. (yêu sớm nhờ). Rồi vì một số lý do mà 2 đứa e ko đến được với nhau. Nhưng vì quá yêu nên e cứ loằng ngoằng mãi. Trong khoảng thời gian đó, e có tìm hiểu 1 người. Gặp nhau cũng tình cơ, anh ấy luôn làm em cười, nhưng thật sự e chỉ là thích thôi. Và trong lòng cũng ko yêu được người đó. Mối quan hệ đó cũng kéo dài cỡ 2 năm, rồi e cũng chủ động chia tay vì ko muốn xem người ta là người thay thế.
    Rất rất lâu rồi, e chẳng thật sự có 1 mối quan hệ gọi là yêu với ai cả. Những người có ý đến với em, e đều từ chối hết. Không phải vì chảnh gì đâu, mà vì hơn 1 năm nay e thật sự ko có cảm xúc. Em ko muốn yêu, e chỉ làm việc như điên như dại, hết ngày về, e lại kiếm việc làm thêm. Rồi thì khi nào mệt thì ngủ. Những người theo đuổi e bây giờ cũng có, nhưng khi họ nhắn tin, gọi điện, hay rủ đi chơi e đều ko nhiệt tình trả lời. Cố gắng lắm mới rep được 1 tin cho đỡ bất lịch sự.
    Ngày trước e nói nhiều lắm, mồm bon trước não cơ. Nhưng hơn 1 năm nay, thậm chí cả ngày e chẳng nói với ai câu nào. Ngoài những câu bắt buộc phải trao đổi trong công việc, còn lại thì k tuyệt đối k mở miệng. Em sống thu mình như 1 dị nhân như vậy đấy
    Thời gian gần đây, e cứ nghe được những câu đại khái như ế mất rồi, ai hỏi tuổi, rồi nói chưa có người yêu họ đều tỏ vẻ hơi kỳ thị, hơi miễn cưỡng kiểu rất ái ngại và thương hại cho mình ý.
    Rồi mẹ em nữa, mẹ e hiền lắm, mẹ e ko dục em lấy chồng như các bạn tâm sự là đến tuổi bố mẹ dục thế này thế kia đâu. Nhưng e biết mẹ e mong e sớm có gia đình riêng để mẹ yên lòng. Em biết vậy, thế nhưng e ko thể làm được.
    Các chị, các mẹ ơi, nếu không muốn lấy chồng thì có làm sao ko?
    Nếu cứ lấy chồng mà bản thân mình k thể yêu, và thật sự bây giờ tâm hồn e hóa đá rồi, ko biết yêu là gì thì lấy về có hạnh phúc ko?
    Rồi tuổi 89 đã phải là ế lắm rồi ko?
    Thật sự lòng em nặng trĩu quá!!! :(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi susu12345
    Đang tải...

2. Ngoc Mun85

Ngoc Mun85 Thành viên mới

chắc b chưa tìm đc người phù hợp thôi, chứ phụ nữ ai cũng cần yêu thương mà. có thể lần đầu b yêu sâu đậm quá nên khi chia tay b bị sốc và co mình lại đấy. cứ mở lòng ra và yêu đi, cũng có nhiều điều thú vị lắm đấy. nhất là khi được làm vợ làm mẹ nữa. chúc b mau vượt qua và tìm đc HP đích thực. :)

3. thungabnbg

thungabnbg

tình cảm con người mà ,mong ban sớm tìm đc người yêu,ko voi dc đâu
    lấy người yêu mình hơn minh yêu họ thì tốt hơn

4. Huyền Lương

Huyền Lương Thành viên tích cực

rồi bạn sẽ gặp được 1 người cho bạn cảm giác yêu thương và an toàn thôi mà. mình cũng 89 nè. cũng chưa chồng nè. nhưng ko sao. mình ko có suy nghĩ tiêu cực. bởi vì mình vẫn ham chơi và muốn làm được điều gì đó cho bố mẹ trước khi lấy chồng. đôi khi cũng có suy nghĩ sợ lấy chồng. sợ ko phải gì cả. mà sợ rằng mình sẽ ko hp. hôn nhân nhiều vấn đề. phải đối mặt với những điều ko hay. mình sợ mình ko thể chịu được. vì thời đại bi giờ cái chuyện ngoại tình đầy rẫy ra...sợ lắm ý...huhu

5. MINHCHAU2013

MINHCHAU2013 Bắt đầu nổi tiếng

Tình đầu thường sâu đậm nhưng mấy ai yêu lần đầu là lấy nhau đc đâu. Nỗi buồn nào rồi cũng sẽ nhạt dần theo thời gian.e hãy mở lòng tình yêu rất đẹp sẽ có tràng trai yêu e trọn đời.

6. me hoa hong

me hoa hong Bán hàng uy tín.

Để chj hỏi cq xem có ai hợp 89 ko nhé.

7. snow_rainbow

snow_rainbow

mặc kệ đời đi c ơi. :D mình sống thấy thoải mái là dc, chứ khái niệm ế bây h cũng khó nói

8. muoitom-banhtrangtayninh

muoitom-banhtrangtayninh Cung cấp muối tôm, bánh tráng Tây Ninh tại Hà Nội

đọc nghe cũng giống mình quá, và mình cũng mới chia tay sau gần 2 năm yêu nhau, mình 87 và bjo cũng chưa có 1 ai . hjcjchjcxjhccj

9. hangthailanchuan

hangthailanchuan HÀNG KHÔNG ĐÚNG CHẤT LƯỢNG ĐỀN TIỀN 10 LẦN

Em gái à. Sn 1989 không phải là đã ế nhưng cũng nên có một bờ vai vững chắc để mình dựa vào. Em hãy mở lòng mình ra và sống thực sự vui vẻ, ý nghĩa. Chị tin rằng hạnh phúc sẽ mỉm cười với em.

10. phan văn đức

phan văn đức Bắt đầu tích cực

Rất vui khi được làm quen với bạn mình là Đức Mật Ong

11. sieuthitructuyen24gio

sieuthitructuyen24gio Thành viên rất tích cực

89 thì còn trẻ mà bạn! Giờ chả có ai ế đâu, quan trọng người ta có muốn sẵn sàng với hôn nhân hay chưa. Bạn cứ tự tin và thoải mái lên. Không cần phải gượng ép khi mình thực sự không có tình cảm hoặc cảm xúc. Bạn có công việc, bạn có thể tự lo cho mình, bạn ắt có tương lai. Duyên đến sẽ đến thôi bạn ạ. Mình có thể hiểu cảm giác của bạn, mình đã từng yêu mối tình đầu 10 năm nhưng 2 đứa vẫn không thành, mình cũng buồn bã, cũng tự ti... Rồi mối tình thứ 2 của mình cũng đứt gánh giữa đường. Mãi đến vài năm, giờ mình sống vui vẻ, thanh thản, tự tin và tự do. Đừng vì những lời đàm ra tếu vào mà nghĩ rằng mình phải thế này, phải thế khác. Cuộc sống là của mình, do mình, người ta có thể nói nhưng người ta không thể sống thay bạn được. Chúc bạn may mắn, vui vẻ để làm những điều bạn muốn và sớm có tình duyên ;)

susu12345 thích bài này.
  12. Bùi Hào Nam

Bùi Hào Nam Bắt đầu nổi tiếng

Đừng lo mình ế, hay giao lưu, mở cánh cửa trái tim mình ra, đón nhận những tình cảm chân thành.
    Chị mình sinh tháng 9/1989 vẫn còn vô tư lắm, không thấy bà sốt sắng chút nào cả. ::)

nguoikhiemthi thích bài này.
  13. linhanh1406

linhanh1406 Bắt đầu tích cực

duyên số cả thôi em ạ. Chị 32t mới cưới mà cứ vui như tết ý. rất hphuc, Nên em cứ vui vẻ, sống cởi mở, ăn chơi nhậu nhoẹt tưng bừng vào, rồi sẽ tìm đc 1 người ưng ý. Chúc em cầu đc ước thấy nhé

susu12345 thích bài này.
  14. susu12345

susu12345 Thành viên sắp chính thức

Lâu lắm không vào, thấy topic của mình nhận được nhiều lời động viên của các thành viên quá. Thời gian này hì hụi làm việc mình cũng bẵng luôn đi ấy chứ. Lên đây mới thấy nhiều bạn cùng hoàn cảnh :D. Thật sự là e cũng không lăn tăn vụ này nữa đâu ạ.

15. nguyenthu82

nguyenthu82 TAKE IT EASY

Quan trọng là tìm được người hợp chứ sớm hay muộn không quan trọng

16. AvyAvy

AvyAvy Thành viên tích cực

Muộn còn hơn nhầm không còn trẻ nhưng cũng chưa phải quá già chúc mn sớm tìm được hp của mình

17. Ngọc Quỳnh 97

Ngọc Quỳnh 97 Chuyên Viên Kinh doanh

chúc bạn sớm tìm đk người hợp với mình nghen