Tâm sự Con Gái Như Công Chúa, Con Dâu Như Nô Tì

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi hatran2016, 15/5/2017.

1. oanhoanh_2013

oanhoanh_2013 Thành viên chính thức

Từ ngày đi lấy chồng mình thấy thương mẹ nhiều hơn, về nhà hay giành làm mọi việc, không để mẹ động tay động chân. Mẹ đẻ thì thương con gái đi đường xa vất vả, lâu lâu mới về nhà, thương con sang nhà chồng không được nghỉ ngơi, lại phải chăm 2 đứa con nhỏ nên cứ muốn chăm sóc :( Ngược lại, sang nhà chồng thì làm từ A đến Z. Mình 2 đứa con nhỏ, em dâu 1 đứa con nhỏ, đang bầu đứa thứ 2 nên nó chẳng làm gì. Chồng nó cũng ngồi vểnh râu cho mình làm 1 mình. Chồng mình thì mải chơi game hoặc sang nhà bạn bè xung quanh chơi. Lắm lúc tủi thân. Thấy lắm người vô ý thức quá, chán, chả muốn về.

Đang tải...

2. toilapikachu

toilapikachu Bắt đầu nổi tiếng

Tớ thì thấy chả thể nào mà hòa hợp được với nhà chồng, thậm chí tớ còn coi như kẻ thù luôn ấy, không ưa tí nào luôn. Ai đời vợ chồng cãi nhau có tí, có nặng lời một tí thì cả bà chồng và mẹ chồng nhảy vào bênh con, bênh cháu, còn chửi bới mình, rủa độc mình. Đã thế lại còn xui con, xui cháu bỏ vợ. Như vậy thì các mẹ liệu có thể coi như không có gì xảy ra mà vẫn vui vẻ với nhà chồng được không? Tớ thì never

hatran2016 thích bài này.
  3. mecusang

mecusang CHỮ TÂM KIA MỚI BẰNG 5 CHỮ TIỀN

Gia đình bạn là nhà chồng không biết điều
    Hơn nữa bạn suy nghĩ quá nhiều
    Nếu mệt bạn cứ nói với chồng là mệt, say xe, bạn ngủ, chồng bạn tự phải giơ lưng ra đỡ cho bạn
    Bạn ở với chồng cả đời, ở với bộ mẹ chồng 1 vài ngày. Cố được thì cố, không cố được thì thôi. Quan trọng là phải chia sẻ với chồng chứ đừng ôm cục tức rồi mẫu thuẫn với gia đình chồng thì ko hay

yeuthuong76 thích bài này.
  4. Nga baby

Nga baby Thành viên mới

Đúng kiểu sống chung với mẹ ck mà

5. huonghaui

huonghaui Thành viên rất tích cực

Cơ bản do bạn chủ top cũng là em dâu nữa, nếu là chị dâu thì sẽ dễ nói hơn chút, vì mọi người trong nhà từ mẹ chồng đến chị chồng đều nghĩ bạn là dâu, lại là em dâu cho nên dường như mặc định những vc đó là của bạn. Giống như nhà mình, chị chồng cũng thường xuyên vào ăn cơm cùng, dù mình có con nhỏ, chị thì hiếm muộn chưa có con nhưng cũng ko bao giờ chị cùng vào nấu ăn cùng, ăn xong cũng là mình rửa bát. Ban đầu 2 vợ chồng mình cũng khó chịu nhưng giờ cũng quen với vc đó, chỉ nghĩ là thêm bát thêm đũa chứ nếu ko có chị thì mình vẫn tự làm mà, thôi dĩ hòa vi quý bạn ạ, bạn lâu lâu mới về chứ nhà m thì chị chồng thường xuyên về ăn cơm như vậy, đc cái chị quý mấy đứa trẻ nhà mình nên mình cũng ko nghĩ gì, quan trọng là bạn nghĩ sao cho thoải mái thôi!

6. dinhngoclam113

dinhngoclam113 Bắt đầu tích cực

May mắn cho mình là cưới được 3 năm mà mẹ chồng nàng dâu chưa cãi nhau bao giờ, may quá may quá.

7. hungphatjsc

hungphatjsc Thành viên tích cực

:), may quá nhà ck mình ko có em gái. Bình thường thì mình về nhà mẹ đẻ cũng được chiều như công chúa mà, nên mẹ ck bạn chiều cgai bà cũng là điều dễ hiểu thôi mà

8. hungphatjsc

Bạn có ở cùng mẹ ck ko, nếu ở xa thì không cãi nhau là chuyện bt mà

9. dinhngoclam113

dinhngoclam113 Bắt đầu tích cực

Có chứ, ở cùng mà, 3 năm rồi, a di đà phật là mình thấy mọi chuyện vẫn ổn, theo cảm giác thôi mà.

10. Xinh Hoa

Xinh Hoa Thành viên chính thức

Ôi mẹ chồng, ai chằng vậy.

11. Phương halloween

Phương halloween Thành viên rất tích cực

nhà ai chả thế hả chủ top, mình ko đến mức bị vô tình như kia nhưng về nhà gần như chả có tình cảm gì ,về nghĩa vụ làm từ a đến z hết thời gian lại đi thôi, cơ bản là làm và làm như 1 con ô sin thì mới có nết , ko lại bảo lười ngại việc chứ ko có chuyện quây quần vui vẻ bên nhau ,chấp nhận bạn ah, quan trọng là sống với chồng với con nuôi dạy con ngoan khỏe hạnh phúc thui...

12. Do Thi Thuy

Do Thi Thuy YME

Thích câu trả lời của mn. Mình cũng vậy, rửa bát, nấu cơm là chuyện thường, ngày 3 bữa. Nhiều người còn thường nói không biết làm để khỏi phải làm nữa ý.
    Còn mình thì nghĩ khác, mình nấu nhiều, làm nhiều thì mình sẽ biết làm nhiều, nấu ngon làm nhanh. Còn họ thì nhiều khi muốn làm thì làm chậm hoặc không ngon thì lúc muốn làm thì có khi lại không tự tin, hoặc không làm được như chủ top đâu. Vậy nên mình cứ tìm niềm vui trong phục vụ vậy. Nhà mình ăn xong, mọi người thích ngồi buôn. Mình lặng lẽ đi rửa bát, mình không thấy sao cả, mình thích đi rửa bát hơn là ngồi buôn dưa lê.
    Nhưng mẹ mà cứ lỡ tay đổ này đổ kia vò người con như thế thì mình không thích tị nào. Có thể nhắc khéo mẹ là con mang mấy bộ quần áo về, sáng nước cá bắn vào 1 bộ, rửa bát nước bẩn 1 bộ... để xem mẹ phản ứng thế nào và mẹ chú ý ra sao?

Chúc chủ top vui trở lại nhé, đừng nghĩ nhiều mn ạ.

13. hungphatjsc

Hì, lựa nhau mà sống thôi, chứ nói ra thì có mà bao nhiêu chuyện ý chứ

14. hungphatjsc

hì, có lần mình nghe phong phanh, mẹ ck bảo mình ko biết việc. Thế là hôm có cả 2 ông bà ngồi, mình nói luôn bảo con mới về mà từ trước đến giờ con đi học nên cũng ko biết việc mấy đâu, nên cái gì con ko biết thì bố mẹ dạy con làm. Thế là bà cứng họng chả nói gì nữa

Phương halloween thích bài này.
  15. Phương halloween

Phương halloween Thành viên rất tích cực

phải thẳng thắn b ah

16. kiem3g

kiem3g Thành viên chính thức

Mn là Fan cuồng Người Phán Xử! Hihi

17. kiem3g

kiem3g Thành viên chính thức

Mình thì thấy vợ mình may mắn hơn chủ thớt! :D

18. hatran2016

hatran2016 Thành viên tích cực

Đến nhà bạn chơi thì chj chồng là khách là 1 nhẽ, đằng này cùng về nhà bố mẹ thì chẳng ai là khách ở đây cả. Thôi thì bạn tự động viên là chị chồng có có tính tốt khác bù lại. Thế cũng đỡ.

19. rongvang1505

rongvang1505 Thành viên rất tích cực

Cái nhà ý hai quá. Còn tình cảm thì rõ mình không so sánh rồi. Có điều việc cơm nước thì chị em cùng nhau làm mới đúng.

20. lethuy123

lethuy123 Thành viên nổi tiếng

mình nghĩ ai cũng vậy thôi ah, mình về nhà mẹ mình thì cũng được tự do thoải mái, còn nhà chồng thì đúng như người phục vụ cả nhà họ luôn ấy, có nói nhiều cũng vô ích ah, dường như đấy là trách nhiệm thị phải