Đi giao tiếp công việc phải nhận là chưa chồng nhé!

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi hamilk, 4/1/2011.

1. anhthu.hv

anhthu.hv Thành viên chính thức

Ðề: Đi giao tiếp công việc phải nhận là chưa chồng nhé!

ôi em đọc mà thấy bật cười hay ahy

Đang tải...

2. Ting Tong

Ting Tong Thành viên tập sự

Mình đồng quan điểm với mẹ La là lá la. Tại tính mình không quen nói dối, mà mình để ý nếu ai nói dối thì dễ "Giấu đầu hở đuôi" lắm.

3. DinhNgocLinh

DinhNgocLinh Đủ quyền lập Họ

Hí hí, vâng ạ, mấy lần rồi ấy ạ, căn bản là hai vc em mặt hao hao nhau, cùng cận như nhau nên người ta hay tưởng nhầm í ạ, mới lại cách nc với nhau cũng thoải mái nữa ạ.

Chết cười, một lần thế này cơ ạ? Hôm đấy iem là iem đang tung tăng đi "bộ" trên đường Phan đình phùng í ạ, thế là tự nhiên có một chị + 2 hay 3 anh gì đó đi lại gần, em nhìn chị kia quen quen...chứ chả nhớ là gặp ở đâu. Chị kia bảo em " Ơ, em đi đâu đấy, sao lại đi 1 mình, anh trai đâu ko chở đi..."
    Rồi chị í quay sang 2 anh kia và bảo" Em gái V đấy, chưa có người yêu đâu...", hai ông kia túm tụm xin sđt của em mới chết...
    Hé hé, về kể với lão V( chồng em í), ông í bảo " ôi, con vợ miềng đắt giá phết nhể ":)

4. mephuongchi020808

mephuongchi020808 Thành viên tích cực

vào top này vui quá, nhưng nói dối cũng phải có nghệ thuật, nên chỉ một tí là bị lòi đuôi cáo luôn, hi hi

5. hoanglanauto

hoanglanauto Bắt đầu nổi tiếng

Giống VC em phết. Hôm ốm nằm viện, có chồng với anh trai em chăm sóc. Người cùng phòng bảo chồng là anh trai, anh trai là chồng. Hức, ko hiểu bố mẹ đẻ kiểu gì mà em lại giống hệt MC em mới chết chứ

6. SANSANvn

SANSANvn Thành viên mới

Em nghĩ là không cần phải thông báo mình đã có chồng hay chưa. Gặp chú nào tếu táo thì mình cũng tếu táo. Nếu các chú quá đà thì thôi đành hạ giọng nói nhỏ cho chú ý biết là thưa anh em đã một con, anh cẩn thận lời lẽ một tí. Xong lại đùa như thường. Nhưng chỉ lời lẽ thôi nhé (mồm mép sao chả được), kiểu gì cũng không đi riêng sau 6h tối, không gọi điện à ơi dễ gây hiểu lầm phiền phức. Kinh nghiệm của em là thế.
    Nói vậy chứ nhẫn cưới to oành ở ngón tay (nhà em nhẫn cưới to gấp đôi nhà khác vì đeo hộ cả chồng) thì cũng chả anh nào hơi sức mà à ơi cho mệt.

7. men.be.phot

men.be.phot 0933851367

hihi hay nhỉ??? tưởng là ng ta lại thích là gái có chồng nhỉ????
    nhưng các anh cũng thích à ơi cơ....thế thì gió thổi chiều nào ta theo chiều ấy, miễn là công việc suôn sẻ, hihihi

8. bovang

bovang Bán Buôn Tất, Túi Xách

Em không nhớ đọc được câu chuyện ở đâu:

Một anh chàng nọ cùng làm công việc kinh doanh nên hay phải đi tiếp khách. Trong 1 lần đi gặp KH nữ chàng ta đã tháo chiếc nhẫn cưới đúc vào túi quần.
    Và nhận là mình chứ có gia đình. Sau khi buổi nói chuyện kết thúc, anh chàng liền gọi cô phục vụ "tính tiền cho anh".
    Khi cô phục vụ đến thu tiền, chàng ta rút ví ra và vật gì đó rơi xuống đất kêu keng 1 cái.
    Khỏi phải nói ... thế là mọi việc lộ hết. hí

9. bongnamlun

bongnamlun Bắt đầu nổi tiếng

Hi, đọc TOPIC này của mẹ nó thấy hay quá ta.
    Tớ thì thế này, 1 chồng một con rồi nhưng nhẫn tớ không đeo (mà nói thật là hôm vừa rồi cũng mới giật mình nhớ ra là mình có cái nhẫn, về lục tung tìm chả biết ở đâu, MC tớ lên tiếng bảo là mẹ chỉ có cái nhẫn của chồng con thôi chứ cái nhẫn của con không đưa mẹ, thôi tìm thấy đeo không thì bỏ nốt cái kia đi, hôm nào đánh đôi nhẫn khác, MC tớ rất kỵ việc mất nhẫn, thế là thôi, chả phải đeo), tớ đi gặp gỡ các anh (mà chú ý là các anh Nhà nước nhé, khiếp, kiêu....sợ), tớ chả nói có chồng hay chưa? Hỏi tớ bảo em có chồng chưa mà nhìn vẫn tung tăng thế, tớ hỏi lại là theo anh thì em có chồng chưa? Bảo anh không biết, tớ bảo thì anh nghĩ thế nào cũng được, chưa chồng cũng được, có chồng cũng được, rồi tớ bỏ lửng câu hỏi ở đấy. Các anh tự đi tìm câu trả lời mà cũng chả tìm được, có việc tớ không đi được người khác đi thay là tranh thủ hỏi, em ấy....có chồng chưa? mọi người bảo anh tự đi mà hỏi em ý.... Các đối tác khác cũng tương tự.
    Nói túm lại là nói thế nào để chả phương hại gì đến mình mà hiệu quả công việc tốt là OK thôi.

10. dochipxinh

dochipxinh

Nhà em thì từ hồi cưới đến giờ chả bao giờ đeo nhẫn cả. Cũng 1 c + con 3 t rùi. Có ông ở cty bên cạnh hôi xưa cứ hỏi mình có chồng chưa, mình bảo em chưa. Mới hôm rồi mấy chị em đi cùng thang máy anh ấy lại bắt chuyện hỏi 3 cô này đã cô nào chống lầy chưa. Mình chỉ là có 2 cô sau anh ơi, anh ấy bảo thế em lấy chồng khi nào :rolleyes: Mình bảo: Dạ em mới cứoi cách đẫy 4 năm ạ :p Há há, anh ý bảo nhìn em chẳng giống người có gia đình rùi.
    Kể ra thì nói dối chưa có chồng vẫn khối người tin, cơ mà mình ko thích bị mấy đồng chí ấy đong đưa, tán tỉnh mệt lắm. Nên giơ toàn nói thật

11. rocy

rocy Du lịch Hàn Quốc & Các sản phẩm từ Hàn Quốc

Còn em thì nói thật là chưa chồng mà chẳng ai tin - chắc là tại em già quá :)))))))))))))))))))))))))))))

12. bigbigsister

bigbigsister Thành viên chính thức

Hi, sao mẹ nó không nhận luôn là em gái, bảo anh zai nhà em chưa có người yêu, chị xem có ai giới thiệu hộ............

13. ỦnỈn-Tomy

ỦnỈn-Tomy

Mình gái 2 con...............nhg tự nhận thấy mình vẫn con trẻ trung lắm. Dù chưa bao giờ nhận là chưa chồng cả, nhg nghe bảo 2 con ai cũng trố mắt....hic, chồng tớ mà biết vụ phét chưa chồng con, ông ấy chẳng nổi điên lên ấy chứ