Cuộc sống của e đang lâm vào bế tắc các mẹ ạ

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi cuocsongbuon12, 4/2/2015.

1. cuocsongbuon12

cuocsongbuon12 Thành viên tập sự

Chào các mẹ ! Chuyện của e kể ra thì dài dòng lắm nên e xin tóm tắt lại như sau .
    Thời còn trẻ e có trót dại và đã mang bầu trong khi đó thì ny e lúc đấy đã ko có trách nhiệm và bỏ rơi e . Quả thật lúc đấy e ko biết làm thế nào . Trong thời gian đấy e đã gặp và quen biết chồng e bây h .
    anh ấy e đã đưa e đi bệnh viện và giải quyết khi cái thai đc 10 tuần .
    Sau đấy e thật sự bị ám ảnh bởi việc đã giết chết chính con mình nên đã bị trầm cảm . e đã bỏ học đại học giữa chừng , chỉ nhốt mình trong nhà ko ra ngoài . Chính trong thời gian đấy thì chồng e bây h luôn ở bên và động viên em . sau 1 năm thì bọn e bắt đầu yêu nhau , 3 năm sau thì chúng e kết hôn . Nhưng e đã gặp quả báo các mẹ ạ . E ko thể có con đc nữa . Vc e đã đi khám rất nhiều nơi và cuối cùng chỉ còn 1 cách là thụ tinh trong ống nghiệm . Nhưng chi phí quá đắt đỏ . Trong khi đấy nhà chồng e bắt đầu giục việc con cái .Quả thật là e cũng ko muốn chồng e phải khó xử . E cũng từng muốn li hôn để cho anh bớt khổ nhưng a không chịu .
    Vợ chồng e gom góp tất cả thì được gần 100tr . Trong khi đó để thực hiện toàn bộ quá trình chữa trị phải mất đến hơn 200tr . C e quyết định đi vay lãi để chữa trị cho e . Và bi kịch cũng bắt đầu từ đây
    Nhà e vay lãi ngoài vì không đủ đk để vay ngân hàng . lãi suất bọn e phải trả là 4k/tr . Vay tổng cộng 80tr (mỗi tháng nhà e phải trả lãi ~10tr ) . Quả thật đây là 1 con số ko hề nhỏ .
    Sau khi thụ tinh ống nghiệm thành công thì bọn e đã có 1 bé trai . Nhưng khi sinh ra thì tay phải của cháu bị dị tật 6 ngón . vs vợ chồng e thì đây là cả 1 điều hạnh phúc lớn lao , cái dị tật nhỏ nhoi đó thì có là j . Nhưng mẹ chồng e thì ko . bà chì chiết e vì ko biết đẻ , bà cũng chẳng nhìn và bế ẵm cháu . Bỏ qua mọi điều đó . vợ chồng e vẫn phải cố gắng làm lụng để có tiền trả nợ .
    Cứ quay chỗ nọ , đắp chỗ kia . dần dần thì e cũng trả đc hơn 30tr tiền gốc . vẫn còn lại 50tr . H năm hết , tết đến chủ nợ nhất quyết ko gia hạn nữa . E thật sự đã cùng đg rồi . Nhìn chồng ngày đêm lo nghĩ mà e ứa nước mắt . Nhưng mà e biết làm j bây h . anh đã khổ vì e quá nhiều rồi . Con trai e thì mới tròn 1 tuổi . e chẳng biết làm thế nào bây h nữa . KHoản vay đứng tên e , e chỉ cần biến mất trên cõi đời này là được rồi . e thật sự quẫn lắm .
    E viết lên đây chỉ mong nhẹ bớt . đây cũng chỉ là nick e mới lập vì e ko muốn công khai tên thật .
    Cảm ơn mọi người đã bỏ thời gian ra đọc

Xem thêm các chủ đề tạo bởi cuocsongbuon12
    Đang tải...

2. lan anhh

lan anhh Thành viên chính thức

Ðề: Cuộc sống của e đang lâm vào bế tắc các mẹ ạ

ÔI,đọc thấy thuơng và cũng hơi buồn khi vc bạn phải đi vay lãi ngày để lo việc này, bạn thử nhờ bên ngoại với bạn bè xem sao,hoặc bạn đi làm thì sẽ vay tiêu dùng đc đó.rồi hàng tháng họ trừ vào luơng của mình ý...hãy cố gắng vì sự hy sinh và tình yêu của chồng bạn dành cho bạn,xảy ra nhiều việc như vậy vc bạn vẫn gắn bó hp thế là đc rồi.hãy cùng nhau cố gáng nhé

3. thienbinh_83

thienbinh_83

Đúng là mỗi người một hoàn cảnh, nhưng dù gì thiên thần nhỏ cũng đã đến với hai vợ, chồng bạn. Hy vọng hai vợ, chồng sớm có cách giải quyết nợ nần chứ vay nặng lãi, càng ngày lãi sẽ lại chồng chất lãi.

4. Me ku min

Me ku min HXT Úc Pháp cho Gia đình

Bạn thử tận dụng lại hết các mối quan hệ từ bố mẹ, bạn bè, người thân,đồng nghiệp xem có vay đc nốt 50 triệu ko. Hoàn cảnh của bạn cũng khó khăn, số tiền vay ko phải quá lớn mình nghĩ mỗi người cho mượn một ít sẽ đủ thôi. Ko thì van xin bọn chủ nợ cho gia hạn thêm. Đừng vì 50 triệu mà tũng quẫn để con nó khổ bạn ah. Hy vọng bạn sẽ giải quyết đc nỗi khó khăn của mình

5. me yeu nghe

me yeu nghe Guest

còn nước còn tát, bạn xem có của cải gì giá trị bán đi trả nợ, còn người còn của bạn ạ. k ai khó mãi được.

6. hientrinhmt

hientrinhmt Mẹ cu Bi - 0978 693 808

thương chị thật nhiều, chẳng giúp gì được cho chị, nhưng chị ơi đừng nghĩ tới cái chết, chị chết đi con chị thé nào bây giờ, nó chắc bất hạnh đó chị à. Em cầu Chúa sẽ ban bình an, giúp chị tìm được hướng giải quyết, có người giúp đỡ và bọn chủ nợ cho chị khất thêm nữa. Con yêu là tài sản quý giá nhất của cha mẹ.

7. luonghuumanh

luonghuumanh Thành viên đạt chuẩn

Đừng có nghĩ quẩn, dù gì hãy nghĩ đến đứa con của bạn. Gia đình bạn đã đi được tới đây này rồi thì mình nghĩ gia đình bạn sẽ vượt qua thôi. Hãy tận dụng hết mối quan hệ gia đình hai bên xem sao

8. mailytb

mailytb Thành viên đạt chuẩn

đúng là mỗi nhà 1 hoàn cảnh :(. K biết giúp gì đc chỉ mong mẹ sẽ sớm vượt qua :(

9. phongvenamphong

phongvenamphong Thành viên tích cực

đọc xong em thương chị lắm, chị hãy cố gắng lên nhé, hãy cứ nhìn xung quanh chị, còn nhều người còn khổ hơn mình ý, chúc chị sớm lấy lại dc cần bằng trong cuộc sống, và còn 1 điều nữa mà em muốn nói với chị, đó là chị có 1 đức lang quân tuyệt vời ạ, anh ý yêu và luôn bên cạnh che chở chị, đây là một món quà vô cùng quý giá, và còn em bé nữa chứ, chị hãy cố gắng lên chị nhé, sau cơn mưa trời lại sáng thôi,

10. mecutom1712

mecutom1712 Bắt đầu nổi tiếng

Cố lên e, thuyền đến đầu cầu ắt sẽ thẳng.

11. mecutom1712

mecutom1712 Bắt đầu nổi tiếng

Cố lên e, thuyền đến đầu cầu ắt sẽ thẳng. Em chỉ ko có về vật chất thôi nhưng em đang là tỷ phú về tinh thần đấy, e có một ng chồng quá tuyệt vời, trên cả tuyệt vời ấy chứ, mọi khó khăn, khổ đau chỉ cần có ng đồng hành cùng em, em ko đơn độc, hơn nữa đó lại là ng đầu ấp tay gối với em thì còn gì hạnh phúc hơn nữa, có biết bao nhiêu ng mơ có đc ng chồng giống như chồng em đó (trong đó có chị hiiiii). Em còn có phúc, dù sao trời vẫn thương, bỏ ra số tiền đó, tuy có khổ nhưng vẫn có thành quả, có nhiều ng như bạn c, thụ tinh mấy lần còn ko dc nữa, bán cả nhà, vay mượn chỉ mong có một đứa con mà thôi. Cố gắng lên em nhé, em hãy nghĩ đến tất cả các mối quan hệ mà 2vc em có để hỏi vay thử xem, bên nội bên ngoại, bạn bè... c em đi làm thì có thể vay theo bảng lương cũng dc. Cố gắng lên em gái nhé! Cho chị ôm em một cái để động viên nào! :)

12. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

bạn nghĩ quẩn rồi...bạn biến mất ldù dưới dạng gidf thì bạn ko hề xứng đáng với tình yêu và hy sinh của chồng bạn...ko xứng đáng với đứa con của bạn...giá mình có tiền...uhm....cố lên bạn ơi....bạn còn hạnh phúc lắm...vì bạn đang có 2 kho báu trong đời....

13. Nguyễn Tâm -Hải sản

Nguyễn Tâm -Hải sản Hải sản tươi ngon-093 648 57 88

em đọc bài chị thấy có chút bi thương nhưng chưa đến nỗi bế tắc lắm vì 50tr mà chị phải nghĩ quẩn rồi bỏ ck bỏ con còn khổ hơn chị ạ, cs của 1 đứa con ko có mẹ khổ lắm, e mất mẹ sớm nên thấy thương bố và chật vật. Chị cố gắng lên, trời sinh voi trời sinh cỏ, may là còn có 1 người ck tốt luôn bên chị, chị hãy vì điều đó mà cố gắng lên

14. Tít tít

Tít tít Guest

chia sẻ với chị , chẳng biết thế nào nữa

15. Dung Lê Mỹ

Dung Lê Mỹ Thành viên tập sự

2 vc bạn cố lên nhé,em bé tay 6 ngón hình như ngày xưa mình có đọc quyển sách về vấn đề này nếu ngón thứ 6 mà là ngón út thì dùng chỉ buộc ngon thừa còn lại từ lúc bé còn nhỏ xương chưa cứng chắc chất dinh dưỡng không vận chuyển được đến ngón tay bị buộc sẽ bị teo dần và rụng đi.Ngày xưa mình đọc thế không biết có ai áp dụng chưa nhưng e nghĩ bây giờ cắt bỏ phẫu thuật đi cũng đc

16. Mẹ của Châu Anh

Mẹ của Châu Anh chuyên sỉ lẻ mỹ phẩm nhập tại Mỹ

Đọc xong thấy thương bạn thật, nhưng chuyện gì cũng có cách giải quyết bạn ạ, chỉ cần bạn luôn cố gắng, quan trọng nhất là bạn đã có một đứa con và một ngừoi chồng tuyệt vời. Cố lên bạn nhé, mình tin bạn sẽ tìm ra cách giải quyết.

17. Ðề: Cuộc sống của e đang lâm vào bế tắc các mẹ ạ

Cố gắng lên bạn nhé, bạn có người chồng hết lòng yêu thương và đứa con mới chào đời là những động lực tuyệt vời để bạn tiếp tục cố gắng, thuận vợ thuận chồng tát biển Đông cũng cạn mà. Nếu như bí quá mình nghĩ bạn có thể đi vay chỗ khác để bù tạm vào chỗ này, mà bạn đã hỏi lại Ngân hàng chưa, 2 năm trước hai vc chưa có gì thì Ngân hàng k cho vay nhưng bây giờ có thể sẽ vay đc một phần, dù sao vay lãi Ngân hàng cũng đỡ hơn nhiều vay lãi suất cao bên ngoài bạn ạ.

18. lehoan3008

lehoan3008 Thành viên kỳ cựu

chị xem có vay được anh em bạn bè đồng nghiệp, cố gắng hết mức để trả nợ, còn người là còn của, chị đừng nghĩ quẩn mà tội ck tội con! hic

19. me-dautay

me-dautay Thành viên nổi tiếng

sau này có tiền thì phẫu thuật lại tay cho bé cũng đc mn ạ, điều quan trọng là mn có đc ng chồng khá tuyệt vời :)

20. yeah1love

yeah1love Thành viên mới

Mình là con zai àm đọc chuyện của bạn rưng rưng nước mắt à . Chỉ biết nói với bạn alf cố lên bạn nhé chuyện gì cũng sẽ trải qua thôi a