Đã có mẹ nào vào list công việc và bỗng thấy chẳng có việc nào phù hợp với mình chưa????

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi MecuBee, 5/10/2012.

1. MecuBee

MecuBee Thành viên chính thức

Re: Ðề: Đã có mẹ nào vào list công việc và bỗng thấy chẳng có việc nào phù hợp với mình ch

Đôi khi vì vấn đề cs mà việc nào chúng ta cũng làm e nhỉ. Rồi sau thành ra chuyên ngành thì "k chuyên", mà trái ngành lại "chuyên nghiệp".

Đang tải...

2. xixi0

xixi0 Thành viên chính thức

Ðề: Đã có mẹ nào vào list công việc và bỗng thấy chẳng có việc nào phù hợp với mình chưa??

Hình như ra trường mà ko làm theo ngành học thì thường làm sale, các mẹ có như vậy ko? Em thường đau đầu về mục tiêu nghề nghiệp. Muốn làm 1 nghề mà mình thích và theo đuổi nó suốt đời, nhưng sao thấy khó quá!

MecuBee thích bài này.
  3. voimamut2011

voimamut2011 VoimamutShop- Mẹ Phi Tùng

Ðề: Đã có mẹ nào vào list công việc và bỗng thấy chẳng có việc nào phù hợp với mình chưa??

em chưa từng nghĩ ra list công việc nhưng em đang cố gắng biến tay trái thành tay phải... Bây h với em mục tiêu nghề nghiệp ko quan trọng bằng con cái và gia đình. các chị có thế ko ạ?

4. MecuBee

MecuBee Thành viên chính thức

Đúng vậy. Sau khi sinh con và nuôi con đc 2 năm. Giờ làm gì, mình nghĩ đến tính ổn định, thời gian để chăm sóc con. Mục tiêu nghề nghiệp....Haizzz...Đôi khi nghĩ đến những ước mơ nghề nghiệp trước đây, nhưng ít nhất ở thời điểm hiện tại, chúng không còn phù hợp nữa. Không phải mình đã bỏ chúng, mà là tạm gác lại cho đến khi con mình lớn hơn. Quan trọng với mình là 1 công việc ổn định, và giúp mình cân bằng cs và gia đình, ở lĩnh vực tất nhiên mình đã có kinh nghiệm về nó để mình không quá bị áp lực, và tất nhiên là mình....không ghét nó. Thế thôi. Không biết các mẹ khác thì sao ạ.

green03 thích bài này.