Kinh nghiệm: Cùng mình thay đổi thói quen ăn uống để giữ gìn vóc dáng ngé!!!

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi haluu279, 4/4/2014.

1. haluu279

haluu279 Thành viên đạt chuẩn

Trước đây mình hay nhịn bữa ăn sáng và tưởng rằng nhịn bớt 1 bữa sẽ giảm được cân. Thật là phản khoa học, vì lý do đó mà cân ko giảm, thiếu chất và mỡ cơ thể tăng. Sau nay mình cũng được bà chị hướng dẫn. Muốn cơ thể lập lại cân bằng cần 3 yếu tố: T1 là uống nước ( 0,4l/10kg trọng lượng). T2 là vận động ( ít nhất 30p/ngày). T3 là chế độ ăn uống lành mạnh ( điều này khó nhất nè: với nữ ăn tối đa 1200calo/ ngày, mỗi bữa ăn ko vượt quá 400calo.với nam là 1600 calo/ngày.) và làm sao để tính toán được chính xác lượng calo. Đó là 1 bài toán. Nhưng mình đax được học và đào tạo về khoản này rất tốt. 2 tháng giảm đc 6 kg. Và mình với sự hiểu biết hơn về dinh dưỡng và cách ăn uống khoa học mình giữ cân được hơn 1 năm nay ngon lành .Chị em nào muốn giúp đỡ thì mình sẵn sàng.Alo cho tiện nhé. Vì mình ko update online liên tục được. 0944356667.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi haluu279
    Đang tải...

2. mebeocuaTin

mebeocuaTin Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Cùng mình thay đổi thói quen ăn uống để giữ gìn vóc dáng ngé!!!

Tham gia cùng mẹ nó nào.
    Chế độ ăn uống quyết định phần lớn trong việc duy trì cân nặng mà, tập thể dục hùng hục mà ăn như heo thì vẫn béo là cái chắc hhihi

3. haluu279

Đúng rùi. Nhiều ngươif ko hiểu được nguyên lý giảm cân là giảm mỡ và tăng cơ, đầu vào< đầu ra, ăn uống ko khoa học sinh ra lại thiếu chất. Ko đủ kiên trì rồi giảm cân thất bại. Hì e trải qua buổi học về dinh dưỡng nên mới thấu hiểu và giảm cân thành công.

4. superkute_chym

superkute_chym Thành viên rất tích cực

Chị chia sẻ kinh nghiệm dinh dưỡng cho mọi người học tập vs ạ. E cũng cứ ăn tào lao, ko theo quy củ nên nhanh béo. Hic hic, thấy mặc gì cũng xấu

5. haluu279

Còn tuỳ vào mục tiêu sức khoẻ , cân nặng của mỗi người mà mình tính toán lại lượng calo. Nói ra thì rất dài. Chị e nào mong muốn cứ nhắn tin vào sđt, lúc rảnh mình nói cho rõ hơn. Miễn phí 100% nhé. Mình ở Hoàn kiếm -hn, mời đc chầu cà phê nữa thì tuôn hết kinh nghiệm. Hì