dấu hiệu chuẩn bị sinh

Thảo luận trong 'Sinh nở' bởi Roy_dip, 16/10/2012.

1. Roy_dip

Roy_dip Trà thảo mộc thiên nhiên - suối nguồn tươi trẻ

mình được 37.5w rồi, mình có tham khảo thông tin về các dấu hiệu báo chuẩn bị sinh, trong đó có triệu chứng tiêu chảy. Mấy ngày nay, mình bị đi chảy thường xuyên nên cũng hơi lo. có chị em nào đã từng có triệu chứng giống vậy có thể cho biết tầm bao ngày sau khi xuất hiện tình hình thế này thì sinh không? hồi hộp quá.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Roy_dip
    Đang tải...

2. tunglam0983

tunglam0983 a

Ðề: dấu hiệu chuẩn bị sinh

hì, kệ đi mẹ nó, bé đủ lớn thì sẽ đòi ra thôi, từ lúc đau bụng tới lúc sinh nhiều khi phải 6 đến 10 tiếng cơ, cứ chuẩn bị sẵn 2 làn đồ dùng là được. Sau đó thiếu gì thì mua sau, trong bệnh viện cũng có đủ đồ mà.

tranthuyklRoy_dip thích.
  3. keobeo88

keobeo88 Thành viên tập sự

Mẹ nó cứ bình tĩnh, có nhiều ng sinh ở tuần 37, nhưng cũng có ng sinh đủ tuần là 40w. Cứ khi nào mẹ nó thấy ra máu hơi nhạt màu và ít thôi thì đi vào viện khám xem cổ tử cung mở mấy phân rồi nhé! Hoặc ra nc ối thì phải vào viện ngay , để lâu bị cạn ối là nguy hiểm lắm đó.

meomimikimhien thích.
  4. thơng984

thơng984 Thành viên rất tích cực

mình thì chưa nghe thấy bảo sắp sinh là đi tiêu chảy.
    Như mình thì chả có hiện tượng đó. Mình 39 tuần 4 ngày là sinh. NGày hôm đó vẫn đi mua đồ ăn. tối còn leo tận lầu 6 đi ăn sinh nhât bạn chồng. Mình không ra máu trước, mà mình có hiện tượng đau bụng từng cơn, cứ 5 phút là có một cơn. Đau lắm, nghĩ vẫn sợ...hi hi....đau từ 1 h đến tạ 5 h mới ra dịch hồng, rùi vô đẻ ngay.....hi hihi
    À, gần ngày sinh bé nhà mình rất hay thúc nơi cửa mình, ngực thì bị chân bé đạp nên rất khó ngồi lâu, năm toàn năm nghiêng thui.
    Bạn nên kiểm tra xem có ăn gì lung tung dẫn đến tiêu chảy không? những ngày này hết sức cẩn thận, cố gắng ăn đủ, ngủ đủ lấy sức mà đẻ nhé.Lúc nào có dấu hiệu phải cố ăn gì đó, mới có sức sinh nhé(tớ đau mà chị hàng xóm vẫn cho ăn hết gần 15k xôi và ốc sữa nóng đây)
    Chúc bạn sinh mẹ tròn con vuông

meomimikimhien thích.
  5. June baby

June baby Thành viên tập sự

Tớ sinh vào tuần thứ 38 đây :D Có cơn gò, ra máu báo nên vào viện luôn. Nằm đo monitor thấy cơn gò đều quá, các bs cho nhập viện, thế mà 2 ngày sau mới đẻ được, và vẫn phải chọc ối + kích đẻ :(( Bạn tớ thì từ lúc có cơn gò, ra máu báo đến lúc đẻ đúng 2 tiếng :| Không nhanh thì đẻ trên taxi luôn. Thế nên mỗi người mỗi kiểu, nếu các mẹ thấy dấu hiệu thì cứ vào viện là thượng sách.

kimhien thích bài này.
  6. vongdautam

vongdautam Cơ sở sản xuất vòng dâu tằm An huy 0909886836

cứ chuẩn bị ,làn đi sinh rồi chờ mẹ nó à... trước ngày sinh bé mình cũng bị táo nên kiếm đồ mát ăn. Bữa hôm ra máu báo mình cũng mắc cầu như táo vậy ý nhưng nghĩ là táo nên kg ở nahf chuẩn bị sinh mà cứ đi làm(vì sinh sơm), đi dọc đường cứ đau từng cơn 1 theo chu kì nên mình thấy lo lắng, ai dè đến cq thì thấy máu cá bào rồi. Vậy là đón xe đến bv luôn, mình đến bv thì mới mở có 1 phân nên phải chờ cả ngày nữa mới sinh được đấy vậy nên các mẹ ra máu báo thì cứ thư thả nhé, bao giờ đau bùng khoãng 5-10 phút 1 cơn hẫy tới bv chứn hập viện sớm cách ly với ng nhà nằm 1 mình chán lắm

kimhien thích bài này.
  7. GiaLinh-GiaBach

GiaLinh-GiaBach THÔNG TIN DU LỊCH

Tập 1 của mình thì ra máu báo, tập 2 thì cũng đi ... k biết nên gọi là gì.. cũng k giống tiêu chảy đâu.. nhưng mà cứ đi ị liên tục... ăn vào là ị luôn... không giữ được trọng bụng cái gì... nhưng sau đó là mình vào viện luôn để sinh chứ k đi mấy ngày như mẹ nó... có khi thế phải xem lại ăn nhầm cái gì nữa í chứ nhỉ :)

meomimikimhien thích.
  8. PhuongLinh.skv

PhuongLinh.skv Banned

Chào bạn!

Tiêu chảy chứng tỏ hệ tiêu hóa của bạn có vấn đề. Bạn nên xem lại thực đơn của mình trong thời gian này, vì nếu do tiêu chảy bệnh lý sẽ không tốt cho thời kì mang bầu đâu bạn nhé. Còn hiện tại bạn đừng lo lắng quá, lúc nào đủ tuần đủ tháng, bé thấy thích ra bé sẽ có những dấu hiệu rõ ràng hơn để bạn biết trước và có thời gian chuẩn bị nhé.

kimhien thích bài này.
  9. kimhien

kimhien Thành viên tập sự

khi các cơ quan, chức năng trong cơ thể bé hoàn thiện thì bé sẽ tự động đòi ra thôi mà, bạn yên tâm đi nhé ^^ chúc mẹ tròn con vuông

10. hoangmaihp

hoangmaihp Bắt đầu nổi tiếng

các mẹ ơi,cho e hỏi tháng cuối các mẹ có hay bị chuột rút không ạ,e hay bị lắm,21 này e dự kiến sinh rồi,cũng hồi hộp quá

11. mẹ rubj

mẹ rubj Thành viên tập sự

E cũng sắp sinh e bé nên trong tg gần đây e cũng tìm đ 1 số thông tin,e nghĩ là sẽ hữu ích cho các mẹ ..hi vọng sẽ giúp các mẹ sắp có baby vượt cạn an toàn và đỡ vất vả hơn...
    Khi ra máu báo hoặc cảm nhận co thể mình có những thay đổi,các mẹ nên chuẩn bị trong nhà 1 ít lá tía tô.khi cơn đau băt đầu,các mẹ hãy nhờ ng thân xay nhuyễn,chắt lấy 1 ít nc để uống...( có thê là 1 cốc hoặc nhiềuhown..tùy vào cơn đa)u đẻ kéo dài hay ko) vì tía tô có tác dụng kích thích co bóp cổ tử cung rất tốt. Xoa dịu phần nào cơn đau và rút ngắn tg đau đẻ( chú ý dùng cho cácmej đẻ thường thui nhé) và khi các mẹ chăc chắn cơn đau của mình là đau đe mới uống nhé...ko nên dùng rau ngót,tía tô khi mang thai,dễ dẫn đsn sảythai hoặc sinh non...các mẹ chú y giữ gìn nhé!
    Vào những tuần cuố mang thai,dễ bị táo bón..các mẹ nên ăn nhiềua rau lang+ củ khoai lang nhé...cực kì hiệu quả ấy
    Chúc các mẹ thành công vs hp nhé..

hongnga21 thích bài này.
  12. huyenkedk

huyenkedk Thành viên đạt chuẩn

chào các mẹ . em cũng dự kiến 19 là vỡ chum tập 2 đây .đồ thì e sẵn sàng hết rùi . tập 1 thì 3h đêm e đau bụng mót ị nhưng ko ị đc 1luc' sau lại mót thì thấy có dịch hồng vì lần đầu nên sợ quá vào nằm tiếp mà cứ khóc :( , ông xã lại còn cứ xoa bụng bảo ngụ đi mai đi khám sớm, mãi mới thấy âm ỉ đau đến lúc đau từng cơn mới cong đít gọi má nội , má ngoại đưa đi đẻ .e đăng kí sinh ở sản TW nên ra đến viện là mở 2p rùi chả biết các bà ý thụt cho đi ra hết phân rồi lại thi thoảng vào xem mở mấy phân đến gần 7h sáng thì công chúa nhà e ra đời ak. nhưng tập 1 e vẫn bình thường chỉ thi thoảng táo chút thui vậy mà tập 2 tháng này e chả táo tiếc j mà cứ ăn đc độ 10' là phải vào toilet' nhanh nhưng lúc thì phân lỏng lúc thì bt ak. khám khiêc thì vẫn bt ak. e cũng bị đau bắp chân và hông thường xuyên nhất là lúc đang nằm mà dậy ý ak đau phát khóc. mẹ e bảo tập 1 mày đẻ nhanh thế thì tập 2 thấy ra dịch hồng 1 cái là phải bắt xe đi viện ngay rồi alo cho bà mang đồ sang viện. tập 1 vì lần đầu sinh mới lại gầy gò nên e đăng kí ở sản TW , tập 2 rút kin nghiệm tập 1 dễ đẻ nên e đang kí sinh ở bv bưu điện cho gần nhà vs lại cũng gọi là sạch sẽ so vs các viện kia và nhất là tiện kái ng` nhà đc vào thoải mái ak.

13. hongnga21

hongnga21 0902002504

bạn chọn bệnh viện bưu điẹn là đúng đó ở đó dịch vụ tốt sạch sẽ các bác sỹ cũng nhiệt tình . các chị ình cũng sinh ổ ở đấy à.

14. Nhimcao

Nhimcao Bắt đầu nổi tiếng

còn hơn 20 ngày nữa, sốt ruột quá rồi !! chỉ mong được đi sinh thôi các chị ạ. Mấy hnay e bị táo quá :( tích cực ăn khoai lang rồi mà chưa ăn thua, khổ quá là khổ

15. kikile

kikile Đủ quyền lập Họ

Mẹ nó lo gì chứ cứ khi nào đủ ngày đủ tháng ắt no sẽ ra thôi bây giờ mẹ nó cứ yên tâm chuẩn bị làm mẹ thôi. Chúc mẹ nó mẹ tròn con vuông hi

16. Mẹ Un In

Mẹ Un In Guest

Trời hôm sinh em thấy buồn tè lắm ý.
    Tầm 10p lại muốn đi 1 lần rồi.
    Đến khi ra dịch hồng mới biết là mình sắp đẻ/.

17. Ngoc Tram Anh

Ngoc Tram Anh Thành viên chính thức

Mình tập 1 thì bị rỉ ối, nhập viện rồi chuyền thuốc dục sinh, chuyền lúc 10h sáng mà đến 1h chiều mới đau bụng lâm râm và ra huyết hồng, cứ đau thế đến 12h đêm mới đau mạnh, mà đến 5h30 sáng hôm sau mới sinh.

Tập 2 thì nhanh lắm, 11h đêm thấy đau bụng dưới lâm râm như sắp đến ngày chu kỳ ấy. Mình tranh thủ tắm gội, đến 12h30 nhập viện, 2h15 lên bàn đẻ thì 4h15 sinh bé.

Chúc cả nhà mẹ tròn con vuông!

18. Mẹ Bé Boom

Mẹ Bé Boom Bắt đầu nổi tiếng

Mình thì vào tuần 39 thấy ra ít máu hồng thì báo cho bs biết và vào nhập viện, bs cho đo cơn gò , nếu gò dồn dập thì là sắp sinh rồi và kiểm tra xem tử cung đã mở dc bao nhiu phân nữa thì mới quyết định cho mình sinh em bé .
    Bạn bị tiêu chảy chắc là do ăn uống đó , bạn ăn cẩn thận lại chút vì mình đi tiêu mà rặn hoài cũng sợ đó.

19. tuyetyeuthuonglx

tuyetyeuthuonglx Bác sĩ phụ khoa

chị gái mình đang bước vào tuần 39 đây mà chưa thấy gì cả.

20. vongdautam

vongdautam Cơ sở sản xuất vòng dâu tằm An huy 0909886836

lót dép hóng km các mẹ.................................