3 tháng đầu: đọc rồi xin các mẹ giúp em ạ

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi secretly, 17/3/2015.

1. secretly

secretly Thành viên tập sự

em nghe nói ở đây các mẹ rất thông thái , như kiểu thông thien văn , thạo địa lý rành lịch sử... và nhiều cái khác nói ra các mẹ lại bảo em miên man
    chẳng là em có chút vấn đề ko hiểu các mẹ ạ ,....em và người yêu có qhtd mà ko dùng biện pháp tránh thai nào vào ngày 23/02/2015 . em khẳng định chỉ có ngày đấy là em ko bảo vệ . thế mà hôm thứ 7 vừa qua 14/03/2015 , người yêu em đi siêu âm lại đc cái thai 5 tuần tuổi là như thế nào ( chu kỳ kinh nguyệt của ng yêu em nó ko thống nhất , có khi vào đầu tháng , có khi lại cuối tháng ) .thế thì tính như nào hả các mẹ , có khi nào em lại đi đổ vỏ ko ,,,,
    đừng mẹ nào mắng em nhé

Xem thêm các chủ đề tạo bởi secretly
    Đang tải...

2. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

điều đầu tiên là đã yêu thì không nên nghi ngờ người yêu như vậy. Vì cô ấy có yêu mình cô ấy trao cho mình cái quý giá nhất rồi. còn kể cả những lần trước có bảo vệ đi chăng nữa thì cũng không thể hoàn toàn không có thai đâu em ạ. Và để biết chính xác được thai bao nhiêu tuần thì cô ấy phải nhớ chính xác ky k cuối. Nếu không nhớ chính xác thì bao giờ đi siêu âm tuần thai sẽ tăng hơn.

secretly thích bài này.
  3. secretly

mẹ à . em tin rất tin đằng khác , nhưng hoàn cảnh của em nó khó nói lắm , khô thể ko nghi ngờ đc vì hoàn cảnh của bọn em khá tế nhị ,
    cám ơn mẹ đã quan tâm , ko chính xác lắm nhưng chu kì gần nhất là vào cuối tháng khoảng 28 29 gì đó mẹ ạ

4. thanhhhoa2605

thanhhhoa2605

mình thấy nếu dựa trên chu kỳ kinh sẽ chuẩn còn dựa trên kết quả siêu không thì hay bị xê dịch lắm

5. thaomem

thaomem Bắt đầu nổi tiếng

là con của b đấy. TH của 2 bạn giống vc mình. Vì mình chu kỳ dài, ngày cuối là 30/12, mãi đến 28/1 vc mình mới qh, và đến ngày 15/2 (sau ngày qh 2 tuần) đi siêu âm thì thai đc 4 tuần.
    bạn gái bạn cũng vậy, từ ngày qh đến ngày khám thai là 3 tuần + 2 tuần = 5 tuần, mình thì từ ngày qh đến ngày khám là 2 tuân+ 2 tuần = 4 tuần

6. thanhthaoshop

thanhthaoshop bán buôn lẻ quần áo,khăn mũ,tất,......

vấn đề nhỉ

secretly thích bài này.
  7. Bánh Phu Thê

Bánh Phu Thê Sỉ Bánh cốm toàn quốc giá tốt

Ko biết người yêu bạn có mối quan hệ nào khác ngoài bạn ko? nhưng nếu chu kỳ gần nhất là ngày 28-29 thì có khi đc 6w rồi ý chứ 5w gì nữa, vì tuổi thai tính từ khi bắt đầu CKK mà, ko phải tính từ khi thụ thai đâu nhé. Chu kỳ của ny bạn chắc dài hơn 28 ngày nên mới thế. Như mình cũng toàn 35-40 ngày thôi. Có con là may mắn lắm rồi đấy :D

secretly thích bài này.
  8. secretly

cảm ơn các mẹ nhiều , em hiểu ra vấn đề rồi ạ , là con gái mới biết các mẹ nhỉ ,,,, là con gái thật tuyệt
    chúc các mẹ có buổi tối vui vẻ và hạnh phúc bên ng thân

9. secretly

mẹ này bán áo chống nắng à , giá buôn thế nào mẹ nó ơi ,,,,

10. chubby133

chubby133 Thành viên kỳ cựu

ng yêu bạn mà đọc đc những dòng này, ko tự ái mới lạ.
    ko có biện pháp nào là an toàn 100% cả. tính tuổi thai chuẩn nhất là dựa vào ngày đầu của kì kinh cuối, nếu các bạn nhớ đc chính xác thì tuổi thai cũng chính xác. còn nếu chu kì ko đều, ko nhớ đc chuẩn ngày thì khi s.âm, máy sẽ đo và đưa cho các bạn 1 k.wa tương ứng (theo quy chuẩn).
    bản thân mình nhớ đc ngày kinh mà đi s.âm vẫn bị lệch. bjo bsi cũng ghi cho mình tuổi thai theo siêu âm và tuổi thai tính theo chu kì kinh. lệch nhau tận 6 ngày (coi như 1 tuần luôn rồi)
    bạn gái bạn s.âm bsi bảo 5w là bt. chuẩn 100% con của bạn hay ko thì người trong cuộc hiểu rõ các mối quan hệ của các bạn mới đánh giá đc. còn về phần mng ở diễn đàn, nghe những gì bạn nói thì tuổi thai + dữ kiện ngày các bạn có quan hệ ko biện pháp phòng tránh là khớp nhau đấy.
    chúc 2 bạn vui và cố gắng giữ bé + chăm sóc bé.

11. giadinhhanhphuc_hungloan

giadinhhanhphuc_hungloan Bắt đầu tích cực

tính tuổi thai thì đúng là con của bạn đó.