Con yêu, con có còn nghe được không?

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi me_nhi, 11/10/2009.

1. me_nhi

me_nhi Thành viên tập sự

Hiện nay, tình trạng suy giảm sức nghe, điếc đột ngột hay điếc bẩm sinh xảy ra ở tần suất cao với trẻ. Khi con mình chẳng may bị như thế, hẳn chúng ta vô cùng bối rối không biết hỏi thông tin ở đâu, làm sao chữa trị và nuôi dạy con. Bác sĩ thì quá bận cũng chỉ có thể dành một ít thời gian tư vấn ban đầu. Với kinh nghiệm nuôi 2 bé bị điếc đột ngột, mình muốn chia sẻ với những bà mẹ đang trong cùng hoàn cảnh những diễn biên tâm lý, kiến thức nuôi dạy để cùng nhau giúp con và giúp mình vượt qua cơn khủng hoảng này.

Các bạn có câu hỏi gì gửi cho mình. Mình sẽ chia sẻ tất cả những gì mình biết .

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me_nhi
    Đang tải...

2. Mốt Đẹp

Mốt Đẹp Bắt đầu nổi tiếng

Bạn có phòng khám riêng không ở đâu vậy ?

3. me_nhi

me_nhi Thành viên tập sự

Mình không có phòng khám riêng vì mình không phải là bác sĩ hay chuyên gia về thính học. Mình chỉ chia sẻ với các bạn những gì mình biết ( về mặt tâm lý, trinh tự sự việc diễn ra...) mà đôi khi những câu hỏi này bạn có thể ngại khi hỏi BS.

Nếu bạn cần tư vấn chuyên môn thì hiện nay có vài trung tâm trợ thính cung cấp máy của nhìêu hãng khác nhau với chất lượng dịch vụ cũng khác nhau. Sau khi thử qua nhiều hãng máy, mình quyết định chọn cho con máy hiệu Oticon . Mình chỉ biết họ có nhà phân phối tại 406 Lạc Long Quân, có chuyên gia đo người Singapore thực hiện việc đo thính lực.

Bạn cần gì cứ hỏi mình nhé.

4. BOVAME

BOVAME Thành viên tập sự

Chào mẹ Nhi nhé:
    Minh có con được 1 tuổi, bé đang phát triển hoan ftoàn bình thường. tuy nhiên đọc bài của ban mình muốn học hỏi thêm . Ban cho mình biết với nhé:
    - Biểu hiện của bệnh thế nào
    - Nơi có chuyên môn cao về vấn đề này ở đâu
    - Và giúp đỡ bé thế nào về tâm lý để vượt qua được vấn đề này
    Mẹ Nhi giúp mình nhé. Nuôi con nhỏ mà cái gì cũng phải đề phòng cả
    Cảm ơn bạn trước
    Mẹ cún còi