Khác: Đi đẻ: thủ tục nhập viện và quá trình từ lúc chuyển dạ tới lúc được cho về nhà

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Nhà Tuấn Loan, 24/8/2011.

1. Nhà Tuấn Loan

Nhà Tuấn Loan Bà mẹ 2 con

Các mẹ ơi,

Mình còn hơn 2 tuần nữa là sinh rồi mà giờ vẫn gà mờ quá. Hôm qua có đi xét nghiệm và đăng ký đẻ tại PSHN rồi, thấy nhiều phòng, nhiều khu vực quá, lại đông người và nóng bức nên phải lên đây học hỏi kinh nghiệm các bà mẹ mới sinh, tới lượt mình đỡ lơ ngơ.

Tình hình là khi thấy dấu hiệu chuyển dạ, mình phải làm những việc gì?

Sau khi tới viện rồi thì mình làm gì, chờ ở đâu, mẹ làm gì và chồng làm gì? Các giấy tờ cần mang và các thủ tục hành chính thế nào?

Mẹ nào cho mình tí thông tin với. Mình chưa đăng ký được đẻ dịch vụ D3 nên vẫn chưa thấy an tâm lắm, bác sĩ thì bảo lúc đẻ mới được đăng ký. Hic. Liệu có nhờ ai giúp đăng ký D3 luôn từ giờ không nhỉ?

Sắp sinh, giờ lo lắng quá, các mẹ giúp mình với nhé. Tks nhiều nhiều:D

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Nhà Tuấn Loan
    Đang tải...

2. Chuột đeo kính

Chuột đeo kính Thành viên tích cực

Ðề: Đi đẻ: thủ tục nhập viện và quá trình từ lúc chuyển dạ tới lúc được cho về nhà

Trước mình cũng sinh Sóc ở PSHN, cũng đăng ký D3. Bạn đừng lo lắng làm gì cho mệt, đến lúc trở dạ đi taxi vào viện làm thủ tục người ta hướng dẫn hết. Sản phụ đi theo chỉ dẫn của y tá. Người nhà thì chờ bên ngoài thôi. cần cái gì có thể gửi qua đường hành lang bệnh viện ( cái này phải hỏi lối đi tắt vì đi đường chính họ cấm).
    Cơ bản là ở nhà chuẩn bị đủ đồ dùng cho mẹ và con, đến lúc đi chỉ việc xách lên là đi thôi.
    Chuẩn bị những gì thì có nhiều top nói đến lắm! Bạn chịu khó vào tham khảo.

Nhà Tuấn Loan thích bài này.