Du lịch Đà Nẵng

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi PIGGY, 22/4/2008.

1. demvang.com

demvang.com Thành viên sắp chính thức

Ðề: Du lịch Đà Nẵng

Tour du lịch đà nẵng em mới đi. Khá vui hi hi

Đang tải...

2. metomvajerry

metomvajerry Fragrances

Năm nay mình đi ĐN. K rõ Bà Nà có đẹp không?

3. TeresaLinh

TeresaLinh Thành viên tích cực

Có gì ngon bổ rẻ bạn chia sẻ với mọi đi. Mình sắp đi nên bác nào có kinh nghiệm về ĐN chỉ bảo cho mọi người với!

4. bluechv

bluechv Thành viên tích cực

Về cửa hàng ăn uống ngon bổ rẻ thì em ko rành lắm.
    Nhưng mua đồ khô thì ra chợ Hàn bác nhé , đợt em đi buổi chiều, đc chiêm ngưỡng và thưởng thức nhiều món ăn trông lạ và ngon mắt ở chợ lắm. em đi buổi chiều tầm 4 h ấy.
    Mua cá bò về ăn ngọt và ngon lắm ấy. nhiều loại to nhỏ có hết.

5. bong250311

bong250311 Thành viên tập sự

Các mẹ ơi nhà em 3/5 đi ĐN day. em ở Vinpear Luxury. con em 13 tháng 1 tuần nay cháu bị dị ứng đã khỏi rồi nhưng hôm nay thấy hơi sốt 37,4 độ. có nên cho bé đi ko nhỉ? hiz, lần đầu tiên đi du lịch cả gia đình muốn cho con đi cho vui mà chỉ sợ con mệt thội. mẹ nào vừa đi ĐN về cho em hỏi trong ấy có nắng lắm ko? bé 13 tháng thì cho bơi ở bể bơi cũng đc nhi? bac nào ở Vinpear đà nẵng rồi cho em biết ăn uống ở đó có ngon ko? em định cho con ăn cháo hoặc soup ở Khách sạn luôn vì buffet miễn phí 3 bữa luôn mà
    đi từ sân bay đà nẵng đến Vinpear mất bao lâu nhỉ? quanh vinpear cọ j chơi ko

6. muathudng

muathudng Thành viên tích cực

Từ sân bay đến Vinpearl tầm 15' ô tô em nhé, nắng thì có nắng nóng nhưng chưa phải cao điểm em ạ, đồ ăn chị ko tư vấn cho em được vì chưa ăn bao gờ :D quan Vinpearl có Ngũ Hành Sơn là gần ghé tham quan mua quà lưu niệm đá non nước thôi em ạ, tối thứ 6 ngày 14/04 âm lịch em bắt xe taxi vào Hội An tham quan rất thích em nhé đêm rằm phố cổ tắt đèn thắp đèn lồng rất đẹp.

bong250311bluechv thích.
  7. shanghai

shanghai Thành viên nổi tiếng

Nếu bạn có ý định hủy thì phải hủy ngay nhé vì đợt mình đi định hủy họ cg k cho hủy phòng nếu báo trước dưới 7 ngày. Trong VP Đà nẵng rất đẹp, đẹp hơn VP Nha trang. Bể bơi cg rất ok. Đồ ăn cho bé thì trong menu buffet có bữa có súp xay nhuyễn có bữa k có nên muốn cho bé ăn phải gọi riêng, giá là 115k/bát cháo to kinh khủng, người lớn ăn cg k hết, phải dặn họ cho ít cháo nhưng mà kể cả có dặn rồi vẫn đc bát cháo to đùng, bé nào ăn khỏe mới hết

bong250311, meyeuboobluechv thích.
  8. bong250311

bong250311 Thành viên tập sự

hihi nhà bạn vừa đi Vinpear về ah? mình thì ko có ý định hủy vì nếu con chưa khỏi thì cho ở nhà với ôg bà, vì bây giờ có hủy cũng ko kịp nữa rồi. hic hic đành cầu trời cho bé nhanh khỏi để cả gia đình đi chơi vậy.
    bạn đi lâu chưa hả bạn? cháo với soup hạt to thì con mình ăn đc vì nó ăn đc cả cơm rồi. bé nhà bạn bao nhiêu tháng rồi?
    cho mình xin tí kinh nghiệm bạn ở VP thấy thế nào ah ? bé nhà bạn có cho bơi ở bể bơi ko? trog đấy bơi giờ nào là thích hợp nhất cho bé nhỉ?
    mình đặt 1 phòng garden, 1 phòng pool ở hướng nào đẹp hơn nhỉ

9. bluechv

bluechv Thành viên tích cực

Phòng pool view và garden view là giống nhau bác ơi, chỉ khác mỗi cái view thôi. Pool view thì gần hồ bơi hơn, trước đây 2 loại này đều gọi chung là Pool đó, bên họ thấy có mấy phòng xa bể bơi hơn và view vườn nhiều hơn nên đổi thành garden view thôi.
    Bác check in vinpearl thì sẽ bị thu 1 khoản đặt cọc cho những dịch vụ trong đó như Bar, spa..., mỗi đêm là 1 triệu/phòng. khi check out họ sẽ chốt lại xem bác dùng gì? trừ đi rồi hoàn lại tiền. KO dùng thì ko mất bác nhé.

meyeuboo thích bài này.
  10. papa.Bin

papa.Bin Thành viên tập sự

cho iem hỏi là book vé máy bay bây giờ để tầm cuối tháng 6 đầu tháng 7 đi thì còn vé giá rẻ không mẹ? nhờ mẹ up hộ iem giá vé với. e đã gửi mail thời gian đi và về .mẹ vào chek mail nhé :D

11. shanghai

Nhà mình mới đi về đầu tháng này, mình đặt ocean view nên k biết garden hay pool cái nào đẹp tuy nhiên mình thấy ở đấy phòng nào cg đều thấy biển hết chỉ là thấy thẳng hay thấy chéo chéo thôi. Nhà mình toàn cho con bơi lúc ăn sáng xong và tầm chiều 4h nhưng cũng còn tùy hôm tắt nắng sớm hay muộn.

12. Mẹ xb

Mẹ xb Thành viên kỳ cựu

Đi Vinpear với tớ thì hơi phí vì chẳng dám chơi trò chơi nào cả, toàn cảm giác mạnh đến sợ, thế nên tớ ko nghỉ ở Vinpear mà chỉ cho con ra chơi thôi, tớ đi Nha Trang toàn nghỉ ở KS Hải Yến, nghỉ quen thành ra ngại đổi chỗ khác. Đi Cửa Lò chỉ nghỉ ở KS BỘ Công An

13. shanghai

Mọi người đang buôn VP Đà nẵng, ở Đà nẵng chả có trò gì chơi, k giống ở VP Nha trang

14. hanguyen87

hanguyen87 Thành viên chính thức

Đã có voucher của Golden Sand và Palm garden các mẹ nhé

15. nguyenut

nguyenut Thành viên mới

bạn có thể tham khảo thêm tại http://bayvoigiare.com

papa.Bin thích bài này.
  16. nguyenvietanh212

nguyenvietanh212 Thành viên mới

Chị ơi, có lẽ chị cứ vào website của Jetstar để kiểm tra vé thôi: jetstar.com.vn;

papa.Bin thích bài này.
  17. MẹBin's

MẹBin's Thành viên tích cực

Các mẹ cho em xin địa chỉ các quán ăn và quán cafe trong thành phố và sát biển với ạ. Nhà em sắp đi rồi, em ở Monaco. Nên xin những địa chỉ nào quanh khu đó càng tốt. Cảm ơn các mẹ nhiều !

18. Chanh Ot

Chanh Ot Bắt đầu nổi tiếng

Em cũng sắp đi ĐN, tàu ngầm hết 33 trang nhà mình mà hoa hết cả mắt, chỗ nào cũng muốn tham quan mà em chỉ ở ĐN có 2 ngày 2 đêm thôi](*,)

19. huecapetown

huecapetown Thành viên kỳ cựu

Quán Trần số 4 Lê Duẩn với món bánh tráng thịt heo đặc biệt ko thể bỏ qua, ngay gần cầu sông Hàn, cà phê Memory của Kỳ Duyên cũng ngay bên sông Hàn luôn,phía bên kia cầu hướng vào City.
    Hải sản ngoài biển Mỹ Khê rất nhiều nhà hàng sang trọng nhưng đừng vào vì đắt hơn HN, chỉ phù hợp tiếp khách thui, cứ vào hải sản bình dân : Hùng Mập, Long Mập...có giá cả niêm yết rõ ràng khu đồ hải sản tươi sống, ăn gì thì chọn.
    Đừng quên ghé qua cà phê Trúc Lâm Viên số 8 Trần Quý Cáp đây là một bảo tàng thu nhỏ rất độc đáo.
    Ngoài ra nhà mình hay lượn lên Big C đối diện chợ Hàn cho trẻ con chơi và xem phim nữa...

MẹBin's thích bài này.
  20. meyeuboo

meyeuboo Banned

Cả mình nữa, giá 1500k chỉ ở 1 đêm thôi đúng không ah???