Con Yêu Của Mẹ

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Mebesaau, 17/1/2016.

1. Mebesaau

Mebesaau Thành viên tích cực

17/1/2016-22h40: Con yêu, bố đi làm chưa về, đã mấy hôm rồi con mới lại ngủ được sớm và ngon lành như vậy, con mệt vì chiếc răng đầu tiên đang nhú phải ko, mà sao con lại mọc mỗi 1 cái nhỉ, mẹ tưởng phải 2 cái liền 1 lúc chứ, à còn cả kỹ năng ngồi của con nữa, mấy ngày qua chưa hoàn thiện được con mệt lắm phải ko kiên nhẫn 1 chút con nhé, con xấu tính lắm đấy, cái gì cũng thích 1 phát được luôn lại còn hay ăn vạ dai chứ, mẹ ko thể ngồi thay con được, còn nhiều kỹ năng lắm, dần dần con trải nghiệm sẽ rất thú vị. Con à, me biết quyết định để con tự lập ngay từ nhỏ sẽ làm con thiệt thòi, con phải ngủ riêng, tự ăn, ép con bú bình...mẹ yêu con nhiều lắm, nhiều đêm lạnh bố chỉ nằm ngắm từng cơn trở mình của con, nhưng ngủ cùng bố mẹ bố lại làm con khóc, chỉ là mẹ muốn con khoẻ mạnh, ko bị đói và vẫn ổn khi không có mẹ. Con đã gần 6 tháng rồi, mẹ phải quay lại với công việc, mẹ biết con còn bé quá để tự mình ở nhà với 1 ai đó xa lạ, ko bố, ko mẹ. Mẹ hứa sẽ về nhà đúng giờ và chuẩn bị đồ ăn để lên khay ăn cho con, mẹ sẽ ở bên con khi con ngủ đêm, sẽ tranh thủ nói chuyện chơi đùa cùng con, sẽ kể chuyện cho con nghe, hai mẹ con mình sẽ cùng hát, cùng múa, cùng trò chuyện nhé, mẹ sẽ vẫn dõi theo từng bước lớn lên của con, chỉ là mẹ đi ra khỏi nhà 1 lát thôi. Mẹ biết quyết định này của bố mẹ sẽ làm con buồn, nhưng mẹ ko có lựa chọn, cả nhà mình cùng cố gắng nhé, hãy hiểu cho mẹ, mẹ rất yêu con!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mebesaau
    Đang tải...

2. mebetom.vp

mebetom.vp Thành viên nổi tiếng

hj, con sẽ dần quen thôi mà m.n, :D

3. huyenhnit

huyenhnit Vé máy bay nội địa và quốc tế

Hj, trong mắt mẹ con là tất cả nhỉ