Cần giúp: Cuối Năm Đổi Nệm, Chi Tiêu Hợp Lý?

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi doquyen8899, 11/1/2016.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. zorpa1004

zorpa1004 Thành viên đạt chuẩn

Mẹ nó chọn Dunloppillo là hết sảy luôn rồi đó.
    Không chỉ nhiều size mà họ còn có nhiều dòng sản phẩm lắm, để cho mẹ nó coi nhé:

+ Cao su Talalay
    + Cao su Talasilver
    + Hệ thống lò xo túi độc lập
    + Công nghệ Outlast: ứng dụng trong Nasa
    + Dunlopillo Gel _II
    + Lò xo túi 5 vùng
    + Vải Tencel

Đang tải...

2. Rybang_119

Rybang_119 Thành viên tập sự

chu choa ơi, nhiều loại a ri biết mần răng mà chọn nà :(((, mà cho em hỏi ngu tí các mẹ đừng cười, quả thật em chưa biết nhiều về nệm, Việt Nam thfi có Liên Á, Kymdan, còn Dunlopillo hình như là của nước ngoài hả các mẹ ơi

3. vivian_rose88

vivian_rose88 Thành viên đạt chuẩn

Mom nói đúng zòi á, nệm này được nhập từ Châu Âu, quả thật mẹ nó chưa biết nệm này hả, nó có gần 100 năm thương hiệu rồi đó, được kiểm sát chặt chẽ lắm, riêng cái loại nệm mà có tính năng tự diệt khuẩn của Dunlopillo là đã được kiểm chứng rồi, nó có chất Nano bạc đó, mẹ nó biết công nghệ Nano là siêu nhỏm , mà Nano bạc là có tính chất diệt khuẩn nên được áp dụng trong các dòng nệm của Dunlopillo đó, đặc biệt các vi khuẩn về viêm phổi ...mẹ nó mà mua cũng yên tâm dùng cho con rồi nhé

4. mebe_deptrai2016

mebe_deptrai2016 Thành viên tập sự

5. bingan_hoa

bingan_hoa Thành viên tập sự

Các mẹ ơi có loại nào lớn hơn 1m8 x 2m2 không hả các mẹ ơi, nệm bông ép cũ cũng mình đã nhiêu đó rồi mà mình cảm giác hơi chật :D, giường mình khá nhiều thú nhồi bông và chăn gối của các bé tha lên giường của ba mẹ ne. Hỏi răng mà không chật cơ chứ ?
    Thêm nữa mình muốn hỏi thêm là nệm Dunlopillo cóa cả loại cao su và lò xo chứ hè

6. baochautran01

baochautran01 Thành viên tập sự

Em mới mua loại 2mx2m2x 29cm nữa nhé me, nghĩa là dày 29 cm đó. Nệm cao su thì nhãn này có loại bằng cao su Talalay, Cao su Dunlopillo không gây kích ứng da, ngăn chặn hoàn toàn vi khuẩn, nấm mốc và có khả năng kháng bụi bẩn mang lại giấc ngủ hoàn toàn trong lành thoải mái đó, sướng lắm cơ

7. zorpa1004

Mẹ mua nệm cao su này đúng chuẩn luôn nhé, nệm cao su Dunlopillo UK Talalay được Viện Shirley của Manchester chứng minh là đạt hiệu quả gấp đôi trong việc giết chết những vi khuẩn so với loại nệm cùng có lõi lò xo bên trong. Thêm nữa nè các mom "Nệm cao su Dunlopillo UK Talalay được Viện Shirley của Manchester chứng minh là đạt hiệu quả gấp đôi trong việc giết chết những vi khuẩn so với loại nệm cùng có lõi lò xo bên trong."

8. Rybang_119

Em rất quan tâm đến chất lượng hàng thế nào và thương hiệu có uy tín, bảo hành đàng hoàng nha các chị em nhà mình. Đừng có ham rẻ tiền mất tật mang, nhân đây các mẹ cho mình hỏi thêm chất lượng của nệm Dunlopillo này như thế nào, các mẹ đã dùng và có cảm nhận gì ạ

9. megiaan0403

megiaan0403 Thành viên mới

mọ ng có mục đích sử dụng khác nhau nên có thể chọn nệm cao su hay nệm lò xo, tuy nhiên mình thấy muốn bền vĩnh cửu thì chọn loại có đàn hồ tốt chút như nệm cao su Talalay , còn có loại làm bằng polymer mệm mại và nó được làm từ chất Glastic có độ co giãn gấp 20 lần vẫn trở về vị trí ban đầu, rồi còn có loại bằng lò xo túi 5 vùng giúp hỗ trợ tối đa 5 vùng của cơ thể nêm khi nằm không bị đau lưng, đặc biệt là được bảo hành 10 năm nha các mẹ ơi, vô tư không sợ lỗ nhé

10. zorpa1004

Chọn nệm nhìu tiu chí quan trọng lắm nhé, không đau lưng cũng quan trọng mà các tiêu chí khác cũng quan trọng luôn, không đau lưng mà hay kêu cọt kẹt sao mà nằm ngủ chứ, nệm lò xo nhiều khi còn kêu nhiều hơn giường nữa đó :D. Với ông chồng mình nệm mà kêu thì thôi chớ , ổng ra ghế salong nằm luôn quá, với mình chịu lạnh kém, mình mua nệm cũng cần phải giữ ấm được cho mình vào mùa đông và mát vào mùa hè đó, thêm tiền mua cho đáng chứ giờ xài cái iphone 6 cũ cũng hết 7-8 triệu rồi, xài năm lại đổi cái mới, đừng tiếc tiền mua nệm các mom, bảo vệ sức khỏe là trên hết

11. vivian_rose88

Dunlopillo thì xuất sắc rồi, tuyệt vời lắm, nệm này chuyên dùng cho các khách sạn, resort cao cấp đó. Mà các mẹ có mua thì lưu ý mua thêm tấm bảo vệ nệm không đáng nhiêu tiền, dưới 1 triệu thôi mà lại bảo vệ được nệm, không bị dơ, khi bẩn do con trớ con ói hay đến " kỳ" đột xuất thì mang tấm đó ra giặt phơi là được

12. Rybang_119

Là sao mẹ nhỉ, em không hiểu lắm, nệm này có tấm bảo vệ à, mình được tặng hay phải mua thế, mà tấm đó là ga chóng thấm mà các mẹ hay bán trên hội mua bán trên Facebook đó phải ko

13. vivian_rose88

no no no, ko phải tấm đó đâu bạn ơi, mấy tấm đó xài tí là nó rách bươm giờ, mà lại nghe sột soạt sao mà ngủ chứ, tấm này mua cỡ 1t đổ lại đó, mà giặt vô tư, phơi vô tư, bỏ lên tấm nệm thấy cũng đẹp lắm, mình gửi mẹ nó danh sách các đại lý, mom tìm hiểu xem, tham khảo ở đây nha: http://vn.dunlopilloworld.com/customer-care/find-a-store

14. megiaan0403

megiaan0403 Thành viên mới

nó có 2 loại cao su và lò xo, tuy nhiên loại nào cũng tốt cả, mỗi thử mỗi vẻ, nếu mom muốn dễ vệ sinh thì dùng lò xo cũng được, lò xo của hãng này có cấu trúc lò xo năm vùng nên không gây tiếng động khi nằm , đặc biệt có loại dành cho người đau lưng đau xương sống lâu năm nhé, ai mà bị bệnh này cũng có thể mua dùng. Nệm còn có loại tự cần bằng nhiệt độ, nằm mùa đông ngoài bắc thì ấm lắm, mùa hè bao mát, nhờ hệ thống lỗ thoáng khí nên không bị bí hơi nha

15. zorpa1004

Mình xin review cho bạn một số điểm mình thấy ok : 1 là không gây tiếng động mạnh và ồn ào khi ngủ, 2 là diệt các vi khuẩn về đường hô hấp như viêm phổi, 3 là độ đàn hồi tốt, ôm trọn cơ thể không gây đau lưng, 4 là nệm tự cân bằng nhiệt độ giúp người nằm thoải mái nhất khi ngủ, 5 là thương hiệu uy tín và chất lượng trên thị trường. Các mẹ có ý kiến gì thhì góp ý thêm nhé

16. vivian_rose88

Mình nghĩ nếu được mẹ nó cứ đến cửa hàng gần nhất xem sao, đằng nào cũng chả mất gì, mất chuyến đi mà tìm hiểu đựơcc nhiều thứu hơn, lên đó nhân viên hướng dẫn thì nghe nó hay hơn bọn mình ở đâu, dù sao bọn mình chỉ nhớ theo dạng nói nôm na chứ không bằng các anh chị tư vấn được, mẹ cứ lên nói nhu cầu của mẹ là họ chỉ cho phù hợp, giá cũng nhiều giá lắm, nhưng đừng mua rẻ quá, tiền nào của nấy mà, mình nghĩ tầm mười mấy triệu trở lên dùng được đó. Nếu mua liền thì săn KM còn ko thì tìm hiểu trước đi

17. baochautran01

baochautran01 Thành viên tập sự

Cám ơn các mẹ đã chia sẻ nhé, Tết này em cũng muốn mua nệm cho mẹ chồng, nó chung nhà em nhiều người cần mua lắm nè. Em có search goole thấy nhãn đã qua KM rồi nhưng đại lý thì còn đó, chắc họ mua lúc KM rồi giữ lại cho mình đó, các mẹ không lo mua ko được KM nữa nhé, em mới nhắm đc mấy đại lý, chiều em đi coi xem sao hihi

18. mebe_deptrai2016

mebe_deptrai2016 Thành viên tập sự

Mẹ cũng nhanh nhạy quá ha, chúc các mẹ mua sắm hiệu quả mà vẫn tiết kiệm nha. Bí quyết gia truyền của nhà mình là mua đừng cần tết quá và nhắm vào KM đó. Thứ nhất không nên mua cận tết quá vì có đồ ngon đố tốt đồ hay là ta mua hết rồi, còn đồ dư không tốt cho mình nữa à, với ai cũng sợ ôm hàng tết nên họ không nhập thêm đâu, các mẹ mua tuần này là vừa đẹp rồi đó, trễ quá cũng tuần sau chứ đừng có sát quá nhé, còn 1 tuần nữa cũng đỡ, đừng để còn vài ngày nha

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.