Cần giúp: Con Thiếu Canxi Uống Kaobb Có Hiệu Quả Không?

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi matbuon2908, 26/11/2018.

1. yenthanhmh

yenthanhmh Thành viên mới

2. tochat2409

tochat2409 Thành viên mới

Cốm này chủ yếu cho bé 6 tháng -9 tuổi, còn dưới 6 tháng tuổi nên hỏi bác sĩ trước khi sử dụng nha

3. hoatrangnguyen0501

hoatrangnguyen0501 Bắt đầu tích cực

Bé nhà em 5 tuổi, tối nào ngủ cũng vã hết mồ hôi, lưng áo ướt nhẹp, lâu lâu lại giật mình tỉnh giấc, 2 vợ chồng nhìn con thế cũng xót lắm. Chưa kể con cũng hơi lùn, nhiều hôm đi học về cứ mếu máo bảo với mẹ: “Mẹ ơi các bạn cứ chê con lùn thôi! “. Nhìn con mếu máo vừa buồn vừa thương. Ông bà nôi cứ dục đưa con đi khám rồi bổ sung thêm canxi cho con, chứ để con ngủ ngáy thế là không được đâu. Vợ chồng em biết vậy cũng đưa con đi khám. Bác sĩ cũng kê thêm canxi dạng viên cho con nhưng khổ nỗi, ngay tuần đầu tiên con đã bị táo bón rồi. Em sợ quá, không dám cho con dùng tiếp nữa. Biết đến KaoBB trong 1 lần tình cờ nghe giới thiệu của 1 mẹ trên group Tâm sự mẹ nuôi con. Em nuôi con nhỏ nên cũng cận thận lắm, lên mạng tìm hiểu kỹ, gọi điện cho dược sĩ tư vấn rồi mới quyết định mua đấy. Gì chứ nuôi con là không thể chủ quan được. KaoBB chứa canxi thực vật từ tảo đỏ nên cũng lành, con uống không sợ nóng trong hay táo bón như các loại canxi khác lại dễ uống nên mua dùng thử cho con.
    Dùng được 4 hộp con ra mồ hôi trộm ít hẳn, ngủ cũng ngon hơn. Dùng liên tục 3 tháng, giờ con đã cao thêm 3 centy rồi đấy, cuối tuần nào cũng í ới mẹ ơi đo lại chiều cao cho con, may là khi con dùng KaoBB lại không bị táo bón như dùng các loại Canxi khác, nên em cũng rất yên tâm

4. bocauxinh93

bocauxinh93 Thành viên đạt chuẩn

Mình mua kaobb ở nhà thuốc Thanh Bình, Quảng Ngãi, mua trước 2 hộp. Mới đầu, đút cho con thì bé cũng không uống, nhưng đút thìa thứ hai thứ ba thì chịu uống, được cái vị socola cũng dễ chịu nên con không phải ép Hồi 6 tháng con mới mọc đang mọc có 2 cái răng cửa mà bây giờ con mọc lên 8 cái răng rồi. Cả nhà ai cũng mừng, ông bà nội thấy bé nhanh nhẹn, cứng cáp thích lắm

5. bimaca

bimaca Thành viên tích cực

M mua KaoBB tăng canxi cho con, sẵn tích đủ điểm rinh luôn tủ quần áo dễ thương lắm. Mọi người nên tham gia đi, tiện mà: http://tichdiem.bigbb.vn/

coberangsunheoconyeu thích.
  6. heoconyeu

heoconyeu Thành viên sắp chính thức

Chơi cái tích điểm này khó không nàng, khó thì mình thua, mình chơi dở lắm

bimaca thích bài này.
  7. bimaca

ko khó chút nào. Mua hộp KaoBB về cào thẻ trên nắp hộp, lấy mã đó đổi điểm rồi tích lại đến khi đủ điểm nhận quà bạn mún thôi, mình đc 10 điểm rồi này, đang cố đc 15 điểm để rinh cái nhà bóng về cho con chới cho thõa ý ::D

8. coberangsun

coberangsun Thành viên chính thức

Ah, cái chương trình đây bạn em cũng chơi, nhận được xe đạp thăng bằng cho bé xịn lắm

emsauyeu thích bài này.
  9. emsauyeu

emsauyeu Thành viên mới

Con của em đang uống BigBB chơi được không ta??

bimaca thích bài này.
  10. bimaca

Áp dụng đ/với cả 3 sp BiggBB, plus và KaoBB mà chị, tham gia được tất. Con em thì uống kết hợp cả BigBB và BigBB plus, mon men năm sau chuyển sang KaoBB nữa hihi

11. mexuanxit

mexuanxit Thành viên chính thức

Cái KaoBB được lắm nè, nhiều người cho con uống rồi. Mình mới mua cho Thỏ uống thử

12. betit912

betit912 Thành viên sắp chính thức

Bé nhà em ra mồ hôi trộm nhiều ở đầu và lưng, răng con mọc chậm, lên 6 tháng mà mới bắt đầu nhú lên hai cái răng cửa. Nhiều hôm sáng mai dậy, sau gáy con ướt nhũn mồ hôi, chân tay lạnh. Con cũng biếng ăn nên chậm lớn hơn so với mấy nhỏ ở gần nhà. Đợt đó em vào mạng xem những biểu hiệnkhi trẻ thiếu canxi. Tá hỏa, con em có tới 4 biểu hiện: bé ra mồ hôi trộm, giật mình quấy khóc, biếng ăn, chậm mọc răng”. Mấy chị bạn có con nhỏ khuyên em: “Cho con dùng canxi dạng ống, siro kia toàn thấy con bị táo bón”. Nghe thấy vậy “Em khá e ngại và sợ không dám cho con dùng canxi”. Mãi sau này, có cô em chồng học bên trường dược khuyên cho con dùng kaobb này tốt này em mới dám dùng. Em thấy bé ăn được hơn trước với lại ngủ không giật mình như đợt bữa, mồ hôi ra cũng hết, có hôm có xíu à không nhiều như trước nữa. Tính đến nay bé đang dùng hộp thứ 9, con ít ốm vặt hơn. Hôm bữa con ngồi lưng thấy yếu mà nay thấy cứng hơn, con leo trèo tùm lum quanh nhà, bé mới 11 tháng rưỡi mà cứng bằng mấy bé 15 tháng. Đợt bữa tăng 2 lạng mỗi tháng mà nay tăng 7 lạng mỗi tháng.hihi :) Nên các chị cứ yên tâm cho con dùng nhé

13. chimsedibo

chimsedibo Thành viên tích cực

Theo mình trẻ vặn mình, ra mồ hôi, rụng tóc vành khăn không phải là thiếu canxi. Mom cần chờ đợi khi con đủ lớn, những biểu hiện trên sẽ hết và coi lại môi trường sống xung quanh để con ngủ ngon giấc hơn

muadongcuaanh thích bài này.
  14. muadongcuaanh

muadongcuaanh Thành viên chính thức

Em nghĩ đúng là thiếu canxi đấy chị. nếu để lâu nguy hiểm lắm. không chủ quan đc đâu

15. phapvan

phapvan Thành viên sắp chính thức

Các mom ơi, bé nhà em ngủ hay giật mình, bé 14 tháng rồi chưa đứng được lun. có phải do bé bị thiếu canxi ko? Em bận quá chưa có time đưa con đi khám

doyen1993 thích bài này.
  16. doyen1993

doyen1993 Thành viên đạt chuẩn

Cho con đi khám đi nhé, mình nghĩ k nên chủ qua, nhỡ sau này con lớn nhỡ làm sao lại thiệt thòi vs các ban, lúc đấy hối k kịp ấy

17. bebunyeu

bebunyeu Thành viên đạt chuẩn

Trẻ có cao lớn thông minh hay không không chỉ phụ thuộc vào yếu tố di truyền, môi trường sống mà còn chế độ dinh dưỡng hàng ngày. Có thể em cho bé ăn thiếu canxi rồi. Bổ sung canxi từ kaobb con chị 2 tháng cao 3cm, do cho uống đúng lúc đúng liệu trình

18. doankimlien2017

doankimlien2017 Thành viên đạt chuẩn

Nhà có người thân là bác sĩ nhi nên e học đc kha khá. e cho con ăn nhìu rau xanh, nấm, ăn đủ trứng gà, hải sản, thịt bò và cá. Thay đổi thực đơn thường xuyên cho bé đỡ ngán và uống kết hợp kaobb. Ăn uống đủ chất cho nên con em ít khi mắc bệnh gì lắm. khỏe re hà

hahi thích bài này.
  19. hahi

hahi Thành viên chính thức

Nhà có chuyên gia sướng ghê. mình toàn tự mày mò. cảm ơn bạn chia sẻ. mình sẽ note lại làm theo :inlove:

20. hoangbin1105

hoangbin1105 Thành viên chính thức

Có cái video bác sĩ ở viện dinh dưỡng nói về sản phẩm này, chắc cũng yên tâm đó,