Cần giúp: Đã Mẹ Nào Dùng Thử Vitamin D3 Dạng Xịt Dimao Chưa Cho Em Ít Review Ạ!

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Mẹ Yêu Coca, 15/1/2019.

1. Ánh Tuyết 1086

Ánh Tuyết 1086 Thành viên mới

Cái này em thấy rất tiện, lần đầu con chưa biết có vẻ hơi sợ, sau đó nhìn thấy là chủ động há mồm cho mẹ luôn. Yêu thế cơ chứ :p Mỗi tội con mẹ não cá vàng có hôm loay hoay việc quên mất ko cho uống đúng giờ. hihi

Đang tải...

2. mecutuan22

mecutuan22 Thành viên đạt chuẩn

Wow, chúc mừng mẹ nhẹ, vậy là các mẹ thắc mắc yên tâm hơn rồi này. Mà mẹ nó còn cho uống theo giờ cơ à?

Ánh Tuyết 1086 thích bài này.
  3. Ánh Tuyết 1086

Vâng, em lên lịch cho con uống lúc 9h sáng í, ăn sáng xong 1 lúc cho uống. Mà thi thoảng bị quên. Nên pải hẹn cái lịch trên đt, đến giờ chuông báo nhắc haha

Thanh Tuyết 94 thích bài này.
  4. Thanh Tuyết 94

Thanh Tuyết 94 Thành viên mới

Ô chắc e phải học mn cái này zùi, e chẳng canh giờ gì cả, chắc phải hẹn chuông trên đt cho nhớ. Thanks mom nhé :h:.

5. Bích Hằng 92

Bích Hằng 92 Thành viên mới

Dimao này có giá bao nhiêu vậy các mẹ ơi? Ở Đà Nẵng có bán chưa ạ?

Mẹ Yêu Coca thích bài này.
  6. Mẹ Yêu Coca

Mẹ Yêu Coca Thành viên mới

Em thấy ghi giá 260k mn ạ, lọ 25ml được 125 lần xịt dùng được 4 tháng.

Bích Hằng 92 thích bài này.
  7. Bích Hằng 92

Bích Hằng 92 Thành viên mới

Ùa, thế cũng hơi mắc nhỉ?

Mẹ Yêu Coca thích bài này.
  8. Mẹ Yêu Coca

Mẹ Yêu Coca Thành viên mới

Thực ra mình cũng phân vân về giá, quay ra hỏi chồng, ông chồng mình hỏi lọ này bao nhiêu ml, dùng đc bao lâu rồi đem so sánh với loại khác thì tính ra thì cũng ko đắt mn ạ. Aquadetrim 10ml đã 80k rồi, lọ này 25ml dùng đc 4 tháng thì tính ra cũng chỉ đắt hơn aquadetrim 1 tẹo thôi. Mình thì quan trọng nhất vẫn là hiệu quả với con chịu hợp tác uống. Nên mới lên đây hỏi kng các mẹ để tự tin quyết định

mecutuan22 thích bài này.
  9. mecutuan22

huhmm, vậy thì ko mắc lắm các mẹ ạ, mà các mẹ cho em hỏi ngu tí uống vitamin d này thì phải uống vào thời gian nào thì hiệu quả nhất ạ? Thấy có mẹ ở trên bảo hẹn giờ uống làm em cũng giật mình, trước tới giờ chẳng giờ giấc gì cả, tiện nhớ lúc nào thì cho uống lúc đó. Với cả em đi làm, bé ở nhà với bà, hnao kịp em cho uống trước khi đi làm, hnao vội quá em dặn bà cho uống nhưng cũng ko uống theo giờ giấc chuẩn gì cả L

Ánh Tuyết 1086 thích bài này.
  10. Ánh Tuyết 1086

Trước mình học lớp tiền sản đc bác sĩ khuyên nên cho trẻ uống trước 11h sáng, từ khoảng 9h – 11h là tốt nhất, khi bé vừa chào đời cho đến ít nhất 18 tháng. Mùa đông hầu như bé nào cũng thiếu vitamin D nên bổ sung là cần thiết. Bổ sung canxi mà ko có D3 thì cũng ko ăn thua đâu các mẹ ạ vì D3 giúp chuyển hóa canxi và phốt pho vào xương, D3 và canxi có thể uống gần nhau nhưng canxi và sữa thì nên cách nhau khoảng 1 tiếng vì canxi sẽ làm cho cơ thể khó hấp thu sữa.

11. Hoa Binh Anh

Hoa Binh Anh Thành viên chính thức

Lần đầu tiên em nghe thấy d3 dạng xịt luôn. Em thấy nhiều mẹ thích dạng xịt mà quan tâm về giá. Sao các mẹ không sử dụng D3 của Đức 1 hộp 90v dùng trong 3 tháng mà giá có 135k tiết kiệm hơn dạng xịt không ạ?
    Ở Đức, mỗi em bé sinh ra đều được phát hộp D3 này để uống mỗi ngày. Chứ không như ở VN, ít mẹ biết bổ sung lắm.

12. Thanh Tuyết 94

Báo cáo các mẹ, bữa nay ông chồng em đã vác về cho em một lọ vitamin D3 Dimao này. Ổng bảo anh đọc báo thấy cái này tốt lắm mà tiện dụng nên mua về, việc của em là nhớ xịt cho con đều đặn mỗi ngày. “Đầu cá ngão như em thì chỉ cần nhớ cho con dùng là được” – nguyên văn ổng nói đấy các mẹ ạ . Ổng còn bảo tính em đoảng với ko cẩn thận dùng cái loại này là hợp nhất rồi, bấm xoẹt cái vào miệng con là đc đỡ phải dùng thìa dùng ống đong ngược đong xuôi chưa chắc đã nhớ mình cho ra bao nhiêu giọt vào thìa rồi Em đọc thông tin thấy cái này chuẩn liều 400 IU vitamin D 1 lần nên ko lo thừa. Bắt đầu từ mai em sẽ thử em nó rồi review với các mẹ nhé!

mecutuan22 thích bài này.
  13. Thanh Tuyết 94

Vấn đề là các bé nhỏ mình cho uống viên khó lắm b ạ. Tán nhuyễn đút từng muỗng. Lâu lắc

14. mecutuan22

Ông chồng nhà bạn hơi bị tâm lý với quan tâm con đấy. Chồng tớ chẳng mấy khi để tâm đến những cái này, toàn tớ tự tìm hiểu tự mua. Thấy các mẹ khen tớ cũng vừa đặt mua 1 hộp, có gì hay ho nhắn nhau nhé ;)

15. Kim Trang Trần

Kim Trang Trần Thành viên đạt chuẩn

Cái Dimao này có xịt khi con đang ngủ đc ko các mom ơi? Em đi làm toàn lúc con chưa dậy, để cho bác giúp việc ở nhà thì sợ bác ko biết đường, chưa xịt cũng kêu xịt rồi cũng nên, em ko an tâm lắm. Nếu nó dễ chịu ko hăng hắc thì em tính mua về xịt cho Bún nhà em lúc con đang ngủ rồi đi làm.

Mai Chi Cát thích bài này.
  16. Mai Chi Cát

Mai Chi Cát Tập làm mẹ

Mình nghĩ xịt lúc ấy chỉ sợ con tỉnh ngủ thôi bạn ạ, còn vitamin D bổ sung lúc đói hay no đều ko ảnh hưởng nhiều tới việc hấp thu. Nếu uống kèm canxi thì nên uống vào buổi sáng vì buổi chiều tối sẽ gây khó ngủ với nguy cơ sỏi thận đấy!

17. Đông Nghi Trần

Đông Nghi Trần Thành viên mới

Bé nhà em 3,5 tháng đang có dấu hiệu tóc bị rụng hình vành khăn, dạo này mồ hôi trộm ra nhiều, ngủ thấy ko được ngon giấc lắm, có phải con thiếu vitamin D rồi ko các mẹ? Em rất ngại cho đi khám nên vẫn chưa cho đi, chồng em bảo cái này chưa cần đi viện, sợ con nhỏ ra ngoài lây chéo lung tung :(

Mai Chi Cát thích bài này.
  18. Mai Chi Cát

Mai Chi Cát Tập làm mẹ

Đến 90% là thiếu vitamin D rồi đấy bạn ơi, nhưng vẫn đang thể nhẹ, bạn nên bổ sung sớm cho con kẻo còi xương thì khổ, nó chậm vận động hẳn đi đấy, bé nhà tớ trước cũng bị như thế, tớ chủ quan với thiếu kinh nghiệm, nàng nhà tớ hơn 5 tháng mới tự lẫy được, bò cũng chậm, mãi mới biết đi. Sau bổ sung 1 thời gian cải thiện hẳn, răng cũng đẹp nữa.

19. BapBiShark

BapBiShark Thành viên chính thức

Con nhà mình dùng Vitamin D Fluoretten 500ie
    Dạng viên nên không cần lo quá liều. Tan trong nước, không mùi, không vị nên rất dễ uống.
    Cũng có nhiều loại Vitamin D khác được đánh giá tốt mẹ có thể tham khảo tại đây!

20. Ngọc.Linh

Ngọc.Linh Bắt đầu tích cực

Thích nhỉ, nhưng điều kiện sống ở nước ngoài tốt hơn so với VN nên so sánh cũng hơi khập khiễng. Có điều ở VN muốn bổ sung cũng bị nhiễu loạn vì có quá nhiều loại mà không biết chọn loại nào ý ạ

methobeo80 thích bài này.