Tranh luận: Đi Thu Nợ Cho Ngân Hàng Đâu Có Vui Vẻ Gì Các Mẹ!

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi cubin322, 5/10/2016.

1. rjopham

rjopham Bắt đầu tích cực

đàn bà đàn ông gì cũng kệ, vay tiền không trả thì giang hồ đến đánh thôi, mà mấy người này vay không trả thì họ chẳng sợ giang hồ, nếu sợ là đi kiếm tiền trả rồi.

Đang tải...

2. Huythanh.jewelry

Huythanh.jewelry Thành viên chính thức

E nghĩ làm việc gì mà mình làm sai và bị chửi thì cũng là điều đương nhiên. Quan trọng là sau đó mình biết cách rút kinh nghiệm thế nào không thôi.

3. chuoicabuong

chuoicabuong Thành viên kỳ cựu

hì, cũng khổ nhỉ

4. su_su_ah

su_su_ah Thành viên chính thức

kiểu như mình có kinh nghiệm nhưng lần sau mình gặp những kiểu trường hợp khác mà mình không nghĩ nó xảy ra luôn, cho nên khách hàng cũng ba ba trợn trợn lắm.

5. huyencon12

huyencon12 Thành viên chính thức

thật ra người nước ngoài những người họ làm doanh nhân, thì họ coi trọng sự nghiệp của họ lắm, còn tia hy vọng nào cứu được họ sẽ cưu đứa con của mình. cho nên việc vay rồi trả cũng dễ hiểu thôi à. tuân thủ luật pháp để không vướng vào là nghỉ làm việc ở tại nước đó luôn

6. su_su_ah

su_su_ah Thành viên chính thức

vậy tính ra do dân mình mặt dày quá nhỉ, em chỉ nói 1 số người vay không trả thôi nha, đừung ném đa em.

7. ngocty

ngocty Thành viên rất tích cực

Nợ thế thì coi như tự cấm vận mình rồi, từ nay về sau chẳng bao giờ vay được nữa , Em là chúa ghét những người có nợ ko trả, Cũng có khi họ làm ăn ko gặp nhưng mà phải sòng phẳng chứ, ko trả được cũng phải đối xử với người ta tử tế

8. nhim_cute

nhim_cute Bắt đầu tích cực

mỗi người một nghề, công nhận mình làm công ăn lương, đi đòi mà người ta cứ chây ì ra chán phát bực. giờ người dân mình cũng "ranh" lắm. mình k bít sự tình chính xác câu chuyện ra sao, nhưng thấy mấy vụ khu mình vay ngân hàng 1,7ty cộng lãi lên tới 2,2 tỷ. k đủ khả năng trả lãi (chính xác hơn là chây ì). chờ bên ngân hàng làm mọi thủ tục abc..xyz, xong bán cho bên mua nợ xấu, thấy đâu con nợ nhăm nhe bỏ tiền mua lại cái nhà thế chấp của bên nợ xấu giá có 400-800tr gì đó. họ tính ra lời to (khác gì cướp được của ngân hàng đâu nhỉ). mình thì hiểu đơn giản, bán nhà thế chấp được bao nhiêu trả NH,còn lại vẫn nợ ngân hàng số tiền còn lại. nhưng con nợ kêu " cướp" được của NH số nợ còn lại. trả cái nhà là xong rồi. "nghe k hợp lý chút nào nhỉ". mà dân chả sợ cái gọi là bị liệt vào danh sách đen đâu. vì tập xác định chả bao giờ vay, đụng chạm tới NH. bạn nào làm ngân hàng giải thích cho mình vụ bán nợ xấu với có phải trả cái nhà thế chấp là hết nợ với NH có phải không với???

9. hotronganhang

hotronganhang Thành viên tích cực

e đã từng đi theo bên xử lý nợ rồi. Công nhận rất chi là căng thẳng :3