Kinh nghiệm: cùng chia sẻ kinh nghiệm mặc đồ phù hợp dáng người, lấy cái đẹp ĐÈ BẸP cái xấu nào ;-)

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi Tam.hin, 2/11/2012.

1. Tam.hin

Tam.hin Tâm Hỉn

Mỗi người đều có 1 điểm chưa ưng ý trên cơ thể mình. Đặc biệt với phụ nữ "Nhất dáng nhì da" thì dáng người lại càng khiến chị em bị "ám ảnh"
    Chắc nhiều chị em cũng đồng ý với em là mình rất hay bị tự ti khi nhìn ảnh mẫu nọ mẫu kia rồi lại so sánh với thân hình của mình, rồi lại ngán ngẩm :)
    Em đã từng có những lúc tự kỉ như thế , nhưng bây giờ thay vì ngồi than thân trách phận, em lại hay lần mò lọ mọ tìm hiểu các cách mặc và lựa đồ sao cho hợp với mình nhất, vừa tôn dáng lại vừa giúp mình che được kha khá những phần chưa được đẹp cho lắm trên dáng mình.

Em cứ lấy thân hình của em ra để chia sẻ với cả nhà trước :)
    Đầu tiên là cái tội vai ngang.Theo như lời bác thợ may gần nhà em phán trong lúc may đo áo dài cho em đó là "Vai rất ngang". Thỉnh thoảng ngắm các mẹ mặc áo hở vai bờ vai thon thả xinh đẹp mà em cứ ghen ăn tức ở mãi đấy ạ. Riêng với em thì k có khái niệm "bờ vai ơi đừng quá nghiêng nghiêng" rồi ạ. Vai ngang làm cả người mình nó cứ bị thô thô, thiếu nét mềm mại thế nào ý ạ, chưa kể là lựa đồ khó khăn :confused:

Quyết k nản chí, giờ em cũng khá tự tin đi chọn đồ vì có vài bí kíp đây rồi :-\"
    Đầu tiên là các trang phục phải tránh xa: các kiểu áo vest/blazer độn vai, những trang phục có thiết kế ôm sát nách, áo cổ lọ "kín cổng cao tường" hoặc cổ thuyền...
    Tiếp theo là các trang phục cần kết thân:
    - Những chiếc áo blouse hay T-shirt có phần cổ chữ V. Ngoài việc thu hút mọi ánh nhìn vào phần cổ và ngực, chúng cũng phần nào tạo cho mình vẻ thanh thoát, nhẹ nhàng hơn. Chỉ nên chọn loại cổ V khoét vừa đủ, không nên sa đà vào những chiếc cổ khoét sâu. Những chất liệu nhẹ, bay bổng như voan, cotton, len mỏng là sự lựa chọn phù hợp để giúp bạn trông thoát dáng hơn.
    - Những chiếc áo sơmi/blouse với gam màu sáng và có phần tay mỏng, nhẽ, rũ xuống tự nhiên với độ bồng vừa đủ.
    - Đặc biệt nên chọn những loại áo/váy có tay ngắn, thả rủ xuống vai
    - Họa tiết cũng có thể góp phần giúp che đi khuyết điểm này, những họa tiết mềm mại, đặc biệt là họa tiết hoa nhí, cùng sắc trầm là lựa chọn hợp lý.
    - nếu đi tiệc mà lại quá ưng các dáng váy hở vai thì nên khoác hờ chiếc khăn voan mỏng ở ngoài.

Quan trọng là hiểu rõ cơ thể của mình và biết cách tôn lên cái đẹp, che mờ cái xấu phải k ạ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Tam.hin
    Đang tải...

2. Tam.hin

Tam.hin Tâm Hỉn

Ðề: cùng chia sẻ kinh nghiệm mặc đồ phù hợp dáng người, lấy cái đẹp ĐÈ BẸP cái xấu nào ;-)

tiếp theo là nhược điểm ngực nhỏ ](*,)
    Điều đầu tiên những người có vòng một khiêm tốn như em nghĩ đến đó là chọn 1 chiếc áo ngực "khủng" để bù đắp lại những gì cơ thể mình chưa có. Nhưng sự thật là, k phải cứ "khủng" là đẹp vì như vậy sẽ khiến cách ăn mặc thiếu tự nhiên và càng phô bày sự mất cân đối của cơ thể.
    Một chiếc áo loại push-up (nâng ngực) vừa vặn là trang phục quan trọng nhất dành cho những bạn gái ngực nhỏ.

Một vài gợi ý về áo ngực dành cho người ngực nhỏ:

Áo push-up mút dày cúp ngang nâng ngực hướng lên trên. Phù hợp với trang phục hở vai, áo ống, áo đầm cưới
    Áo push-up mút dày cúp xéo, có đuôi, vải thun moral trơn cao cấp. Phù hợp với trang phục công sở, sơ-mi, áo dài.
    Áo push-up mút đút trung bình nâng đỡ nhẹ nhàng khuôn ngực.

3. Tam.hin

Tam.hin Tâm Hỉn

Ðề: cùng chia sẻ kinh nghiệm mặc đồ phù hợp dáng người, lấy cái đẹp ĐÈ BẸP cái xấu nào ;-)

Tiếp nữa là nhược điểm hông to (so với cơ thể)

Vì hông to nên em tránh mặc các loại quần ôm sát, thay vào đó em thường mặc quần có cạp ngang eo và phần hông xếp ly hoặc hơi rộng một chút, giúp nhìn tổng thể hài hòa hơn. Đặc biệt là về chất liệu, cần chọn các chất có độ dày vừa phải, k chảy, phải giữ được dáng áo quần. Màu sắc thì giữ vững nguyên tắc là trên sáng dưới tối (vì em vòng 1 khiêm tốn mà :rolleyes: ).

4. softprovn

softprovn Thành viên rất tích cực

Em thì tự hào với ngoại hình của mình, dáng mặc quần áo, váy vóc thì ngon lành, em khoe mẻ tí.hjc

5. Tam.hin

Tam.hin Tâm Hỉn

thật đáng ghen tị, chẳng bù cho mình ](*,)

6. maimai28

maimai28 Thành viên tích cực

top hay quá, đánh dấu nghiên cứu

7. Tam.hin

Tam.hin Tâm Hỉn

có kinh nghiệm gì cùng chia sẻ nha mẹ nó :)

8. Bảo.Ngọc

Bảo.Ngọc Guest

em cũng có vòng 3 khủng lắm chủ top ạ, lệch hẳn so với người, nên lúc nào cũng thấy người nặng nề, hichic, béo ú ra

9. Tam.hin

Tam.hin Tâm Hỉn

cứ phải tự tin vào mình bạn ạ, chăm chỉ update những kiểu đồ hợp với mình, không cứ là phải chạy theo mốt này nọ.:-\"

10. tapte

tapte Thành viên rất tích cực

trước đây thời con gái thì dáng mình cũng tương đối chuẩn nhưng sau khi lấy chồng tăng cân chóng mặt bụng thì to vai ngang mông nhỏ nhưng thấy mình ăn mặc cũng ko đến nỗi nào.Hôm nay chia sẻ cùng các mẹ xem có áp dụng được ko
    em cao m62 v2 phì nhiêu nên thường mặc áo rộng một chút và đóng thùng cùng quần ống bó một chút nhìn sẽ thanh mảnh hơn.
    2. Chọn màu sắc tươi trẻ để ăn gian tuổi ví dụ họa tiết chấm bi, hoa nhí nhẹ nhàng
    3. Sở thích gần đây của em là hay kết hợp chân váy bút chì với áo sáng màu hơi ôm một chút nhìn cũng thon gọn đáng kể
    4. Chân cong nên nói không với skiny mặc dù rất thích
    5. Vai to cũng nói không với áo đệm vai và cổ thuyền nữa ah áo có bèo nhún cũng cải thiện đáng kể vòng 1 nhé
    6. Mẹ nào thích gọn gàng hơn thì mặc cùng một tông màu , màu tối càng tốt nhé
    .... tạm thế đã đây là những kn em đúc kết được giãi bầy với các mom . Các mom bổ sung tiếp nhé để phụ nữ chúng ta ngày càng đẹp hơn vì ko có phụ nữ xẫu phải ko các mom?

Tam.hin thích bài này.
  11. Tam.hin

Tam.hin Tâm Hỉn

chuẩn rồi ạ, mặc chân váy bút chì lịch sự duyên dáng mà lại gọn gàng

12. Tam.hin

Tam.hin Tâm Hỉn

cứ nghĩ áo dài là kén dáng người vô cùng, thế mà hôm trước gặp đứa bạn bụng nó cũng k nhỏ nhắn gì, mặc áo dài mà k bị lộ bụng đâu các mẹ ạ. nhân đây hỏi các mẹ đã có ai mặc cái quần gì đó điều chỉnh dáng chưa, mặc quần đó người rất gọn gàng ý, mà em quên tên mất tiêu rồi