Đi dạo với bé

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Hải Phạm, 7/1/2011.

1. Hải Phạm

Hải Phạm Thành viên rất tích cực

Các em bé thực sự rất năng động. Bây giờ có thể là thời điểm để cùng bé đi dạo. Trong những tháng đầu đời, con bạn không chú ý nhiều đến thế giới bên ngoài, nhưng bạn sẽ thực sự thích bầu không khí trong lành và cảnh vật thay đổi mỗi ngày. Đi dạo hàng ngày sẽ giúp bạn tổ chức thời gian của bạn. Ngay khi bạn cảm thấy sẵn sàng, hãy đi ra ngoài và mang con theo cùng.

Trong những tháng thời tiết xấu, bạn hãy sắp xếp đến thăm một người bạn nào đó, để bạn cảm thấy mình vẫn giao tiếp với xã hội.

Nếu con bạn hay làm om sòm, và bạn mệt mỏi với mọi thứ, thì đi dạo có thể là một bí quyết. Hãy thử đi dạo và quan sát liệu đi dạo có giúp ích gì cho bạn không. Đừng quan tâm đến những người đang tự hỏi tại sao con bạn lại đang khóc!

Những chiếc địu em bé có thể giúp bạn đi dạo. Địu em bé và thưởng thức cuộc đi dạo hoặc hoàn thành một việc vặt nào đó. Thử các loại địu khác nhau để tìm ra loại nào phù hợp với bạn, và chuẩn bị thay đổi khi em bé của bạn lớn lên.

Bạn hãy tìm một chiếc xe đẩy em bé phù hợp với bạn. Kèm theo một túi quần áo, tã, thức ăn để đi dạo khi có thời gian.

Bạn hãy nhớ giữ một ít tiền phòng khi có trường hợp khẩn cấp.

Nguồn: Familytlc.net

Biên dịch: Ngô Thu Hiền

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Hải Phạm
    Đang tải...

2. yannie.kiss

yannie.kiss Thành viên mới

Ðề: Đi dạo với bé

hi, muốn có con để đc "đi dạo với bé"!!!