Kinh nghiệm: Dịch Thế Này Con Học Tiếng Anh Trên App Hiệu Quả Không?

Thảo luận trong 'Học tập' bởi Miabui, 12/8/2021.

1. Miabui

Miabui Thành viên tập sự

Dịch này em lại phải tất bật dạy lại từ đầu cho con rồi các mẹ ạ. Kiểu cứ lần nào em đăng kí tiếng Anh cho con thì cũng bị giãn cách xã hội. Con em mới vào lớp 6. Thấy xung quanh con nhà bà bác cho đi học tiếng Anh hết, con mình không biết cũng là khó khăn rồi. Mình thiệt đủ rồi, không để con phải thiệt nữa.
    Chị đồng nghiệp cùng cơ quan mới giới thiệu em cái app. Thực ra em cũng không tin tưởng mấy đâu. Dạy trực tiếp còn không được huống hồ học qua app. Nhưng chị ấy bảo con chị ấy thử rồi, luyện các thứ oke lắm, nó cũng rẻ nữa.
    Con em dùng thử cái app này cũng phù hợp. Chương trình cũng theo chương trình của bộ. Em không biết nhiều về cái app, tại trước kia em đâu có học đầy đủ như các con bây giờ, chỉ học sách giáo khoa là cố gắng lắm rồi. Xong thấy con ngồi nói với cái máy, rồi sửa phát âm. Lúc đầu thấy cũng gượng gượng, giờ con em quen rồi, cứ thấy phát âm là ngồi đọc, đọc khi nào chuẩn thì thôi, ở nhà có ai đâu ngoài em và chồng. Cũng không ngại như trên lớp.
    Em cũng phát hiện ra là con em trên lớp vì ngại nên không dám nói, sợ sai rồi các bạn cười. Chắc sau đợt dịch này lên lớp cũng ổn.
    À, cái app em bảo là Alowings nhé, tiếng Anh dành cho trẻ cấp 2. Chứ đừng thấy em nói hay qua, mấy mẹ lại mua về cho con cấp 1 thì không được đâu.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Miabui
    Đang tải...

2. ngapham9861

ngapham9861 Thành viên tập sự

Con chị cũng học cái này này, mới đăng ký tháng trước. Thấy bạn cháu ở lớp đang học bảo hay nên về xin mẹ đăng ký cho

3. xuanhoathuythu

xuanhoathuythu Thành viên tập sự

Dịch như này học ở nhà là ổn rồi. Mẹ còn sướng chán, chứ em mua cho con học mấy kháo tiếng anh rồi, giờ ở nhà chơi tránh dịch không biết bao giờ mới được học đây.

4. dangthaoioj

dangthaoioj Thành viên tập sự

Năm sau con mình mới lên cấp hai. Có nên cho ôn luyện từ giờ không các mẹ.

5. Trinhhaoo

Trinhhaoo Thành viên tập sự

Trên lớp con em cũng ngại, đấy là rào cản lớn rồi. Xong về nhà nhiều khi em thấy cũng lười nói ấy. Chỉ đọc và viết thôi. Cái Alowings này mà tiện như thế thì nên tham khảo để mua.

6. Phần mềm Marketing Ninja

Phần mềm Marketing Ninja Thành viên đạt chuẩn