Kinh nghiệm: Đã Mẹ Nào Dùng Sản Phẩm Có Nguồn Gốc Thiên Nhiên Để Chăm Sóc Da & Tóc Cho Con Chưa? Chia Sẻ Với Mọi

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi nam2nam4, 30/12/2016.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. nam2nam4

nam2nam4 Bắt đầu tích cực

Các mom cho em hỏi chút kinh nghiệm về việc chọn sản phẩm chăm sóc da, tóc, đặc biệt là sữa tắm cho bé sơ sinh với ạ.

Bé nhà em được hơn 1 tháng tuổi, từ lúc ở bệnh viện về nhà, toàn bộ việc tắm rửa cho con đều một tay bà ngoại cháu làm hết. Em chỉ nhìn bà tắm cho cháu thôi, thường thì mẹ em vẫn tắm cho cháu bằng lá trà xanh và chanh, có hôm thì nấu khổ hoa để đun nước tắm. Nói chung là cũng khá kỳ công. Đợt đầy tháng được anh chị em đồng nghiệp tặng rất nhiều dầu gội và sữa tắm cho trẻ sơ sinh, nhưng em vẫn chưa xài thử.

Từ tháng sau bà ngoại về quê, việc chăm con em sẽ làm hết nên đang tìm hiểu xem loại sữa tắm nào vừa tiện vừa an toàn cho con. Vừa rồi có vụ lùm xùm mà mấy báo nói rằng đa số dầu gội, sữa tắm cho bé trên thị trường có chứa Paraben và Methylisothiazolinone làm viêm biểu bì da. Da em bé nhạy cảm thì càng dễ bị viêm hơn nên em cũng hơi hoang mang khi chọn sữa tắm cho bé.

Em thấy các chị bạn em khuyên em xài mấy dòng Organic cho an toàn, nhưng em cũng chưa rành về mấy sản phẩm loại này lắm. Có Mom nào đang xài chưa ạ? Cho em xin ít kinh nghiệm về chăm cho bé nhà với nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nam2nam4
    Đang tải...

2. suatamtreem

suatamtreem Thành viên tập sự

Em thì không đun khổ qua mà xay tươi hoà nước tắm cho bé ah. Mát da và lành nhưng giờ cung hơi lo vấn đề thuốc sâu. Nhất tắm lá chè e tuyệt nhiên ko xài.
    Mẹ có thể tham khảo dòng sp Penaten ko chưa 2 thành phần mẹ vừa nêu
    Và sản phẩm thơm mát dịu nhẹ không nồng nhu một số sp hãng khác rất an toàn.
    Mẹ cần tư vấn in box e.

3. hao1diamond

hao1diamond Thành viên đạt chuẩn

Có mẹ nào biết chia sẻ thêm thông tin cho mình với...

4. thuydo2211

thuydo2211 Thành viên tích cực

Mình có 2 bé nên thành ra cũng gọi là có chút ít kinh nghiệm trong việc lựa chọn sản phẩm cho con, hiện mình đang dùng sữa tắm gội toàn thân và lotion của hãng Think Nature Hàn Quốc (cả 2 sp này đều ko chứa Paraben đâu).
    Thật ra mình cũng phải trải qua thời kỳ lóng ngóng và bối rối, thậm chí là tiền mất tật mang vì mua trúng sản phẩm không phù hợp cho con rồi đó chứ. Theo kinh nghiệm của mình thì trước khi quyết định mua sản phẩm nào cho bé iu thì các bạn nên dành thời gian để tìm hiểu kỹ về sản phẩm đó, các mẹ cứ google search là ra hết. Các mẹ cũng nên lân la vô các diễn đàn để xem và học hỏi kinh nghiệm của các mẹ đi trước, những người đã dùng sản phẩm đó rồi để biết thêm thông tin chứ đừng có nghe ba cái lời quảng cáo nổ tanh bành của các nhãn hàng mà đâm đầu vô mua nhen.

5. kem_socola_cool

kem_socola_cool Thành viên chính thức

Em toàn chọn các sản phẩm có nguồn gốc từ thiên nhiên để xài cho cả em và bé con nhà em.
    Hôm trước em mua 1 lon XO Kid 800g được tặng 1 lọ tắm gội toàn thân cho bé Think Nature đấy (300ml). Em chưa dùng nhưng cả nhà bà chị gái em dùng sữa tắm, dầu gội, dưỡng da của hãng này. Nghe bảo chiết xuất từ quả việt quất, 100% tự nhiên nên lành tính, da nhạy cảm như trẻ con cũng dùng thoải mái. Đang có KM, mẹ nào thích thì mua mà dùng cho cả mẹ cả con. Em dùng hết mấy lọ Johnson ở nhà rồi cũng chuyển qua dùng thử coi sao.

6. Mẹ bé Cá

Mẹ bé Cá Tất cả vì con em chúng ta

Mấy mẹ cho mình hỏi thăm là Lactacyd bên US có bán ko nhỉ? Mình nhờ bà dì mua sữa tắm, phấn rôm từ bên đó đem về mà chẳng biết bên đó hãng gì tốt nữa?
    Có vẻ nhiều mẹ cho bé dùng sp của Think Nature nhỉ, mình cũng đang dùng dầu gội của hãng này. Chiết xuất từ oải hương, việt quất, chanh,... nên thơm lắm, tương đối nhiều bọt. Trước cũng gội olive của Hàn nhưng khá khô, chuyển sang Think Nature thì thấy mềm và đỡ rụng tóc hơn hẳn.

7. Bơ Bụ Bẫm

Bơ Bụ Bẫm Thành viên tích cực

Giờ ko nên dùng phấn rôm, ko tốt cho em bé. Bụi phấn rôm khi hít phải sẽ ảnh hưởng đến phổi của bé, còn nếu thoa vào khu vực sinh dục của bé gái thì rất dễ gây nhiễm khuẩn. Các mẹ nên tìm các sản phẩm dưỡng da dạng kem hoặc nước thì tốt hơn cho bé nha.

8. suatamtreem

đồng ý với mẹ, nhưng phấn rôm dùng cẩn thận chút thì cũng rất ổn, khô ráo, phấn rôm e thường dùng khi đi party hoặc sự kiện gì đó vì tiện dụng, còn ở nhà e dùng Kem chống hăm của PENATEN

9. trieudopro

trieudopro Thành viên đạt chuẩn

đến người lớn hít phải phấn rôm cũng cảm thấy khó chịu lắm chứ nói gì đến trẻ nhỏ. Nhưng nếu không dùng phấn rôm thì biết dùng loại nào được? Các loại kem thì hay thấy có chứa thành phần kháng sinh nên cũng lo

10. suatamtreem

mẹ tham khảo kem hăm PENATEN này nhé
    https://www.facebook.com/suatamPENATEN/posts/1247570248654024

11. TamTamHN

TamTamHN Bắt đầu tích cực

Mình thấy nhiều mẹ cứ kỳ công đun nước tắm cho con bằng trà xanh, mướp đắng... Nhưng mình thì ngay từ đầu đã dùng dầu gội, sữa tắm cho con rồi. Tất nhiên phải tìm loại an toàn, chứ ko dùng bừa phứa.
    Mình ko yên tâm dùng mấy loại lá vì nhà mình ở HN, ko tự trồng được, đi mua ngoài chợ thì sợ thuốc trừ sâu.

12. Bơ Bụ Bẫm

Bơ Bụ Bẫm Thành viên tích cực

Từ lúc sinh tới lúc 3 tháng, bà ngoại toàn nấu nước trà xanh tắm gội cho Míp. Cứt trâu đen xì đầu. Qua 3 tháng, mình mua sữa tắm gội Pigeon của Nhật về dùng cho Míp, cứt trâu trôi hết. Đọc báo mới biết, cứt trâu là do mồ hôi, da chết và cặn bẩn đọng lại trên da đầu, mấy loại nước đun từ lá ko thể gội sạch nên ngày qua ngày đọng lại thành những đốm đen xì vậy đấy.

13. nam2nam4

Hôm qua vô tình xem vtv1, thấy cô Jennifer Phạm cũng quảng cáo cho hãng Think nature nè chị. Thành phần của Think nature này có những gì ạ? Đắt ko chị nhỉ?

14. nam2nam4

Em thấy, 1 bộ gội xả 500ml của hãng này 1,4 triệu. Đắt gớm nhỉ. GỘi thích lắm à chị? Đúng là đắt xắt ra miếng nhỉ.

15. thuydo2211

Mình dùng cả sữa tắm gội và lotion cho con cơ bạn ạ. Mình thấy sản phẩm này ko đắt (giá bình quân như các loại hàng nhập khác), ví dụ lọ sữa tắm gội toàn thân cho bé 100m là 65k. Dùng được lâu phết đấy.

Về thành phần, mình lấy trên website cho bạn tham khảo nhé.
    Dầu tắm gội toàn thân cho bé chiết xuất thiên nhiên từ 9 loại thảo dược: Tinh chất trái Việt quất (Bilberry), Tinh dầu Cam Bergamot, Dầu hạt Cọ Babassu, Dầu hạt Jojoba, Tinh chất lá Xô thơm, Tinh chất lá Hương thảo, Tinh chất Oải hương, Tinh chất Rau sam, Tinh chất rễ Cam thảo; làm sạch, giữ ẩm da và tóc; mang lại mái tóc mềm mượt và làn da khỏe mạnh an toàn cho bé.

Lotion 100ml cũng chỉ 150k (rẻ hơn của mẹ nhiều, mình dùng lotion của Innisfree, 160ml mà gần 400k). Thành phần của lotion cùng là 9 loại thảo dược: Dầu hạt Mắc ca, Nước táo, Dầu hạt Việt quất (Bilberry), Dịch chiết hạt Mâm xôi (Cloudberry), Dịch chiết trái cây Bách xù (Juniper berry), Dầu Hướng dương, Dịch chiết lá cây Hương thảo, giúp cải thiện lớp màng bảo vệ da, tạo độ ẩm, cung cấp dinh dưỡng cho da bé, giúp da bé khỏe mạnh.

16. kem_socola_cool

kem_socola_cool Thành viên chính thức

Trước cứ nghĩ Lactacyd của Pháp, sau đi mua hàng, cô tư vấn viên mới bảo, có cả hàng Lactacyd Việt Nam. Thảo nào lọ 250ml mà có hơn 60k

17. VitNgann

VitNgann Bắt đầu tích cực

Đậu Xanh từ khi sinh đến giờ bà ngoại toàn tắm cho bằng chanh. Nhưng dạo này bé bắt đầu nghịch ngợm, ra mồ hôi nhiều nên người đã có mùi chua. Em định dùng dầu gội và sữa tắm cho Đậu Xanh, nhưng phân vân chưa biết dùng loại nào. Da Đậu Xanh rất nhạy, rất hay bị nổi mần ngứa. Các mẹ tư vấn giúp em vụ này với nhé !!!

18. nam2nam4

Vậy Đậu Xanh nhà chị giống bé nhà em rồi. Da nhạy cảm lắm nên phải chọn lựa cẩn thận. Tìm loại nào ko chứa Paraben và Methylisothiazolinone ấy nhé, vì 2 thành phần này làm viêm biểu bì da đấy chị ạ.

19. nam2nam4

Chị dùng Pigeon của Nhật thích ko ạ? Hàng Nhật thì chắc đảm bảo vì bên đó tiêu chuẩn của họ khắt khe lắm. Em có bà chị họ cũng tín đồ hàng Nhật, từ nước tương nấu cháo, bỉm, sữa bột, mì tôm cho con... tất tần tật đều hàng Nhật hết.

20. thuydo2211

Sữa tắm gội và lotion của think nature ko chỉ ko chứa Paraben và Methylisothiazolinone, mà còn ko chứa cả Mineral oil, Silicon, Phenoxyethanol, Benzophenone, Sulfate (Sodium Lauryl Sulfate - SLS, Sodium Laureth Sulfate - SLES), Synthetic color, Dimethicone, Triethanolamine, Diethanolmine, Talc nữa nhé. Tất cả các sp mà chứa trong những chất này đều ko tốt cho bé đâu. Khi mua hàng các mẹ phải đọc kỹ thành phần nha. Nhớ check code để đảm bảo mình mua hàng chính hãng. Đây là lọ lotion của Think nature (em đã check code, chuẩn hàng Hàn, mua trên website http://thinknature.com.vn/ nhé).

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.