Khác: Đau bụng sau khi ăn xong, giúp tôi với !!

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi paleface, 17/11/2005.

1. paleface

paleface Thành viên tập sự

Vợ tôi đang có mang tháng thứ 6. Ngày nào sau khi ăn xong, vợ tôi cũng có hiện tượng đau bụng nhẹ mà tôi không hiểu tại sao. Ai biết chỉ giùm tôi tại sao có hiện tượng như vậy và có nguy hiểm gì không?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi paleface
    Đang tải...

2. memic

memic Thành viên tập sự

em moi mang bau thang thu 2 nhung sau khi an xong em cung hay dau bung lam, em cung chang hieu lam sao ca

3. tomorrow1980

tomorrow1980 Thành viên đạt chuẩn

Cac chi fai can than nhe. Tot nhat la di kham ngay. Em hom vua roi cung bi dau bung tu 4h sang ma chu quan k di kham den chieu van cam thay dau di kham thi BS bao em bi động thai va cho thuốc uống rồi bắt nằm bất động 1 tuần đấy. Bởi vậy nên các chị rút kinh nghiệm khi bi bất cứ biểu hiện nào nên đi khám BS ngay. Chúc cac chị và em bé khoẻ mạnh!

4. tomorrow1980

tomorrow1980 Thành viên đạt chuẩn

Cac chi fai can than nhe. Tot nhat la di kham ngay. Em hom vua roi cung bi dau bung tu 4h sang ma chu quan k di kham den chieu van cam thay dau di kham thi BS bao em bi động thai va cho thuốc uống rồi bắt nằm bất động 1 tuần đấy. Bởi vậy nên các chị rút kinh nghiệm khi bi bất cứ biểu hiện nào nên đi khám BS ngay. Chúc cac chị và em bé khoẻ mạnh!

5. MeMam

MeMam Thành viên tập sự

Em là thành viên mới tinh đây.
    CHo em hỏi điều này các chị ơi: Em đang có thai 3 tháng, em bị nghén kinh khủng, sau khi ăn xong không bị đau bụng mà muốn ói dữ lắm.
    Có cách nào hạn chế chuyện này được không?
    Đến tháng thứ mấy thì bụng mới thấy to lên, bây giờ em ba tháng, vì ăn không được nên bụng còn nhỏ hơn lúc chưa có thai. Em cũng hơi lo lắng quá mấy chị ơi.

6. ngamit

ngamit Thành viên đạt chuẩn

MeMam thử ngậm ômai xem sao,nhưng nói chung vụ nghén này rất khó,từ tháng thứ 3 trở đi sẽ đỡ dần đi.Nói chung 3 tháng đầu vòng bụng chưa có gì thay đổi mấy,đếntháng thứ 4 trở đi thì hờ hờ bắt đầu xấuđây.(Sao giống mình hồi trước thế)Không việc gì phải lo lắng cả,vui lên đi.chúc hai mẹ con khoẻ.

7. Me Bong Be

Me Bong Be Thành viên tập sự

Khi mang thai, axit trong dạ dày cũng thường tăng, vì vậy vợ bạn có thể bị dạ dày cấp tính. Uống một chút nước mật ong pha với nước ấm (hoặc viên nghệ mật ong bán ở hiệu thuốc) có thể đỡ. Nếu đau ở trên rốn 10cm thì là dạ dày, ở vùng rốn có thể là do bị đau bụng giun, nếu đau dưới rốn thì là do thai, cần đi khám ngay.
    Thuý An- Đồ dùng sơ sinh- 199 Trần Đăng Ninh- Cầu Giấy 7545420

8. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Bụng to hay nhỏ cũng tùy vào vóc dáng "thời con gái" của bạn nữa, khi mình mang bầu, chửa ngực nên chỉ mới tháng đầu là người khác nhìn biết ngay, và mình ăn uống lại béo vào mẹ nữa :lol: :lol: , nên mới 2 tháng mình đã trông như 4 tháng vậy. Đến khi mang bầu 6 tháng BS còn khuyên ngưng uống sữa bầu bí nếu không thì tăng cần nhiều quá. Lúc leo lên bàn đẻ số cân của mẹ tăng 17kg, vậy mà con ra cũng chỉ được có 3,1kg thôi.

9. meBo

meBo Thành viên đạt chuẩn

Chao me Golden, mình đọc ở trang nào cũng thấy có chị, chi that nhiệt tình và nhiều kinh nghệm hay nữa. Nhân có người hỏi về đau bụng, em cung có vấn đề này hỏi me GOLDEN và các mẹ khác. Em có thai 20 tuần, em ăn uống cũng được nhưng không nhiều lắm chỉ như người bình thường thôi. Nhưng sau khi ăn xong 2-3 tiếng là em lai đi ngoài, mà đi cũng bình thương chứ ko phải tiêu chảy hay tiêu hóa sống. Như vậy em có vấn đề gì về đường ruột không các chị. Mỗi ngày ăn 3 bữa là đi ngoài 3 lần, như vậy em bé có hấp thu được gì không các chị. Có nguy hiểm gì ko a? BS sản thì bảo do có thai nên đường ruột cũng có sự thay đổi gì đấy nên cũng chẳng cho lời khủên gì. Còn BS đa khoa thì bảo chú ý chế độ ăn uống, ăn thêm sữa chua và không cho thuốc gì cả. Em thấy không an tâm tí nào cả. Cơ thể em vốn gầy 42kg thôi. Em sợ em bé không có đủ thức ăn để lớn, và sợ sinh thiếu cân nưa. Các chị cho em lời khuyên với. Em cảm ơn các chị nhiều lắm