Đàn ông kết hôn, chỉ có thêm chứ ko mất!

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi mebetom.vp, 2/11/2015.

1. mebetom.vp

mebetom.vp Thành viên nổi tiếng

Đàn ông kết hôn, chỉ có thêm chứ ko mất!
    Họ đc còn cả ba mẹ gia đình, lại có thêm ng vợ chăm lo phụ cho gd, sinh con đẻ cái cho mình, cùng mình phát triển sự nghiệp...
    Phụ nữ, cũng đc sinh ra từ nỗi đau và máu của mẹ, cũng đc nuôi dạy ăn học ngang mọi người. Kết hôn rồi coi như mất gd, rời xa cha mẹ xóm làng. Ba mẹ ốm đau ko thể chăm sóc, có đk thì giúp cái này biếu cái kia, ko có tiền thì lon gạo cũng ko cho nổi!
    Phụ nữ kết hôn, lãi mỗi đứa con. Còn gần như mất đi mọi thứ: ba mẹ đẻ, thanh xuân, nhan sắc, sự tự do...và...quyền bình đẳng!! Họ cũng kiếm tiền như chồng, lại phải thêm công việc nhà cửa. Lại phải bầu bì sinh đẻ nuôi dạy con cái!
    Sau sinh, sức khoẻ lẫn sự trẻ trung mất đi. Gặp ng chồng hiểu chuyện thì cho vợ tân trang ăn diện. Gặp thằng khốn nạn nó chê nó chán nó đi cặp bồ
    Kết hôn, phụ nữ rời xa những ngày tháng vui vẻ tự do đi đâu đi đó, bớt vui chơi bớt làm những thứ mình thích. Thay vào đó là áp lực từ chồng từ con, từ gia đình chồng, bên nội bên ngoại... Người thương thì ít kẻ ganh ghét đâm thọt thì bao vây...
    Sống vui thì bị nói là đồ vô lo vô nghĩ
    Sống trầm uất thì bị chửi là "sướng thế có gì mà than. Đồ ko biết điều.."
    Kiếm ra tiền thì bảo là nhờ chồng mà có
    Ko kiếm đc tiền thì bảo là thứ ăn bám gánh nặng cho đàn ông..!
    Làm tốt 10 lần thì coi như ko biết ko thấy
    Sai sót vài lần thì nhắc tới nhắc lui.
    Mỗi lần có chuyện là đưa đầu ra hứng trọn tội lỗi

Có bao nhiêu ông chồng thấy hiểu đc mỗi khổ, mệt mỏi, căng thẳng buồn phiền mà vợ mình phải trải qua mỗi ngày!
    Có bao nhiêu ông chồng dám bảo vệ vợ như lời hứa trc khi cưới??
    Có bao nhiêu ông chồng chấp nhận rời xa gd để xây dựng và bảo vệ cho gd nhỏ của mình trước sóng gió và mâu thuẫn?
    Có bao nhiêu ông hiểu đc ý nghĩa từ "khác máu tanh lòng", hiểu cảm giác cô độc giữa 1 "gia đình"??
    Có bao nhiêu?? !!!!
    Hay ông nào cũng muốn thêm mà ko muốn bớt! Thà để vợ khổ chứ ko để mình thiệt!
    Mọi lời hứa trc hôn nhân đều màu hồng bay bổng! Cái làm đc trong hôn nhân mới là cái khẳng định bản lĩnh người làm chồng, làm cha!
    Tôi đã thấy bao nhiêu đôi trẻ phải chia tay, bao nhiêu đứa trẻ phải sống trong thiếu thốn tình thương cha mẹ... Ko phải vì do 2 ng hết yêu nhau, mà là do ko thể "tránh" và "ko chịu" tránh những nguyên nhân gây tổn thương nhau trong cuộc sống!!
    Ai làm chồng làm vợ thì hãy nhớ!
    Hãy bảo vệ gia đình trc khi sóng gió ập tới!
    Cái cây bật gốc rồi thì ko thể hồi sinh!

St.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mebetom.vp
    Đang tải...

2. hitlerphung

hitlerphung Bắt đầu tích cực

Mỗi người đều có một gánh nặng và nỗi khổ, quan trọng làm người phải biết thế nào là "biết ơn, và xin lỗi" . Như thế mới sống với nhau lâu dài được.

mebetom.vp thích bài này.
  3. mebetom.vp

mebetom.vp Thành viên nổi tiếng

Đàn ông các anh cũng ích kỷ lắm, khi lấy về rồi, muốn nhận nhiều hơn là cho :(

4. hitlerphung

hitlerphung Bắt đầu tích cực

Cũng có những người không biết làm thế nào để cho, và cũng không biết "cho" thế nào là đúng e ah

mebetom.vp thích bài này.