da bé bị ám trà xanh.giúp em vơi!

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi me_minhanh, 21/3/2010.

1. me_minhanh

me_minhanh Thành viên rất tích cực

con bé nhà e, mới sinh ra, dc các bac khuyen tắm trà xanh cho sạch gây và da cáy.nhưng tắm nhìu wa' nên bi jo bị ám da rồi.đen đen, xanh xanh.trong khi bé sinh ra rất đỏ, mọi người bảo sau này rất trắng...thế mà bi jo.......mẹ nào giúp em lấy lai màu da con bé ko?( bố rất trắng, mẹ bình thương)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me_minhanh
    Đang tải...

2. cho con cua me

cho con cua me Thành viên tích cực

mẹ nó ơi!
    Đúng là tắm nhiều trà xanh cho bé thì da bé sẽ bị xỉn da đấy.
    Giờ mẹ nó ngừng tắm lá trà xanh đi, cho bé tắm nước sôi để nguội và pha thêm tý muối 1 thời gian xem sao.
    Bé nhà mình ngày trước mới đầu mình cũng tắm đủ các loại lá mà da vẫn bị nổi mụn. Cuối cùng mình chỉ tắm cho bé bằng nước sôi để nguội có pha thêm tý muối, thế mà da bé trở nên trơn tru và láng mịn đấy, vì có muối nên da lại được sát trùng nữa, sạch sẽ lắm. Đấy là kinh nghiệm của mình, mẹ nó thử xem sao. Chúc bé khỏe và ngoan nhé

3. me_minhanh

uh.cam on me no. nhung lam sao het den da jo?

4. zepgau

zepgau Thành viên tập sự

Bé nhà mình cũng bị tình trạng y như vậy, mình làm các biện pháp đều không hết đen nhưng bé lớn dần sẽ đỡ. Bây giờ bé gần 4 tuổi thì gần trắng lại bình thường rồi. Mẹ bé đừng quá lo.

5. mebelinh04

mebelinh04 Thành viên tích cực

Mẹ nó lùng sữa tươi lít vắt từ con bò ấy. Ngày trước cô bạn mình sinh con 1 tuần tắm 2 lần sữa tươi nên da bé trắng nõn, mịn màng trông yêu lắm. Trong khi đó da bố đen, da mẹ bình thường.
    Mẹ nó làm thử xem sao .....

6. let it be

let it be Thành viên rất tích cực

mẹ nó cứ yên tâm mà tắm chè xanh tiếp, da bé thế nào sau này sẽ y nguyên khi dừng tắm 1 thời gian, cháu em tắm đến lớn mà bây giờ vẫn trắng như thường, trong chè xanh có chất như kháng sinh, diệt khuẩn rất tốt,nhưng lưu ý chè đồi thì hay phun thuốc sâu lắm, con em bây giờ cũng tắm chè xanh suốt, da cũng hơi đen(mặc dù cơ địa cháu trắng), nhưng lớn rồi ngưng dùng là trắng như thường ý mà, ko vì thấy da con đen đi mà lo đâu

7. me_minhanh

thanks cac me nhiu.the la e do lo

8. Mốt Đẹp

Mốt Đẹp Bắt đầu nổi tiếng

Tắm thường xuyên cho con bằng nước dừa di mẹ nó nhé

9. me_minhanh

nươc dừa vơi sữa e lai sợ kiến .muỗi thấy thơm đốt lắm

10. babyplaza.vn

babyplaza.vn 04.6675.8266-09.4567.3586

Trắc do bạn đun nước chè đặc quá và tắm nhiều quá rồi.Ngày trước mình cũng tắm cho cu tý nhà mình bằng lá chè xanh từ khi sinh đến nay cháu 2 tuổi rồi mà da vẫn trắng,lại chẳng viêm da hay dị ứng da bao giờ cả.Ngày đó mình tắm 3 lần /1 tuần bằng nước chè .Còn lại dùng nước sôi để nguội pha chút muối.

11. Me Bill & Nghe

Me Bill & Nghe Thành viên tích cực

Con nhà tớ 2 đứa đều tắm trà xanh từ bé đến lúc 2 tuổi mà đứa nào cũng trắng, da bé thế nào thì nó vẫn thế chứ làm sao mà ám vào da để da bị đen được. Tắm bằng trà xanh đặc biệt là k bị rôm sẩy hay mụn nhọt gì cả.

12. me_minhanh

Hihi, chắc các mẹ tắm ít. Chứ Minh Anh nhà e, mới sinh ra là lúc da non nhất, mà ngày nào e cũng tắm nước chè xanh đặc, tắm tận 1 tháng rưỡi cơ mà.
    Còn ám da, có đấy các mẹ ạ! E cũng có nghe nhiều rồi, nhưng các mẹ đều bảo lớn dần lên sẽ trắng.
    Dạo này e ko tắm trx cho M.Anh nữa, vắt chanh vào nc thôi.Thấy da bé cũng sáng dần lên rồi!

13. Soc mako

Soc mako Thành viên tập sự

Những lý do không nên tắm cho trẻ bằng lá chè tươi :
    + Trong lá chè tươi già xanh lét mua ngoài chợ sẽ còn nhiều nhựa và chính nhựa là thủ phạm gây xỉn da cho bé đặc biệt là bé sơ sinh nhé.
    +Lích kích xách giỏ ra chợ mua lá chè rồi về đun tốn thời gian
    Đó là lý do tại sao chúng ta nên tắm cho bé bằng bột trà xanh. Vì bột trà xanh được làm từ những búp non, sau khi được sấy khô thì đã hết nhựa, không những ko làm xỉn da bé mà còn sáng da nữa, cho bé 1 làn da mịn màng.
    + tác dụng của bột trà xanh : làm mặt nạ để tiêu diệt mụn, ngâm chân khử mồ hôi,tắm cho bé từ 0-6 tuổi để diệt khuẩn, chống hăm các kẽ, bẹn, cổ, mụn nhọt và các vấn đề về da.
    Con mình đến bây giờ 2,5t vẫn đồng hành với bột trà xanh
    Em gõ mỏi hết cả tay để gửi cho các mẹ thêm thông tin mới.

14. Me_bibongthoi

Me_bibongthoi Thành viên chính thức

Úi giời mẹ này gãi đúng chỗ ngứa của mình nè hehe. Zai nhà mình sinh ra cũng đc bà nội cu đun lá chè xanh cho tắm đến nỗi giờ cổ nhìn đen đen như ghét ý hic hic. Tại bà thấy bảo chè xanh tốt, lại của nhà trồng được nên đun đặc cho cháu tắm. Giờ mình cứ trêu bà là bà đun nước nhuộm da cháu hehe. Chẳng biết sau này có hết khong nhưng mình ngưng k tắm một năm rồi mà vẫn đen đen mà mới sinh da cu cậu cũng đỏ ai cũng khen trắng.

15. song_anh

song_anh Thành viên sắp chính thức

Mn ơi sắp mùa mướp đắng rồi. Tắm mướp đắng giã nát hoặc cho vào máy xảy rồi lọc vào nc tắm của bé thích lắm. Con nhà chị cho tắm suốt hồi nhỏ . Tới giờ lớn rồi mà ko bao giờ có rôm và dậy thì ko đứa nào bị nổi mụn . Hè ăn mít và vải vô tư . Từ 3t trc hè 1 tháng cho uống 1 hộp trà sâm . Mn thử tham khảo nhé

16. myPANDORA

myPANDORA TRANG SỨC PANDORA AUTHENTIC 0989801793

huhu lúc bé mẹ e cũng hay tắm trà xanh cho e nên bây giờ tay chân e cũng bị nâu nâu ý ạ, giờ lớn rồi cũng ko hết :( được mỗi cái mặt trắng, chắc do ko bị ám trà xanh đấy ạ:((

17. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Hix tắm bằng lá này bé nào ko hợp sẽ ám lắm. Mình chỉ dám tắm cho con bằng tranh và mướp đắng thôi.

18. violettron

violettron Thành viên rất tích cực

bé nhà e cũng tắm lá chè, lúc mới sinh da bé đỏ, giờ da đen. Nhưng bố bé đen nên e nghĩ là bé giống bố

19. nhigiadichvuvisa

nhigiadichvuvisa Thành viên chính thức

Tắm là trà xanh thì tất nhiên da sẽ bị ám màu vào rồi, giờ ngừng tám thời gian là bé lại hết ấy mà, giống kiêu mình đi năng đên rồi sau thời gian lại trắng lại đó

20. hoan130918

hoan130918 Bắt đầu tích cực

tắm thường xuyên bằng nước dừa sẽ hết nhé