Dành cho cha mẹ nào có con tuổi 14-19 hãy vào đây chia sẻ nhé

Thảo luận trong 'Các vấn đề giáo dục khác' bởi venus, 3/5/2010.

1. venus

venus Thành viên chính thức

Hôm nay mình mở topic này muốn chia sẻ với những bậc bố mẹ có con trong độ tuổi 14 trở đi về một chương trình dạy kỹ năng sống mà con mình vừa được trải nghiệm sau 3 ngày nghỉ.Chúng ta những bậc làm cha mẹ ai cũng muốn tốt cho con mình nhưng chúng ta đã gặp phải rào cản trong mối quan hệ và cách giao tiếp với con trẻ nên vô hình chung trong mắt con chúng ta là những người cha mẹ độc đoán... Có bố mẹ nào khi dạy con làm điều A nó lại làm điều B dạy điều B nó lại làm điều C....chưa ?Từ xa xưa chúng ta được giáo dục trong một môi trường "Trên bảo dưới nghe" nhưng bọn trẻ ngày nay không thế.Mình đã làm mẹ của đứa con đang ở lứa tuổi mà mình luôn cho là ương bướng khó bảo.Mình luôn loay hoay tìm mọi cách để tiếp cận con dạy bảo và uốn nắn con nhưng mọi biện pháp mình vẫn thấy có gì đó vẫn chưa ổn .Thế rồi vào một ngày đi cùng con vào nhà sách đọc cuốn sách Tôi tài giỏi bạn cũng thế và cuốn sách Con cái chúng ta đều giỏi của tác giả Trần Đăng Khoa mình đã chợt nhận ra có rất nhiều tình huống khi giao tiếp mình đã từng gặp, chợt nhận ra rằng có rất nhiều mình trong cuốn sách này.Rồi qua tìm hiểu mình quyết định đăng ký cho con tham gia khóa học Tôi tài giỏi vào 3 ngày 30/4-2/5 kết quả trên cả sự mong đợi.Sau 3 ngày học mình cảm nhận được sự tự tin của con, cảm nhận được lòng quyết tâm của con và hơn tất cả là lời nói của con "Cảm ơn mẹ về món quà mẹ đã đem lại cho con sau kỳ nghỉ lễ" .Mình thật sự xúc động và mình hiểu mình đã tìm ra phương hướng để dắt con đi.Bố mẹ nào đã từng băn khoăn trong cách dạy con hãy thử vào nhà sách tìm hiểu về 2 cuốn sách đó nhé.Mình tin rằng sau khi đọc các bạn sẽ có rất nhiều kỹ năng để dạy con đấy :smile:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi venus
    Đang tải...

2. chuotcontime

chuotcontime

Bạn ơi, bạn làm ơn post thông tin của lớp học lên đây để mọi người cùng có thể đăng ký cho con nhé, cám ơn bạn..

3. venus

venus Thành viên chính thức

Nếu các bố mẹ quan tâm hãy vào trang webtoitaigioi.com nhé ở đó có đầy đủ thông tin về khóa học về phản hồi của phụ huynh cũng như các học viên đã từng được tham gia các khóa Tôi tài giỏi. Khóa học chỉ diễn ra trong 3 ngày với thời gian biểu hết sức nặng từ 7h30 sáng đến 9h30 tối nhưng khi hỏi con có mệt mỏi ko con trả lời ko hề thấy mệt mà còn rất vui.Thời gian nghỉ trưa chỉ có 15 phút nhưng khi ngủ dậy con tưởng con đã ngủ cả ngày. Bữa ăn trong ngày ko nhiều món nhưng con thấy hạnh phúc và con chỉ muốn ở lại với lớp học :D (Trẻ con mà ).Còn với cá nhân mình mình đánh giá họ rất thành công vì mình đã được chứng kiến cảnh 90% học viên (những đứa con mà bố mẹ cho là khó bảo )hôm nay xà vào lòng bố mẹ khóc nức nở biết nói câu xin lỗi và cảm ơn bố mẹ mình :D .Bạn cứ tìm hiểu thông tin đi nếu có nhu cầu cho con tham gia hãy pm cho mình nhé mình sẽ tặng 1 phiếu giảm học phí trị giá 300.000 đồng (Mình chỉ có 2 phiếu thôi ).Mình cũng phải nói trước là học phí hơi cao nhưng đáng đồng tiền bát gạo lắm đấy :p .

4. Metaiti

Metaiti Thành viên tập sự

Ðề: Dành cho cha mẹ nào có con tuổi 14-19 hãy vào đây chia sẻ nhé

Mình cũng có một cậu con trai 15 tuổi. Ngày 30/4-2/5 vừa rồi mình cũng đã cho cu cậu tham gia lớp Tôi tài giỏi bạn cũng thế ở Đà Nẵng nhưng thấy cũng chẳng ăn thua gì. Nhìn những đứa khác ôm cha mẹ khóc nức nở, nước mắt mình cũng giàn giụa vậy mà cu cậu cứ như không. Không biết sao nữa, thứ Bảy này có buổi gặp mặt, chắc mình phải cố gắng cho con tham gia vì cu cậu rất thích. Hy vọng là...

Sửa lần cuối: 15/6/2012
  5. pebungbu

pebungbu Thành viên chính thức

Ðề: Dành cho cha mẹ nào có con tuổi 14-19 hãy vào đây chia sẻ nhé

Các mẹ chắc không thể quên được những kỷ niệm đánh dấu từng bước trưởng thành của các con yêu. Từ tiếng khóc khi lần đầu vấp ngã đến những vết trầy xước trên da và những vệt bẩn trên quần áo khi con tự mình khám phá thế giới muôn màu. Đó là lúc các mẹ thấy tự hào khi con mình dần khôn lớn, trưởng thành hơn theo thời gian. Vết trầy xước trên da sẽ dần xóa mờ theo hành trình con khôn lớn,